Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17

Chủ đề: đôi điều về kendo?

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi dzu
    em lên mạng tìm rồi, thấy nó ghi vậy.Đó là cây shinai xoàng xoàng thôi, thấy cũng mắc thiệt chẳng hạn như mấy trang này
    http://www.e-bogu.com/SearchResults.asp?Cat=18
    http://www.bujindesign.com/weapons_kendo.html
    http://www.kendo24.com/Shinai.497+B6Jkw9Mg__.0.html
    http://www.karatedepot.com/wp-ke-03.html
    đó là chưa nói tới mấy cây shinai bằng cacbon ,giá vun vút tận trên mây, ngó mà thèm :isad:
    theo như anh DCH nói thì môn này dành cho quí sờ tộc thôi ? ko biết khi nào học được môn này cho biết
    Dzu ơi, mấy cái nay` ma` coi giá trên mạng thi` chịu sao nổi :biggrin: toan` la` giá ở nước ngoai` không, giá ở VN phải khác đi, rẻ hơn nhiêu` lắm. Ví dụ như kiếm gỗ (bokken) trên Net tư` 12 - 70, 100 USD, con` ở VN ra ngoai` đặt hay mua chỉ 3-7 USD ma` thôi. Con` kiếm tre- shinai (lam` tại VN, nguyên liệu nội ) thi` chắc cũng không mắc nhiêu. Mấy ngươi` bạn của dude tập cách đây 4, 5 năm, mua chỉ có 60 000 đ / 1 cây, tương đương 4 USD. Bây giơ` ma` có lên giá thi` cũng không bao nhiêu.

Mới học thi` tư` tư` thôi, chịu khó xai` đô` rẻ, mai mốt lên đai cao, lại có tiên`, tha hô` xai` shinai sợi carbon :lol:

"Aikido is Commitment and Perseverance"

psi_ops2001
    Guest
    bạn dzu nếu muốn mua kiếm tre thì đến hồ kì hòa đến con đường mà phía trên có treo bảng thảo cầm viên á ! đi vào đó một chút xíu nhìn qua phải thấy có 1 cái tiệm ! psi thấy có để cây kiếm tre ở đó ! ko biết bao nhiêu:bigsmile:

Guest
    Guest
    Nói về giá có mắc thật nhưng mấy bác cũng nên coi lại chất lượng nữa, vì cái mình coi ở Úc nó làm bằng Lattie-Carbon 5, của công ty Nippon Sword-Art làm tại Nhật, có life-time warranty, nói chung tụi tư bản làm gì cũng có câu "Tiền nào của đó" mấy bạn ơi.

Anh NgDalat có nói dùng ống nước bằng nhựa, em có xài qua cũng được nhưng hơi nhẹ nên em dùng 1 cái lỏi bên trong bằng cây, có vẽ cân bằng và nặng vừa tay 1 tí. Anh em thử làm xem xài được lắm.

Trích dẫn Gửi bởi aikidude
    Theo dude biết, các bạn mới vao` tập chỉ phải tốn tiên` trang bị cho minh` võ phục, kiếm tre, va` có thể la` thêm 1 bộ Hakama. Con` vê` giáp Kendo thi` có lẽ bạn không cân` phải mua. HLV thông thương` có vai` bộ giáp để võ sinh luân phiên nhau sử dụng khi tập đối luyện thực sự hay khi thi đấu.
    Dude ơi !

Không biết bên US và Việt Nam thế nào chứ hiện nay tại Úc và Nhật, Hàn Quốc, họ cấm xài chung mọi dụng cụ võ thuật, như là áo giáp, Jo, Bo, Tanto vì đơn giản có ít nhất 2 vụ kiện xảy ra ở Nhật. Một người đã nộp đơn thưa (Sue) toàn thể liên đoàn võ thuật KENDO (tại Nagasaki) ra tòa vì anh ta bị lây bệnh do xài chung áo giáp của Liên đoàn cho nhiều người mượn khi đấu, trong số người mượn đó có 1 anh bị bệnh AIDS và bị thương, anh khác bận vào và vô tình cũng bị chảy máu sao đó rồi anh trong thời gian sau khám phá ra mình bị HIV, anh đã thưa cả tập thể ra tòa. Tin giờ chót là anh ta thắng kiện nhưng vì không theo dõi nên không rõ kháng cáo ra sao.

Riêng tại Úc, mọi huấn luyện viên, võ sư muốn mở võ đường phải ghi danh với "Autraliasia Martial Art Control Board" (AMACB) trong đó có điều lệ ghi rõ không được quyền cung cấp các áo bảo hộ, nón an toàn, cuki (Groin Protector), bảo vệ răng cho võ sinh xài chung, vì họ AMACB quan niệm nếu anh có đủ tài chính để tập võ thì anh cũng sẽ đủ tiền mua các dụng cụ an toàn cho riêng anh. Và công ty bảo hiểm cũng sẽ không đền 1 xu nào nếu người tập võ bị thương xài chung dụng cụ an toàn của nhiều người khác nhau :madflame:

Xin lổi anh em, H viết những điều không đúng chỗ và lạc đề nhưng chỉ muốn được chia sẽ với các bạn.

Thân mến.

Junior Member
    Đang ở
    Thanks
    1
    rắc rối quá ha, đúng là trời hay thử người tài :lol: :lol: :lol: ,để em hỏi giá thử cái shinai nó rẻ ko, được thì nguyên cả bộ đồ giáp luôn. Biết đâu lỡ nó rẻ thì có mối làm ăn thì sao

Administrator
    Thanks
    0
    Bên Mỹ cũng vậy. Bokken và Jo còn mượn đỡ được chứ cái gì mặc vô người là không xài chung.

Nhiều khi đi tập aikido gặp mầy tay không chịu cắt móng tay móng chân nữa chớ. Thiệt là ...

Làm như vận "Ki" không bị trầy tay trầy chân á
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

psi_ops2001
    Guest
    ủa 27 dollar mắc lắm hả anh DCH ! em tưởng bên nước ngoài 27 dollar như 27000 VND ở nước mình chứ :bigsmile:

Junior Member
    Đang ở
    Thanks
    1
    Sơ sơ mua một chiếc áo may tại Việt Nam đã tốn khoảng 60.000 - 75.000 đồng. Một hakama có giá 50.000 - 200.000 đồng, một bokken giá 40.000 - 70.000 đồng, một shinai 100.000 - 120.000 đồng... Thế nhưng, theo huấn luyện viên Đỗ Đặng Phong - Chi hội trương Aikido và Kendo quận Phú Nhuận, thì trở ngại khá lớn của môn học là thiếu các dụng cụ bảo hộ và giáp thi đấu. Giá một bộ giáp rẻ nhất được nhập khẩu cũng phải 300 USD, có loại tốt lên đến 2.000 - 3.000 USD
    cái này lụm được tại blog của một thành viên kendo việt nam

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12