Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Nhật ký sau mỗi buổi học

Member
    Thanks
    0
    Hôm nay uke tập chung nghỉ hè về quê 2 tháng, lớp đã đủ người, không có ai tập chung. Đứng một hồi cũng kỳ, rủ thằng ku đai nâu 3 gạch sắp lên đen làm uke một tí, nó chê mình đai trắng, tập chán, bảo "làm uke mệt lắm" :biggrin:
    Lớ ngớ, thấy phụ tá HLV ở không, mạnh mồm rủ liên "Để em làm uke cho anh tập nhé?"
    Kết quả: chưa biết té nên bị quăng tơi bời, ăn thêm món bẻ nikkyu, sankyu đau quá, vỗ liên hồi đôm đốp muốn...bầm đùi :laugh:
    Mình mới tập nên quen kiểu phải bảo trước là sẽ đánh đòn gì rồi mới té được, đánh tự do phải té theo phản xạ. Lúc đầu còn bỡ ngỡ nhưng sau một hồi thì cũng quen. Tập với đai cao có nhiều cái hay, từ cách học kiểu họ ra đòn và vừa đánh vừa giảng giải.

Administrator
    Thanks
    0
    Kết quả: chưa biết té nên bị quăng tơi bời, ăn thêm món bẻ nikkyu, sankyu đau quá, vỗ liên hồi đôm đốp muốn...bầm đùi laugh
    Ai mà ác quá vậy?
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Kachi đừng nhầm Nikkyu và nykkyo nhé.

Nykkyu là cấp 2

Nykyo là đòn số 2

Bên VN hay lộn lắm, nhắc cho mấy bạn phân biệt đai và đòn ...:biggrin: :biggrin:
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

Member
    Thanks
    0
    Cảm ơn anh Aiki nhắc nhở!
    Hôm nay lại làm uke cho sư huynh tiếp và chắc còn làm vài tháng nữa :laugh:
    Tối qua nằm ngủ chả hiểu nghiêng thế nào mà bị trẹo cổ :flirt: . Tối nay vô tập không được tự nhiên lắm, té một phát đập mặt xuống thảm, trẹo luôn bên còn lại :wacko: , giờ đi như robot :blink:
    Nhưng cũng thu được chút kết quả, đòn Kotegaishi đã biết cách lật úp uke khi uke đã nằm xuống đất, mấy bữa tập với uke nữ, mình chỉ xoay nhẹ tenkan là con bé lật úp theo, làm mình tưởng đánh thành công. Hôm nay thử với thằng ku xanh 3 gạch, nó gồng cứng người, loay hoay mãi mà chả lật được.
    Đòn Ikkyo omote sau khi khóa và kéo ngang, khi kéo phải thẳng tay uke, xoắn và đè mạnh lên khớp chỏ thì uke không chể kháng cự, phải nằm xuống đất. Lúc đầu em không đè mạnh lên khớp chỏ nên thằng ku xanh 3 gạch kia nó vùng lên hoài.
    Tai hại của việc tập với uke nữ là thế đấy nhưng em vẫn khoái, ngày nào cũng ngóng bé lên lớp, hehehehe :flirt: :flirt: :flirt:

Member
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi kachiusa185
    Đứng một hồi cũng kỳ, rủ thằng ku đai nâu 3 gạch sắp lên đen làm uke một tí, nó chê mình đai trắng, tập chán, bảo "làm uke mệt lắm" :biggrin:
    Chỗ mình mà nói vậy là bị ký u đầu đấy.:laugh: :laugh:
    Chào !!!^.^