Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12

Chủ đề: "Unbendable arm" Nó là gì ?

Moderator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi psi_ops2001
    em thử tập mấy lần nhưng chưa thành công được :blink:
    psi thử dùng trí tưởng tượng là cái tay Psi đang vươn ra (tưởng tượng bắng trí thôi nha, tay vẫn để yên), hướng tới 1 điểm nào đó ở xa (mình có thể chọn trước 1 điểm nào đó ở xa xa)
    Hoặc cảm tưởng như là có luồng khí (hoặc nước) đang cuồn cuộn phóng ra từ các đầu ngón tay.
    Mà test cái này uke cũng wan trọng lắm, uke phải là người biết test, chứ mới tập mà uke dùng hết sức để gập tay nage lại thì đương nhiên nage thua rồi. Quan trọng là cái cảm nhận áh
    I have faith in life, and life responds in kind.

psi_ops2001
    Guest
    psi thử dùng trí tưởng tượng là cái tay Psi đang vươn ra (tưởng tượng bắng trí thôi nha, tay vẫn để yên), hướng tới 1 điểm nào đó ở xa (mình có thể chọn trước 1 điểm nào đó ở xa xa)
    Hoặc cảm tưởng như là có luồng khí (hoặc nước) đang cuồn cuộn phóng ra từ các đầu ngón tay.
    Mà test cái này uke cũng wan trọng lắm, uke phải là người biết test, chứ mới tập mà uke dùng hết sức để gập tay nage lại thì đương nhiên nage thua rồi. Quan trọng là cái cảm nhận áh
    psiops đã thử cách của zen nói rồi:bigsmile: ! người thường thì bẻ ko được chứ ! psiops đưa mấy anh mà tập tạ bẻ thử thì chỉ bó tay :sad:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12