Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 22 của 22

Chủ đề: Seminar với thầy Kuribayashi 2009

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    Thi` ra la` thế. Vậy ma` không ai nói cả. Nhơ` có wago biết ma` nói ra thi` anh em mới hiểu rõ vấn đê` hé. Cám ơn nhé!

Uả, wago lam` sao biết được cái vụ dude lam` uke nhỉ? 8-[ Ma` lúc đó đánh đấm không ra gi` nên đâu dám lám clip. Wago muốn xem công lực của thây` như thế nao` thi` phải coi mấy cái All Japan Aikido Demonstration (vao` tháng 5 hang` năm), thi` sẽ thấy được biểu diễn của nhiêu` ngươi` trong đó có thây` Kuribayashi.

Thân.
    "Aikido is Commitment and Perseverance"

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Trích dẫn Gửi bởi wago
    Thầy Kuribayashi nói rằng,... ở đây nhiều sensei nhưng thầy qua VN chỉ có hai ngày thôi nên mọi người đừng làm sensei trong seminar của thầy. Hãy dành thời gian cho thầy, tập những gì thầy chỉ chứ đừng đứng chỉ người khác mà không tập.
    Wago nói bây giờ tui hiểu rõ hơn. 1 trong nhũung cái hay của HKD là tính khiêm nhường. Ở bên tui, nhiều khi 1 thầy 5-6-7 dan đi tới 1 lớp và người đứng lớp chỉ có 3-4 dan nhưng người kia vẫn tiếp tục tập dưới sự hướng dẫn của 1 đàn em.

Tui khg nghĩ ở VN có chuyện 'khiêm nhường' đó và câu Wago vừa nói lên cho thấy rõ. Đi seminar khg lo tập, mà đứng chỉ thì đi tham dự seminar làm chi? chừng nào mình được mời đi cho seminar thì hãy làm vậy! Những 'đàn anh' mà làm vậy thì làm sao HKD ở VN có thể tiến bộ được?

Tui có nghe nói là 1 người ở HN, tự cho mình là rất giỏi, đã sang Hombu tập cùng vài đệ tử. Ngay tại Hombu, thay vì tập, người đó lại đứng ra chỉ đệ tử mình .... và đã bị shihan đứng lớp ... 'nhắn nhủ' (nói 1 cách lịch sự) o o o Múa rìu qua mắt thợ tới như vậy mà khg biết xấu hổ thì thật là lạ ...#-o #-o #-o

Vì khg kiểm chứng được nên tui khg nêu tên người đó ra thôi! o o o

Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123