À há, anh chàng này lên dd khua môi múa mép 1 hồi cuối cùng cũng quyết định đi tập rồi, lại còn là đồng môn của mình nửa chứ. Chúc mừng nhá :friends:
Chỗ bọn mình tập không như nơi khác ở HN. Người mới tập như Ovaltin do đó cũng không cần phải gắng sức nhồi vào óc từng chi tiết của tất cả các đòn thế đâu. Hồi trước tớ cũng vậy, mỗi buổi tập 5 6 đòn, chưa kịp hiểu mô tê gì lại chuyển, về nhà đầu óc cứ mông lung chả nhớ hôm nay mình tập đòn nào. Có cảm tưởng như chả thu được kết quả gì.
Được 1 thời gian tớ mới ngộ ra là võ đường mình không chú trọng việc giúp võ sinh thuộc lòng đòn thế. Khi tập bạn chỉ cần để ý đến bước chân, trọng tâm và hơi thở; mấy ảnh cho đánh đòn nào cũng ok, kết quả rồi bạn sẽ thấy. Còn muốn thuộc đòn thì chăm đọc Góc kỹ thuật của 4rum mình vô, chi tiết đến từng mili. :smile:
Mới tập 1 2 buổi không nên ngã nổ nhé, nhất cả kiểu ngã nổ bên mình hơi bị hoành tráng !

AA: Có phân biệt chứ anh, mới thì qua bên Yuki tập, chứ bên đấy đánh cầu lông toành toành, mấy anh hướng dẫn có luyện sư tử hống cũng chả nói ai nghe đc hà :biggrin: