Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 59 của 59

Chủ đề: Tìm chổ mua kiếm bằng inox hay bằng thép cùm để luyện tập

Junior Member
    Thanks
    0
    Chuâ?n bi? cho mô?t că?p đao mơi (Katana & Wakizashi)

Senior Member
    Thanks
    4
    Katana theo kiểu cổ như anh NGdalat nói là dùng các miếng thép ghép lại, đập dẹp nhiều lần theo kiểu vuốt, mục đích chính là làm cho lõi thép và bề mặt có cơ tính đồng nhất, lõi thì dẻo nhưng bề mặt do được tôi nhiều lần nên rất cứng ldo đó Katana rất cứng và khó gãy.

Kiếm làm theo kiểu anh khachquaduong nếu dùng loại thép tốt và có thêm nhiệt luyện, tôi cao tần (dùng dòng điện cao tần để tôi) hoặc tôi sau đó ram thép thì kiếm có thể đạt đến cơ tính lý tưởng "ngoài cứng nhưng trong mềm".

To anh khachquaduong: Mong một lần được "diện kiến" cây Katana của anh khachquaduong. Anh có bộ đồ nghề chiến thật.
    Hiệp khí vi thượng sách.

Junior Member
    Thanks
    0

tuandj_nicotuan
    Guest
    anh khachquaduong ơi,cho em hỏi cây katana của anh bán giá bao nhiêu vậy,em đang cần mua 1 cậy để đi tập iaido

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Trích dẫn Gửi bởi tuandj_nicotuan
    anh khachquaduong ơi,cho em hỏi cây katana của anh bán giá bao nhiêu vậy,em đang cần mua 1 cậy để đi tập iaido
    Hello Nico

Nếu muốn tập Iaido, tui khuyên đừng dùng Katana khi mới tập. Bên tui thì những người mới vô dùng Iaito (y hệt katana về cân lượng, chỉ khác là khg bén)và iaito khg dài lắm và cũng khg nặng lắm luôn.

Lý do tại sao tui khuyên như vậy rất là giản dị. Iaido là hay rút kiếm, và 99% những tân môn sinh rút kiếm khg thẳng (đúng kỹ thuật). Nếu rút kiếm khg đúng kỹ thuật và dùng Katana thật thì khá nguy hiểm.

Dầu tiên là dễ đức tay, thứ nhì là dễ làm tẹc bao kiếm khi rút kiếm.

Lúc mới vô, chưa biết gì nhiều, nên dùng Iaito rẻ tiền. Sau 1 thời gian tập, biết rõ hơn thì hãy mua kiếm tốt. Phải cầm kiếm mới biết thích hợp hay khg. Chớ nên ham mua đồ xịn ngay từ lúc đầu.

vài lời khuyên, tin hay khg thì tuỳ ý.

Xin anh 4ever và những ai khác đã hay đang học Iáido cho ý kiến.o o o
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

tuandj_nicotuan
    Guest
    em cám ơn chú aiki đả chỉ điểm giúp em,nhưng mà em cũng ko biết chổ mua iaito luôn,hix hix,có anh em nào biết chổ bán thì chỉ giúp em nha,thanks

Junior Member
    Thanks
    0
    Mời bà con xem chơi - Thanh katana made by M tiếp theo...

Chúc mọi người một buổi tối Halloween nhiều "ác mộng" !(?)!... :-"

Ukenagashi
    Guest
    :-"
    :-({|=

Katana thép carbon sáng trắng, hamon acid, cân bằng chuẩn, cầm nhẹ tay, thích hợp với chị em phụ nữ duy có điều phần lưỡi còn hơi mỏng, cần mài phá bớt để tập luyện an toàn hơn.

:-({|=

sphinx
    Guest
    Katana của bác KQD đẹp quá. Tôi cũng đang tập Iaido, ước gì có được 1 cái katana do bác KQD làm để tập.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456