Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Tenshin Shoden Katori Shinto Ryu tại Việt Nam

Surfgrass
    Guest

Tenshin Shoden Katori Shinto Ryu tại Việt Nam

Katori Shinto Ryu Sword Fighting một trong những môn phái kiếm đạo cổ nhất Nhật Bản (Koryu) Traditional sword school, official representative of Shinbukan Dojo, Japan.

Katori Shinto Ryu là một trong những trường dạy kiếm cổ nhất Nhật Bản. Sau hơn 600 năm, các môn sinh Katori vẫn tập luyện theo đúng cách mà những bậc tiền nhân đã tập hàng thế kỷ qua.

Không phải võ thể thao, dù được truyền bá tới bất cứ nơi nào, Katori Shinto Ryu vẫn giữ bản sắc của mình gần nhất với ý nghĩa nguyên bản của từ "Võ Thuật". Hiện thầy Otake Risuke là chưởng môn của môn phái.

Xin chúc mừng trên sự mở cửa của trường học Koryu đầu tiên tại Việt Nam!!!!

Việt Nam chào đón trưởng mon Nobutoshi Otake cho buổi hội thảo đầu tiên cũng như lễ đặt tên của trường.

để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập http://katorivietnam.org/vi/

2. The Following User Says Thank You to Surfgrass For This Useful Post:

Administrator
    Thanks
    44
    Website không hoạt động bác ơi.

Surfgrass
    Guest
    ủa, mình mới lên thấy đâu có bị gì đâu

Administrator
    Thanks
    44
    Bây giờ chạy được rồi, nhưng hôm qua thì không được. Báo lỗi như trong screen đính kèm đó. Chắc lúc đó, CloudFare làm sao
    Nhưng mà load hơi chậm bác ạ

Super Moderator
    Thanks
    44
    Thêm một số hình ảnh về buổi lể khai trương võ đường. Hình ảnh lấy từ trang face book của Vủ Đại Thảo sesei, HLV trưỡng Aikido quận 1, Saigon. Vietnam.
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

7. The Following 2 Users Say Thank You to Iwama aikido For This Useful Post:

Super Moderator
    Thanks
    44
    Đây là link trên fb của võ đường này
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

9. The Following User Says Thank You to Iwama aikido For This Useful Post:

Member
    Thanks
    5
    Không biết sao tui có thành kiến với mấy bạn trong điện ảnh VN. Võ đường này của anh em nhà diễn viên điện ảnh. Lúc trước, tui đọc một bài viết của anh em nhà họ Nguyễn về Liên Phong quyền của họ, môn nào, Karate, Aikido,..cũng có điểm yếu trừ võ thuật của anh em họ.
    Tui vốn không thích cái sự màu mè nên dù rất muốn nhưng không thích ghé.

Surfgrass
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chauluong Xem bài viết
    Không biết sao tui có thành kiến với mấy bạn trong điện ảnh VN. Võ đường này của anh em nhà diễn viên điện ảnh. Lúc trước, tui đọc một bài viết của anh em nhà họ Nguyễn về Liên Phong quyền của họ, môn nào, Karate, Aikido,..cũng có điểm yếu trừ võ thuật của anh em họ.
    Tui vốn không thích cái sự màu mè nên dù rất muốn nhưng không thích ghé.
    sourgrass thì không biết chuyện này, chỉ nghe là Johny Trí Nguyễn có tập ở võ đường. Mà môn này anh ta cũng không phải là người dạy nữa bác Chauluong ơi. Ngoại trừ thầy Otake, không ai được cấp bằng. Mỗi nước chỉ có một người chính thức thay mặt thầy dạy thôi gọi là shidosha. Thầy dạy ở VN là người Hà Lan. Bên Mỹ thì có thầy Phil Relnick Nếu bác thích thì nên đi học, nó không có liên quan gì đến Liên Phong Quyền đâu. Người ta có cái tôi của người ta, mình chấp làm gì cho thiệt thòi, bác thích thì cứ học chơi cho biết, người ta màu mè thì màu mè, mình không màu mè là được rồi.
    Last edited by Surfgrass; 04-08-2013 at 09:31 AM.

12. The Following 2 Users Say Thank You to Surfgrass For This Useful Post:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Không biết sao tui có thành kiến với mấy bạn trong điện ảnh VN. Võ đường này của anh em nhà diễn viên điện ảnh. Lúc trước, tui đọc một bài viết của anh em nhà họ Nguyễn về Liên Phong quyền của họ, môn nào, Karate, Aikido,..cũng có điểm yếu trừ võ thuật của anh em họ.¸
    Cái này thấy hoài à CL ơi! 1 là nhà báo thích thổi phồng lên, 2 là người nói chưa chững chạc, cứ tưởng là môn võ này hơn môn võ kia chứ khg phải là võ hay là nhờ người (võ sinh hay thầy) giỏi ...

Nếu HLV hay thầy đứng lớp khg nghĩ như vậy là được rồi. Mình tập cho mình mà!
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Member
    Thanks
    5
    Hi hi,
    Thanks anh em có lời !!
    Tui đọc bài viết của anh em nhà họ Nguyễn trên tờ báo cuối tuần theo kiểu showbiz. Copy ở đây để anh em đọc chơi.
    http://tuoitre.vn/van-hoa-giai-tri/4...-mo-lo-vo.html

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối