Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 46

Chủ đề: T I SAO B N TẬP VÕ?

torise
    Guest
    Mình tập võ vì thích loại hoạt động này hơn những loại khác.
    - Hồi còn nhỏ thì thích tập Triệt quyền đạo của Lý Tiểu Long vì triết lý đơn giản và phù hợp với tố chất.
    - Giờ "đứng bóng" rồi thì thích tập Aikido vì phù hợp với suy nghĩ và thể trạng.
    Cuối cùng, mình thấy cuộc đời mình may mắn vì đã thích tập võ.

souxauxi
    Guest
    Vì :
    Sức khỏe là 9

Tự vệ là 10

:smile:

Member
    Thanks
    0
    em đi học võ chủ yếu để tự vệ nhưng mà em học aikido thì còn để có thể tung đối thủ lên giống như là Tổ Sư làm ấy em nghĩ cảm giác khi làm được việc đó rất tuyệt

nhhung
    Guest
    Tui hoc võ vị thật sự say mê võ thuật, cái cảm giác mỗi khi hiểu và thực hiện được một chi tiết trong võ thuật làm mình sướng như quên hết mọi chuyện vậy.
    Tôi yêu Aikido vì sự thanh thoát, nhẹ nhàn, uyển chuyển nhưng rất tinh tế của đòn thế. Tình thần hòa bình - bất phân tranh và tôn trọng lẫn nhau của các Aikidoka với nhau, và giữa các Aikidoka với người ngoài.
    A mà tiện thể cho mình hỏi các ACE trong hiepkhidao.com biết chổ nào ở TP HCM có dạy Thái Cực Quyền không? mình đang muốn đi tập thêm vào sáng sớm nhưng hổng biết chổ nào hết.

yeu_aikido
    Guest
    em tập võ vì từ nhỏ xem phim kiếm hiệp,xã hội đen,...thấy đánh võ hay quá nên mê :biggrin: :biggrin:

nói chơi thui chứ ko hiểu sao em mê và thích học võ ngay từ lúc mới biết mặt chữ a,chữ o ấy chứ.

nói chung học võ là sở thích của em,thế thôi,ko cần lí do gì đặc biệt cả

vlminhchu
    Guest
    CÂU HỎI KHÁ HAY.NHỚ CÁCH ĐÂY 12 NĂM HỒI ĐÓ CÒN HỌC THIẾU LÂM THẤY CÔ BÉ HỌC LỚP AIKIDO XINH QUÁ THẾ LÀ NHẢY VÔ HỌC AIKIDO ĐỂ TÁN ẺM :blink: .THẤM THOÁT VẬY CŨNG HỌC AIKIDO ĐƯỢC 12 NĂM RỒI,HỌC CHO CỐ GIỜ VẪN NHỊ ĐẲNG THI 3 ĐẲNG HÔNG NỔI :suicide: .
    P/S:CÔ GÁI ĐÓ GIỜ THÀNH BÀ XÃ MÌNH.
    THẾ ĐẤY , ĐÓ LÀ LÍ DO HỌC VÕ CỦA MÌNH. :focus:

(xin yêu cầu bạn nên gõ chữ thường và tránh gõ chữ hoa)

Steven
    Guest
    Ste thì do xem trân tivi , thấy giới thiệu về aikido , lúc đó ấn tựng nhất là giớ thiệu về hakama , cứ tưởng vô tập sẽ được mặc ngay ai dè phải hơn mấy năm sau mới được hix hix . Trong quá trình tập aikido cũng đã học thêm một số môn judo,thái cực đạo nhưng cảm thấy không thích bằng nên vẫn hiệp tục con đường aikido đến hum nay ^^! hết

Steven
    Guest
    @ A HÙNG : Thầy e có dạy thái cực quyền , hiện là hlv chính q10 thì phải . Anh cứ lên sân aikido q10 (CLB NGUYỄN TRI PHƯ NG ) , đối diện trường PTTH Nguyễn Khuyến , Vào các ngày thứ 246 (5g-8g30) hoặc 357 lúc 7g-8g30 sẽ gặp được . Mong có thể giúp được anh!

Junior Member
    Thanks
    0
    em thấy ai cũng nói dài dòng hết.Riêng em thì nếu có ai hỏi:"anh học võ để làm gì ?!"
    Thì em sẽ trả lời ngay :" vì anh đam mê nó và nó là 1 thứ ko thể thiếu mà anh lun muốn theo đuổi ! " ^_____^

tkdkid
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi legolas
    em thấy ai cũng nói dài dòng hết.Riêng em thì nếu có ai hỏi:"anh học võ để làm gì ?!"
    Thì em sẽ trả lời ngay :" vì anh đam mê nó và nó là 1 thứ ko thể thiếu mà anh lun muốn theo đuổi ! " ^_____^
    Bác thấy anh em ai cũng nói dài dòng hết, nhưng bác còn dài dòng hơn tui 1 tí, có ai hỏi tui "Anh học võ để làm gì ?!", tui chỉ nói "Thích"... vậy ngắn hơn bác rồi nhé.

Thân mến:friends: :friends:

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối