Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17

Chủ đề: Làm sàn tập 'êm như nệm'

Senior Member
    Thanks
    0
    Hic sướng gì đâu Psi, bên anh tập bị bên tuyển JUDO quốc gia giành hết sân ah! Sân xịn thì dành cho JUDO, sân dỏm thì cho Aikido! Unfair quá! Nhưng có chỗ tập cũng zui òi! Ha, anh beginner đừng gọi em là anh, em còn nhỏ lắm! He,..cảm ơn anh đã trả lời cho em!
    KCT không phải là ngón tay, cũng không phải là mặt trăng, KCT là con đường nằm giữa hai thứ đó

http://www.khongchieuthuc.net

Administrator
    Thanks
    0
    Sân chỗ tui cũng giống như sân anh Aiki nhưng thảm phía trên là một miếng suốt chiều dài sân. Dude muốn luộc tui thi` tới đó.:isad: :isad:

Chổ anh Aiki thuôc loai "nhà giàu". Nhiều chỗ ở Mỹ cũng nghèo lắm. Môt. thầy mà chỉ có 3-10 học viên thì lấy tiền đâu trang bi sân. Tiền đâu đóng tiền thuê chỗ cố định nên cũng khiêng ra vác vô giống như hình trên
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Lemon tree
    Guest
    wow wow wow!!! Thế thì dù có quăng mấy nữa cũng không đau gì đâu nhỉ. Chắc sẽ "êm như nệm" lun :laugh: Để tôi đi nói mấy bạn học võ xem võ đường họ có làm thế được không.

Member
    Thanks
    0
    Các bác tập ở mấy chỗ ngon quá, tụi tui tập ở phòng khá nhỏ, sân toàn do tụi tui làm thủ công, độn bằng cát và trấu mua dưới Long An lên, phủ bằng vải bạt xe tải, dán băng keo bao kín thành một khối vuông độ 6 x 5 m. Khá êm, nhưng tập lâu thì bị lõm xuống đôi chỗ.
    Có sân để tập là vui lắm rồi, không đòi hỏi gì hơn :laugh:
    Hình dưới là phòng tập của lớp tui:

Steven
    Guest
    Đây là sân BK, hay đi ngan qua đây thấy mấy bạn tập rất hăng say, lâu lâu thấy ra ngoài vĩa hè tập Jo và ken nữa. :friends:

Member
    Thanks
    0
    Sân nhỏ nên các huynh/tỉ tập Jo và Ken chuẩn bị thi lên 2 dan phải ra ngoài nhường chỗ cho các bạn khác tập và để tránh va chạm đáng tiếc :biggrin:

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Anh Aiki
    ...
    Tui đem lên đây chia sẻ với mọi người.

1- Trước nhất trên xi măng, tụi tui để 1 lớp gỗ (plywood) độ dầy cỡ 3cm
    2- Trên lớp gỗ đó, tụi tui chia ra thành từng ô cùng kích thước với Tatami.
    3- Trong mỗi ô đó, tụi tui chia ra thêm ô nhỏ
    4- Dưới mỗi thanh gỗ chia ô, độn với 1 miếng tatami cũ hay vật gì tương tự để ''hấp thụ'' sức nặng võ sinh khi bị quăng mạnh.
    5- Xong kê miếng gỗ lên
    6- Và trải tatami trên cùng

Mấy tấm hình sau cho mấy bạn thấy rõ cách làm.

Mấy tấm này được chụp hồi tuần trước trong kỳ dọn dẹp hàng năm ở võ đường tui.

Mấy võ khách tới chỗ tui tập rất là thích và có khá nhiều HLV/ thầy ở võ đường khác đã hỏi và áp dụng cách làm sàn này ở võ đường họ.
    :friends: Cảm ơn Anh Aiki đã chia sẻ kinh nghiệm làm thảm tập rất hay! Nếu như ở một Võ đường mà việc các tấm Tatami ít phải "dịch chuyển" thì Sân tập như vậy là "Standa" đấy Anh ạ!
    Hy vọng một ngày nào đó sẽ được làm "thử" một cái Sân tập như "mách nước" của Anh!:laugh:

To All: ACE nào bên nhà khoái làm sàn tập thì cứ "hú" cho Khất mấy tiếng! Hì hì... gì chứ nguyên liệu ở Việt nam dễ kiếm và cũng không đắt đỏ lắm đâu!:friends:

Chúc ACE một cái cuối tuần vui vẻ!

AM
    Riêng tư ta chẳng có gì
    Xác đi "vay" Mẹ, Hồn về "mượn" Cha...
    "Biết Người biết Ta, trăm trận (bị) Đánh (mà) trăm trận (vưỡn)... Hoà!"

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12