Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Hoạt động Offline TP.HCM

Senior Member
    Đang ở
    Thanks
    0
    Hình ảnh tường thuật OFFLINE anh em HKD.com tại Sài Gòn ngày 29/06/08
    I/ Giới thiệu Jinshin Dojo
    Xin cám ơn thầy Vũ Đại Thảo đã nhiệt tình ủng hộ để anh em trên HKD.com có được một nơi giao lưu ý nghĩa.
    Một vài hình ảnh giới thiệu JinShin Dojo
    Sân Jinshin nằm trên sân thượng của nhà văn hóa thiếu nhi quận 10, xung quang được bao quanh bởi những hàng cây xanh và những cơn gió mát nên dù là buổi trưa trời khá oi bức, nhưng không khí trong sân vẫn dễ chịu.. (hhih, viết vài dòng ủng hộ sân tí :laugh: )

CLB rất sạch đẹp và tươm tất

Có rất nhiều hình ảnh về hoạt động của CLB

Một góc nhìn ra khoảng sân bên ngoài

II/ Khởi động
    Nào ! mọi người cùng khởi động !

III/ Giới thiệu làm quen
    Và đây là màn tự giới thiệu...

MC... Hungkid (nghe anh em kháo nhau là anh đã có bằng MBA rồi đấy:biggrin: )

Và đây, anh tkdkid.. anh là người gây bớt ngờ nhất tại offline lần này.

từ trái qua phải, anh "Nhung" , "Đờ Va Ran" và nhóc phamtatdac86

...Aikideshi

.. anh David

... và sau cung là anh Steven

IV/ Thảo luận, tập luyện

V/ Chụp ảnh kỷ niệm

VI/ Phần 2...
    (còn nữa):laugh:

:biggrin:
    Practice Make Perfect

tkdkid
    Guest
    Xin được lấy nơi đây làm nơi gởi gấm tâm tình đầu tiên của một thành viên đã được cái hạnh phúc tham dự offline 2008.

Đã tham gia HKD.COM từ những ngày đầu thành lập, những tình cảm thân quen, những người bạn đến rồi đi, những "ân và oán" trong suốt 2 năm qua, xin được cám ơn tất cả các bạn, những ACE, BQT đã cho mình cái cơ hội nầy. Ngoài những người bạn từng biết qua trong thời gian sau nầy như anh Steven, David, Nhung, v.v.. Cái vui nhất là được gặp "Top Ten" của Diễn đàn như là anh Hungkid3, Thavagrant, Aikikai, Gia-"Khê", và Cucat những người bạn rất thân thích qua những giòng chữ đầy tình thân trong không biết bao nhiêu là cái post.

Đây là lấn thứ 12 mình tham gia 1 cuộc offline của các diễn đàn võ thuật, xin nói không cần khách sáo, không cần màu mè - Offline của HKD.COM là chơi sang nhất, thân tình nhất, chịu chơi nhất... và tiếng cười nhiều nhất trong mọi sinh hoạt của anh em võ thuật mà cá nhân mình được tham dự qua.

Xin các bạn tiếp tục gìn giữ truyền thống này, cố gắng sao cho ít nhất 1 năm 1 lần, tạo tình thân anh em luôn vui hơn, thân tình hơn - Nhìn và được bắt tay các bạn, mình bổng nghỉ đến 1 điều "Giá mà những Thầy, những bậc đàn anh của Aikido Việt Nam chúng ta, chịu ngồi xuống sẽ chia, nhún nhường, biết lắng nghe nhau, 'không cần nhìn xem ai đúng ai sai' (Câu đó anh Hungkid3 nhà ta đã đăng ký bản quyền tại TP. HCM - Đóng mộc cái cụp ngày 29/6/2008) thì Aikido Việt Nam sẽ là một ngôi sao lớn trên bản đồ Aikido thế giới"... Đó là điều suy nghĩ vẫn vơ cuối cùng của mình trong chuyến bay sang lại Singapore ngay sau Offline hiệp 2... lúc 9.45pm trong ngày.

Cám ơn tất cả ACE.

Thân mến.

Senior Member
    Đang ở
    Toronto, Canada
    Thanks
    0
    Tay Aikikai này toàn chọn những góc cạnh xấu hình ảnh xấu nhất của mình mà post lên diễn đàn --> có âm mưu gì hay sao ấy nhỉ?? Hehe :focus: :focus: :focus:

Administrator
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hungkid3
    Tay Aikikai này toàn chọn những góc cạnh xấu hình ảnh xấu nhất của mình mà post lên diễn đàn --> có âm mưu gì hay sao ấy nhỉ?? Hehe :focus: :focus: :focus:
    Chắc Aikikai được signal từ nội tướng của Kid đó.
    Dojo cũng lớn ghê ha.
    NgDaLat
    Nhớ ơn các bậc sinh thành, dưỡng dục, dạy dỗ

phamtatdac86
    Guest
    đây là lần đầu tiên mình được tham gia off võ thuật...hihihi... học hỏi được một số cách tập khác rất hay, có thể nói không thể định nghĩa được đòn thế trong aikido...cũng có mơ ước các thầy chịu ngồi lại trao đổi, có như thế võ sinh giữa các clb mới được dịp đi giao lưu học hỏi kinh nghiệm... bởi vì điều ái ngại nhất khi đi giao lưu là "bị chỉnh đòn" theo hướng không tích cực lắm...hầu như các thầy không muốn nhìn nhận cái được và khônng được, chỉ muốn đúng và sai và cuối cùng những học trò là những người lảnh đủ. thiết nghĩ học võ phải thông thoáng tâm hồn đặc biệt là học aikido...bữa nào rảnh đi qua sân khác giao lưu tiếp hehehe...khoái cảm giác được làm uke cho người ta bầm giập tơi tả...như vậy ngủ mới ngon...off vui và thú vị...:laugh:

Member
    Thanks
    0
    Hôm đó tui định đi rồi nhưng vì bận việc riêng đến cuối giờ chiều, tiếc quá.
    Tối qua đi tập thầy có phát cho giấy mời tham dự lễ kỷ niệm 50 năm Aikido được truyền bá vào Việt Nam (cụ thể là tại Sài Gòn) vào sáng chủ nhật 13/07 từ 8h-10h30 tại nhà thi đấu Phú Thọ. Thông báo cho bạn nào chưa biết tin :friends:

Administrator
    Đang ở
    Montreal Canada
    Thanks
    134
    Hình offline vui quá, khg biết khi nào mới tui mới có dịp off với mấy đại ca để mà học hỏi thêm ??

Aikikai còn hình khg thì up lên đi chứ!:biggrin: :biggrin: Anh tkdkid trông khí thái quá, nhìn con nhà võ có khác, chắc chả ai dám chọc anh đâu hả:laugh: :laugh:

Thevagrant làm 1 bài tường trình sơ sơ đi chứ!
    Aiki

Pain is the best instructor, but no one wants to go to his class...
    Khg có gì nguy hiểm hơn là võ miệng

tkdkid
    Guest
    Chào anh Aiki !

Hôm offline, cả 2 buổi anh em cứ nhắc anh luôn đấy chứ.

Kỳ nầy không đông bằng kỳ rồi nhưng mang tính chất "quốc tế" vì có đại diện Úc châu là tui. Mong kỳ tới có thêm Canada, USA v.v.. Cho thêm phần xôm tụ.

Mọi người vui vẽ, hòa đồng và rất chịu chơi.

Thân mến.

[Kido]
    Guest
    vui ghê !..mà toàn mấy chú tài cao hok..mai mốt có off nữa bọn nhỏ như tụi con có được tham gia không ?

Farelonely
    Guest
    có bạn nào trẻ trẻ như mình không ta, mới học coá gần 1 tháng đi chắc ngồi ngó wé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối