Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12

Chủ đề: Cái Tên - cái Họ !

Guest
    Guest
    Hi anh NgDalat !
    Mấy cái tên nầy cũng khá rắc rồi nè anh NgDALAT:

+ Nguyễn Thị Bích Khanh, cái tên KHANH mà là con gái nữa... tụi Úc nó kêu theo cái giọng của nó "You're.. BIG KHANH" và hiểu theo ý của nó thì giết người trong mộng luôn.
    + Nguyễn Văn Phát, cái tên PHÁT hay PHẤT (CỜ) này được ông tướng WestMoreland của Hoa kỳ viết trong phần phụ chính của hồi ký cũa ông ấy, về sự hiểu lầm khi lần đầu tiên ông chào cờ cùng các quân đội Đồng minh tại Đà Nẳng Việt Nam, đứng chào cờ nghiêm chỉnh... mà gọi "PHẤT" hay "FẤT" thì có chết con người ta không nhỉ?
    + Đỗ Văn Phúc, cái tên Phúc... cũng làm nhiều người ngại ngùng bị kêu tên, hay bị hỏi "Are you Mr Poof".. thì cả đám con nít Tây cười lên 1 cách thật nham nhở.

Ôi thôi ! khổ thật cái tên.
    ps: anh em nào thắc mắc không hiểu thì PM riêng tui nhe, chứ kêu tui giải thích chắc mấy đại sư huynh MOD ở đây "banned" tui suốt đời cấm vào HKD.COM luôn quá.
    Thân mến.

Senior Member
    Thanks
    4
    Hồi còn đi học phổ thông tui có ông thầy dạy Anh Văn tên là Lê Hoàng Tấn, ổng thích dùng kiểu Âu Châu để viết tên lắm, HOANG TAN LE, ổng khen tên đẹp !!! Tui mới dịch cho mấy đứa trong lớp là LÊ HOANG TÀN , xong cả nhóm cười đau bụng !!!
    Bên Mỹ chắc không ai đặt tên cho con gái của mình là Nguyễn Thị Bích hả mấy anh ? Phát âm lộn với chữ Bitch này thì chết cha. :biggrin:
    Hiệp khí vi thượng sách.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12