Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Shihan Fukakusa phong đẳng Aikikai cho ban chấp hành hội Aikido tp HCM gây nhiều bức x&

naru_segawa
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamaikido
    Tôi chỉ mong rằng , tất cả các thành viên aikido trên tất cả các diễn đàn Aikido VN như : Tenshinkai Vn ,Hiepkhidao.net , aikidosaigon,... hãy đừng công kích nhau nữa , đừng lên án nhau nữa , nếu có bàn luận vấn đề gì , dù vấn đề đó đúng hoặc sai , thì hãy bàn luận , đóng góp ý kiến , một cách bình tĩnh , có văn hóa , không nên đả kích cá nhân. , như vậy sẽ tốt hơn cho diễn đàn

Tôi cũng mong , các thành viên trên diễn đàn Tenshinkai hãy bình tĩnh khi đóng góp các ý kiến trong các vấn đề , và cũng rất mong admin của diễn đàn Tenshinkai hãy gỡ bỏ , các comment của các thành viên có tính chất thiếu tôn trọng , đả kích , vu khống khi chưa biết rõ sự việc như thế nào trong topic : shihan Fukakusa thăng đẳng cho Hội Aikido TPHCM.. để tránh làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác .. trước khi phát biểu , những gì : chúng ta phải có những chứng cứ rõ ràng , không nên phát biểu theo cảm tính.

Xin chân thành cám ơn các bạn, chúng ta hãy biết tôn trọng lẫn nhau

TEN4rum đăng tải thông tin 2 chiều thì bị khuyên là bỏ bớt 1 chiều thông tin đi. Ban quản trị của TEN4rum hy vọng rằng với thông tin được đăng tải trên đó, bạn, người đọc có thể luôn thấy được 2 khía cạnh của 1 vấn đề. TEN4rum luôn luôn đăng tải thông tin theo cả 2 chiều.

Nếu như bạn ủng hộ bch hội Aikido tp thì khuyên TEN4rum gỡ bỏ thông tin xấu về BCH AIkido tp. Những người thấy bức xúc thì khuyên TEN4rum gỡ bỏ thông tin tốt về BCH AIkido tp. Thế rốt cục thông tin còn lại cái j?? Và ai sẽ hiều đc điều j?? TEN4rum do một nhà báo lập nên, vì vậy TEN4rum hoạt động theo nguyên tắc hoạt động của báo chí và luôn luôn tuân thủ theo pháp luật của nhà nước. Thông tin nào không vi phạm các nguyên tắc trên, TEN4rum sẽ đăng tải để mang tới người đọc một cái nhìn toàn cảnh. Ai muốn bình luận cứ bình luận nhưng phải đợi ban quản trị kiểm duyệt, Chuyện đến đây là hết. Có bức với xúc thì bằng cũng đa trao, người cũng đã xong.. Có bàn nữa cũng chỉ đi vào vết lầy thôi. Chính vì vậy TEN4rum cũng đã chính thức đóng laijchur để này. Và chắc là HKD sắp tới cũng sẽ làm như vậy.

vietnamaikido
    Guest
    Chào bạn naru_segawa

Đúng là khi forum đăng tin : thì phải đăng lẫn cả 2 chiều thông tin về mộ sự việc nào đó , nhưng phải có sự kiểm duyệt , và cần loại bỏ những comment : mang tính bôi nhọ , vu khống .. để đảm bảo tính văn hóa cho diễn đàn

Tôi nói thật với bạn naru_segawa , tôi không nghiêng về bên nào cả : kể cả BCH Aikido TPhcm , hay Tenshinkai , hay các hội khác.. mà tôi chỉ phản ánh những suy nghĩ của cá nhân tôi về sự việc

Tôi nói thật với bạn naru_segawa , trên topic : Shihan Fukakusa phong đẳng Aikikai cho ban chấp hành hội Aikido tp HCM gây nhiều bức , có rất nhiều comment của các thành viên của diễn đàn tenshinkai đưa ra những comment hết sức bừa bãi , cảm tính : như đặt ra chuyện " mua bán bằng " , hay mối quan hệ " thân thiết " của Shihan Fukakusa --> không biết admin của diễn đàn Tenshinkai : có kiểm duyệt không , có bằng chứng xác thực không , khi cho những comment " bôi nhọ " đó tồn tại trên diễn đàn Tenshinkai ?????

Cũng như , bài phản ánh của tôi trên diễn đàn Tenshinkai với nick aikidovietnam , vì sao không được cho đăng , bài phản ánh đó chỉ là sự suy nghĩ về sự việc , chứ đâu có công kích , bôi nhọ ai ... bài phản ánh của tôi cũng là thông tin 2 chiều mà

Diễn đàn Tenshinkai đã từng nói là do một nhà báo đặt ra , luôn tuân thủ sự khách quan của luật báo chí , luôn đăng tải thông tin 2 chiều , có kiểm soát nhằm loại trừ những thông tin thiếu căn cứ , cố tình làm tổn hại danh dự người khác .. nhưng sao giờ đây diễn đàn Tenshinkai không tôn trọng điều này : các bài phản ánh của tôi (không có nội dung bội nhọ ai ) trên diễn đàn Tenshinkai lại không được đăng , sao diễn đàn Tenshinkai lại cố tình : bưng bít thông tin , còn các ý kiến đả kích cá nhân kia (chưa có căn cứ cụ thể) mà vẫn ngang nhiên tồn tại trên diễn đàn Tenshinkai..

Nay , tôi rất mong , và khẩn thiết yêu cầu lần cuối : mong diễn đàn Tenshinkai hãy tôn trọng và kiểm soát kỹ các thông tin có tính chất : bôi nhọ , đả kích người khác khi chưa có những chứng cứ xác thực , dễ làm tổn hại đến danh dự người khác , và rất mong admin của diễn đàn Tenshinkai hãy sớm gỡ bỏ những lời đóng góp ý kiến : mang tính chất đả kích , bôi nhọ . vu không , thiếu chứng cứ xác thực trong topic :" Shihan Fukakusa thẳng đẳng Aikikai cho Hội Aikido TP.HCM " , để không làm tổn hại đến danh dự người khác , trả lại tính văn hoá cho diễn đàn

Vì sao , diễn đàn hiepkhidao.com này , lại cho đăng bài phản ảnh của tôi ?? --> vì đó , chỉ là một bài viết phản ánh thông thường

Nếu các bạn , có bức xúc gì với BCH aikido tp hcm về việc thăng đẳng của Shihan Fukakusa , hay thấy có gì " mờ ám : thì các bạn có thể gởi đơn kiện lên Sở TDTT mà.

Tôi mong sao admin của diễn đàn Tenshinkai hãy gỡ bỏ , những comment có tính chất : bôi nhọ " , cảm tính trong topic "Shihan Fukakusa phong đẳng Aikikai cho ban chấp hành hội Aikido tp HCM " vì đã gây : nhiều ảnh hưởng ko tốt đến uy tín của người khác , khi chưa có những căn cứ xác thực ..

Tôi rất tôn trọng và nhân nhượng các bạn thành viên Tenshinkai , và cũng mong các bạn tôn trọng.

tieutot
    Guest
    Mấy thầy được phong đai đều là những thầy có tâm huyết với phong trào aikido vn. Có nhiều thầy hoạt động trong ban chấp hành không phải vì danh vọng nhưng vì tâm huyết cho bộ môn (nhiều khi mấy thầy cũng xhawrng hứng thú gì....nhưng sự có mặc của quí thầy là cần thiết cho nội bộ Aikido Tp)....việc mấy thầy được phong đai thì cũng xứng đáng anyway

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi naru_segawa

... Sao bạn cứ lôi cái luận điềm người Việt người Nhật, dân tộc tôi, con người tôi ra mở đầu rồi bấm, xoáy, đá, ném, móc, phi dao... #%^^&&+=\\. Bạn im đi cho tôi nhờ nhé.

...

Cái ý kiến bạn đọc trên các 4rum là ý kiến của nhiều người nhé, chả phải của riêng 1 ai, mà bạn từ đầu đến cuối cứ đâm chọc, vỡ đũa cả nắm, ném đá giấu tay...%$^##^&^ Bạn lượn đi cho nước nó trong đeeeeeeeee. #$^% You!! .

...

Thối lắm, ko ngửi được đâu. Muốn nêu ý kiến cá nhân ý thì cũng chỉ dùng nick cá nhân thôi. Cứ như kiểu tụi phản động lúc nào cũng hô vì quyền lợi của các bạn ý. #$%^ bác lần nữa >
    Phát ngôn của một Aikidoka đây sao? Tôi tự hỏi tại sao mod của diễn đàn chưa cấm nick này.

Tôi thấy vnaikido nói chuyện đàng hoàng hơn naru.

wago
    Guest
    chừng nào anh caimatkhongchoiduoc đi tập lại???

Administrator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi caimatkhongchoiduoc

... Sao bạn cứ lôi cái luận điềm người Việt người Nhật, dân tộc tôi, con người tôi ra mở đầu rồi bấm, xoáy, đá, ném, móc, phi dao... #%^^&&+=\\. Bạn im đi cho tôi nhờ nhé.

...

Cái ý kiến bạn đọc trên các 4rum là ý kiến của nhiều người nhé, chả phải của riêng 1 ai, mà bạn từ đầu đến cuối cứ đâm chọc, vỡ đũa cả nắm, ném đá giấu tay...%$^##^&^ Bạn lượn đi cho nước nó trong đeeeeeeeee. #$^% You!! .

...

Thối lắm, ko ngửi được đâu. Muốn nêu ý kiến cá nhân ý thì cũng chỉ dùng nick cá nhân thôi. Cứ như kiểu tụi phản động lúc nào cũng hô vì quyền lợi của các bạn ý. #$%^ bác lần nữa >
    Phát ngôn của một Aikidoka đây sao? Tôi tự hỏi tại sao mod của diễn đàn chưa cấm nick này.

Bên tám lạng. Bên nửa cân thôi. Một đàng nói móc, đe doạ. Môt bên chửi đổng. Tuy nhiên BQT thấy chưa nghiêm trong lắm để ban nick. Hy vọng hai bên còn có những lời lẽ ôn hoà hơn để hiểu nhau
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Junior Member
    Đang ở
    San Jose, California
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi NgDaLat
    Trích dẫn Gửi bởi caimatkhongchoiduoc

...

...

Bên tám lạng. Bên nửa cân thôi. Một đàng nói móc, đe doạ. Môt bên chửi đổng. Tuy nhiên BQT thấy chưa nghiêm trong lắm để ban nick. Hy vọng hai bên còn có những lời lẽ ôn hoà hơn để hiểu nhau
    Cũng chẳng cần ban nick vĩnh viễn, chừng nửa tháng, 1 tháng để làm gương thôi.

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    Tình thế này là đang "đối" nè. Các bác làm sao "hiệp" đi chứ, vậy mới đúng là aikidoka.
    Practice Make Perfect

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123