Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Kỹ thuật Judo

Mi'conuong
    Guest
    Hihi, em giao lưu với các cao thủ Aikido 1 chút: CLB Judo của trường Nguyễn Thị Minh Khai (trường Gia Long ngày xưa) có 1 box riêng trong 4rum của trường. Em đang làm từ từ phần kỹ thuật và lý thuyết cho mấy đứa nhỏ (1 dạng cours Judo "online" 8-[ ), đưa đường link để các anh chị xem cho vui (hic, ngày xưa em có làm y như vậy trong nhudao.com, trang này bị toi từ lâu rồi >.< )

http://ntmk.info/miki/showthread.php?p=215622#post215622

PS: Em sẽ từ từ cập nhật tiếp, hiện tại chỉ mới có một số kỹ thuật đầu tiên của đai vàng thôi...

Administrator
    Thanks
    1
    Rất cám ơn Mi'conuong bỏ thời gian để 4rum có thêm các kiến thức về Judo. =d> =d>
    Tham gia tích cực vào! xin đừng đi theo con đường qui ẩn của nhà thơ Lý Bạch. =;

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Cám ơn Mi'conuong! mấy bài kỹ thuật rất hay.

Cá nhân tui rất thích bài Ogoshi, vì đòn đó tương tự như bộ Koshinage bên HKD. Những thầy có học qua Judo đánh giống Judo, còn 1 số đánh hơi khác.

Nói thật ra tui khg biết thế nào là khác biệt giữ Koshi của 2 môn võ nữa! nếu mi'conuong biết thì xin cho ý kiến.o o
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Mi'conuong
    Guest
    Thúc thúc aiki có thể cho Mi' lại đường link nào của Koshi Nage trong hiepkhidoa.com ko? Hix, tại vì "thâm niên" của Mi' trong Aikido chỉ có... 3 tuần (mùa hè mấy năm trước đây bị nhỏ bạn thân "dụ dỗ" nên đi học thử cho biết. Tập được vài tuần thì nghỉ vì sư phụ "kèm" riêng bài Kata để thi Shodan trong Judo, hichic.), mà 3 tuần thì Mi' chỉ mới "được" học Ukemi vaé mấy bước đầu của Shiho Nage 8-[ , còn Koshi Nage tong Aikido hình như dành cho cấp cao hơn nên Mi' chưa tập qua bao giờ nên ko biết so sánh ra sao. Vì vậy Mi' phải coi qua 1 gif động về Koshi Nage mới so sánh được.

@fourever: hì hì, Mi' chỉ quy ẩn khi nào "xong việc" thôi, mà bi giờ thì việc còn nhiều lắm lắm!!! (mà huynh fourever "công lực" cao thâm thiệt, nhìn sơ sơ 2 câu thơ Mi' để đó là biết của Lý Bạch tiên sinh rồi!)

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134

Xin mời Mi' vô đây coi o o

Ky thuât koshi nage trên HKD.com

clip Koshi của thầy Tissier
    [youtube]http://www.youtube.com/watch?v=n-FRjEfP94s[/youtube]

Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng