Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25

Chủ đề: Hiệp Khí Đạo Đại Hàn: HAPKIDO

Junior Member
    Thanks
    0
    :wacko: Em tìm kiếm khắp nơi rồi vẫn không biết tý thông tin nào về học Hapkido ở Sài Gòn mong các anh chị em nào biết chỉ giáo giùm ah
    :friends:

tkdkid
    Guest
    Tầm sư học đạo hay học võ cần có chút kiên nhẫn bạn ạ !

Đôi lúc cần 1 cái gọi là "duyên", có duyên thì bạn ngồi trước sân ngắm mai nở, cũng có Thầy đi qua kéo bạn vào tập MAI HOA THUNG, đừng lo nó sẽ không đến nếu mình có quyết tâm.

Cố lên.

EZkathyDJ
    Guest
    Mấy bài đó có 1 bài từ Tìm Hiểu Võ Thuật và Sổ tay Võ thuật, số 182 Tháng 3/1993, không hiểu tác giả lấy tài liệu từ đâu, nhưng theo Diểm là người tập đã 12 năm rồi, Diễm vần chưa hiểu được thế nào là khắc chế Taekwondo, Diễm từng đấu với 1 người huyền đai Taekwondo, 5 hiệp, Diễm thua 4 rồi (Chắc tại Diểm dở quá, mất mặt Hapkido ghê .

Và nữa là chuyện 12 đại cao thủ đó không có trong lịch sử Hapkido Đại Hàn, Diểm có đem ra hỏi Ông Thầy của Diễm ổng nói đó chỉ là truyền thuyết, mà truyền thuyết thì hay xảy ra trong cổ tích mà thôi. Nhất là tài liệu võ thuật từ Bắc Hàn (Qua cửa ngỏ Trung Hoa) đến Việt Nam, lúc Bắc Hàn họ muốn chống lại sự lớn mạnh của Taekwondo Nam Hàn lúc đó (WTF) họ đã dùng lý như vậy.

đã học dc 12 năm hapkido rồi??vậy ấy chỉ cho mình biết địa chỉ học hapkido ở tphcm dc ko??mình đang học aikido lẫn taekwondo,cũng khá lâu rồi,nay vì thời gian ko còn nhìu lại thấy hapkido phù hợp với mình nên mình đã cố gắng tìm hiểu nhưng dò mãi ko thấy lò nào dạy môn này cả >"<!!

tkdkid
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi EZkathyDJ
    Mấy bài đó có 1 bài từ Tìm Hiểu Võ Thuật và Sổ tay Võ thuật, số 182 Tháng 3/1993, không hiểu tác giả lấy tài liệu từ đâu, nhưng theo Diểm là người tập đã 12 năm rồi, Diễm vần chưa hiểu được thế nào là khắc chế Taekwondo, Diễm từng đấu với 1 người huyền đai Taekwondo, 5 hiệp, Diễm thua 4 rồi (Chắc tại Diểm dở quá, mất mặt Hapkido ghê .

Và nữa là chuyện 12 đại cao thủ đó không có trong lịch sử Hapkido Đại Hàn, Diểm có đem ra hỏi Ông Thầy của Diễm ổng nói đó chỉ là truyền thuyết, mà truyền thuyết thì hay xảy ra trong cổ tích mà thôi. Nhất là tài liệu võ thuật từ Bắc Hàn (Qua cửa ngỏ Trung Hoa) đến Việt Nam, lúc Bắc Hàn họ muốn chống lại sự lớn mạnh của Taekwondo Nam Hàn lúc đó (WTF) họ đã dùng lý như vậy.

đã học dc 12 năm hapkido rồi??vậy ấy chỉ cho mình biết địa chỉ học hapkido ở tphcm dc ko??mình đang học aikido lẫn taekwondo,cũng khá lâu rồi,nay vì thời gian ko còn nhìu lại thấy hapkido phù hợp với mình nên mình đã cố gắng tìm hiểu nhưng dò mãi ko thấy lò nào dạy môn này cả >"<!!
    Bạn viết tui đọc không hiểu gì ráo ! Nhưng đoán được là bạn muổn tìm chỗ tập Hapkido tại Thành Phố Sài Gòn.

Theo tui được biết là người có thẩm quyền và đẳng cấp cao nhất của Việt Nam là Thầy Phạm Gia Cổn, Phạm Gia Cầu, 2 ông là lính nhảy dù của Quân Lực Việt Nam Cộng Hòa. Trước 1975 thì môn này (hệ phái Ji Pal Hapkido) phát triển tại Sài gòn bắt đầu mạnh lên với vài võ đường, nhất là có một võ đường khá mạnh tại khu Trần Quang Khải hiện nay, chuyên dạy cho các quân nhân nhảy dù. Sau 1975 thì 2 thầy đã sang Hoa Kỳ và võ đường Hapkido Việt Nam đã bắt đầu dạy tại khu Tân Sơn Nhì do một võ sinh của Thầy Cổn, nhưng năm 2002 thì anh ta cũng di dân sang Hoa Kỳ, nên hiện nay chỉ có một nhóm anh em tập luyện chung với nhau chứ không nhận người ngoài.

Hiện nay nếu ở Hoa kỳ, Cali thì có thể đến tập tại võ đường Thầy Cổn tại đia chỉ:

9032 Hazard Avenue
    Westminster, CA
    92683 Phone: (714) 892-6744
    FAX: (714) 531-68876

Chúc may mắn nhé.

Thân mến.

Junior Member
    Thanks
    0
    mình đang học hapkido ở phnombenh ai ở đó thì add khuongtnvn làm quen nha mình ở đây khá ít bạn VN

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123