Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Truy cập hiepkhidao.com bị Rùa cản?

SourGrass
    Guest
    Hổng biết làm sao mà cả tuần nay, tui phải mất cả năm mười phút mới truy cập được diễn đàn. Có ai bị rùa cản như tui không? Hay chỉ có một mình tui được rùa loves? chờ dzài cổ mới thấy được một trang ... :-(

Member
    Thanks
    0
    Hic, em cũng bị dzậy nè, hông bít bị sao nữa... HKD.com nhẹ lắm mà ta ?:blink:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Tui cũng khg vô được từ hơn 1 tuần nay. Chỉ tới được trang chủ xong là chết cứng luôn. Hôm nay mới vô lại được, nhưng vẫn còn rất chậm. Khg biết 4rum bị gì, nhờ admin check dùm!
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Junior Member
    Thanks
    0
    Thiệt tình là không biết nó bị cái gì mà chậm thiệt. Đã gỡ cái flash connect để lấy vị trí user ra luôn để coi tình hình có cải thiện được không

Member
    Thanks
    0
    Tình hình là vẫn chưa cải thiện được gì ...:focus:

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    hix, đúng là còn chậm lắm. :sad:
    Practice Make Perfect

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Từ hơn 2 tuần nay, hôm nay mới vào lại được 4rum.

Khg biết 4rum có bị virus gì khg chứ trên 10 lần thử, chỉ vô tới trang đầu cỡ 5 lần, khi muốn login thì vô được 2 trên 10. Login xong thì khg làm gì khác được, trang trắng bóc. Mỗi lần vào là hơn 5 phút mới login được!:blink: :blink:

Nhời admin kiếm ra nguồn problem đi, 4rum mà khg vô và khg post được bài thì sẽ thành 4rum chết. Khg biết những người khác có bị như tui khg?
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

SourGrass
    Guest
    Con rùa vẫn còn quanh quẩn ở đây nên website còn chậm lắm, riết rồi anh anh em hết muốn lên diễn đàn vì mất thì giờ chờ đợi quá nhiều ... Admin, Please help, help...

Member
    Thanks
    0
    Tình hình là có người nghi host của forum bị chậm ạ :|

tkdkid
    Guest

Theo ý kiến tui tình đúng như cutemoon nói, HOST của HKD.COM có vấn đề ? Diễn đàn quá lớn nên host phải giảm tốc ? Sao không dọn sang một server hay host tại nước ngoài ? Tui từng đưa ý kiến chia sẽ với một vài anh em trng BQT nhưng vẫn không thấy trả lời ?

Làm Admin, quản trị môt diễn đàn là một "nghề" rất ư bạc bẽo, bạc hơn vôi và khổ hơn làm dâu trăm họ (trường hợp HKD.COM là làm dâu ngàn họ), khi diễn đàn chạy tốt thì không ai nhớ, thấy được công sức của BQT, nhưng khi diễn đàn trục trặc thì BQT lại là người có trách nhiệm phải giải quyết... Nếu không thì thành viên ít ai có kiên nhẫn chờ đợi, thế giới có quá nhiều điều để khám phá thay gì ngồi chờ một website loading trong vài chục phút.

Tui không có ý chê trách hay nói ai hết (vì tui như mọi thành viên khác chờ đợi lâu quá) chỉ mong là Admin nên tìm cách chữa nó hết binh hay giảm bệnh, khi bệnh thì nên vái muôn phương để tìm ra cách giải quyết nếu không thì diễn đàn này sẽ chết. Thu nhân tâm thì khó nhưng vất đi thì dễ... Hiện nay HKD.COM đang trên đà đi xuống, sân chơi thu hẹp lại làm mất đi hình tượng của một diễn đàn thời sôi nổi nhất trong giới võ thuật trong và ngoài nước.

Sân chơi của môn phái Aikido Việt Nam khá nhiều, nhưng một sân chơi có được sự trung dung, hiền hòa, thoải mái thì khó. Hiepkhidao.com vượt qua được cái bệnh "cục bộ", "nâng bi", "dị biệt" thường thấy ở và sân diễn đàn khác, mong trang này sẽ mãi là mái ấm cho anh em khắp nơi.

Mọi người còn yêu Hiepkhidao.com, thiết tha với sân chơi này xin góp 1 bàn tay... 1 ngón cũng được !

Thân mến.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối