Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 36

Chủ đề: Nhật kí Linh tinh lang tang.... tản mạn xả stress

Guest
    Guest

Đêm qua đang chít chát ngon lành... Cái thằng yahoo.com đá ta ra khỏi cái CONFERENCE với bà con HKD.COM, rồi vào không được tức quá !

Chán ghê nhưng không ngủ được...

"Vì đàn bà người nào cũng như người nấy !
    Nên ta bảo mình thôi hãy quên em
    Nhưng đàn bà đâu phải người nào cũng như người nấy
    Nên suốt đời ta nhớ nhớ quên quên

Khi nghĩ trời sinh mổi mình ta là đủ
    Vì đám đông quậy bẩn nước hồ đời
    Những lại nghĩ Trời sinh thêm bè bạn
    Để choàng vai ấm áp cuộc rong chơi !

Dù mỗi ngày ta xé đi năm mười tờ lịch
    Nhưng thời gian đâu có chịu trôi nhanh
    Dù đen bạc là nơi cố xứ !
    Nhưng đi biền biệt cũng không đành..."...

:madflame:

Senior Member
    Thanks
    0
    Khà khà... tay này khá! Đêm qua Khất đang hỏi lại lòng mình xem có làm phật ý Người Anh Em không mà tại sao đang sắp "nói nhơ`i quan tro?ng" thi` la?i lă?ng lă?ng bo? đi! Khât buô`n mât 15' đây!!!
    Thôi đươ?c rô`i! Không trach nư~a. Bây giơ` nghe ho?i đây! DCH la`m thơ siêu thê cơ a`? Thê ma` bây lâu nay Khât na`y dam "mua ri`u qua măt thơ?" co chêt không!!! Thât lê~ thât lê~:no1:
    Hôm na`o vê` nươc nhơ kiêm cai phep da`i da`i nha! Đê? Khât co`n co di?p gă?p gơ~ đa.
    Mên.
    AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

souxauxi
    Guest
    Ước một lần linh hồn thôi tê tái
    Nỗi niềm riêng được mãi mãi bình yên
    Bóng trăng khuya rũ say giấc mơ hiền
    Cho trái tim nhịp chung cùng hơi thở

Guest
    Guest
    Xin lổi tất cả các bạn có mặt hôm chát-đạo (Thay vì trà đạo hay đàm đạo) đó nhe ! Ra đi không chào hỏi gỉ ráo mất thể diện con nhà HKD.COM quá...
    Các bác như Aiki, Thevagrant, Cucatm Aikikai mình hay nói chuyện nhiều với nhau chắc hiểu cái máy PC cà tịt cà tàng của tui rồi... Cứ out/in bất tử lắm ! Ở chổ làm thì có máy rồi ở ngày 12 tiếng ở chỗ làm nên PC ở nhà đâu cần mua cái mới hay tốt làm gì... và cũng đâu là dân IT chuyện nghiệp nên cần máy xịn 1 tí.
    Có chát thấy tui biến là biết là tại lổi cái Ông Bill Gate đó nhe.
    Thân mến.:friends:

souxauxi
    Guest
    Hôm nay, tôi ngồi đọc những bài trong Thư giản, đọc thì thấy có hay đó, nhưng rồi sao tôi lại thấy tự ái sao đó ... thiệt là :sad: :sad:
    Hôm nay, trời Sài gòn oi bức, buổi chiều, có cơn mưa bất chợt đi qua, nhưng cũng không làm cho thời tiết mát mẻ thêm chút nào. Sau giấc ngủ trưa dưới khí trời nóng nực, tôi tỉnh giấc, rồi ngồi vào bàn đọc những post trên 4rum, có những điều cũng thú vị, nhưng có những điều cũng khó hiểu. Chắc tại cái sự hiểu biết của tui nó gan tấc quá hay sao đó, thôi thì đành đổ thừa như vậy đi:funny:
    Nhưng sao trong lòng tui cảm thấy nặng nề, phải chăng điều gì đó bất chợt ùa vào tôi, khiến tôi có cảm giác lạ không nữa.
    Tui ngồi thừ người, suy nghĩ miên man. Rồi tui như người đang mê chợt tỉnh, ủa mà có chuyện gì mà mình phải vậy ? Tôi có lỗi với ai chăng? ... đủ thứ và đủ thứ ...
    Và rồi , tui mở bài nhạc "Không có anh", câu mở đầu "không có anh, em biết vui cùng ai" ... ngồi nghe để lòng tôi nhẹ nhàng, đỡ nặng với khí trời oi bức này.
    Điệu nhạc du dương, nhẹ nhàng ... và câu cuối của bản nhạc ..."không có anh , em về với hư không", tui tự hỏi có phải như vậy không nhỉ ...
    (hơiiiii)

souxauxi
    Guest
    Tui đang giận

Guest
    Guest
    Ai dam làm cho em giận?

souxauxi
    Guest
    Hôm qua giận tí xíu xiu , mà tối qua tui ngủ hỏng đặng luôn. Chuyện có bé híu mà tự dưng cũng làm tui giận. Tui tự hỏi, không biết phải mình không đây?:funny: (nói vui thôi, chớ tui có giận dai ai bao giờ).

Nhưng bây giờ thì hết rồi ... ngồi nhớ chuyện sáng hôm qua ... nghĩ lại ngồi cười mĩm chi ... rồi tự hỏi : sao tui gan vậy nữa ...

Sáng qua , tui hẹn với một người bạn, đến chỗ hẹn, tui chạy đến chỗ gọi điện thoại công cộng, nhấc máy : 1. cho em (người bạn mà tui hẹn); 1. cho cô (người giúp tôi); 1. nữa cho em (khi tui dáo dác tìm mà không thấy em).

Rồi em cũng đến đứng ngay chỗ tui đang đứng gọi điện thoại.

Tui và em đi làm những thủ tục cần làm , cũng nhanh đó chớ. Thật tình mà nói, khi tui ngồi đợi em, nhìn người qua lại tui thấy sợ sợ sao đó. Lúc đó tui ngồi lòng thầm cầu nguyện cho em. Nhìn em bình tỉnh, trong khi tui thì trong bụng rung như bị rét :funny:

Khi mọi chuyện xong tui chia tay em, và làm tiếp chuyện tui phải làm.

Em à, đừng bận tâm nhiều đến những chuyện vặt nha, còn điều chị nói với em, chị cũng có lý do riêng của mình đó, có lẽ em không hiểu.

souxauxi
    Guest
    Quá buồn luôn

souxauxi
    Guest
    Bức tuyệt thư gởi riêng đến chị Gia_Khuê, quý vị nào tò mò đọc bị nhặm mắt dráng chịu:funny:

Gia_Khuê thấy mà ghét

Chị biết hum nai là ngày mí rùi hong? rác thì ngập cả đầu, trưa tui hỏng có thời gian để ngủ nữa, còn chìu zìa thì còn cái sô làm thim giờ nữa, tui mún hóc ra ghèn nữa, trong khi đó chị hỏng biết zsương tui xí nào mà còn đòi xả rác để ziết chớt cuộc đời héo hon của tui nữa. Chị có tin là níu chị dùng rác để ziết tui, thì sẽ có thành ziên của HKD.com trả mối thù tiền kiếp hong zọa?

Níu chị còn zsương tui, thì tui mong chị thông củm, khi nào tui trả nợ xã hụi , trả nợ bạn bè, trả nợ bản thân xong, tui sẽ trả nợ HKD.cơm cháy , rùi tui sẽ tính sổ sách zí chị, bảo đảm hỏng đẹp hỏng lấy tìn lun đoá.

Chúc chị hạnh phúc - an khang - gia cang đầm ấm nhé.

Kính chào đoàn kết và xây dựng.

Souxauxi tui đã ký tơn và đóng con mọc đỏ cái cạchhhhhhhhhhhhhhhhh.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối