PDA

View Full Version : Mục đích cuộc đời

Ovaltin
06-15-2008, 09:34 AM
Tôi có từng đọc 1 cuốn sách,người ta nói rằng ai sống cũng có 1 mục đích,1 khát khao cả đời muốn thực hiện. Đó là mục đích cuối cùng,nó có thể được coi như 1 dream(vì chưa chắc hoặc rất khó thực hiện được). Nhắm mắt vào,tưởng tượng ra bức tranh mà mình là nhân vật chính. Như tôi chẳng hạn,tôi muốn khi già có 1 ngôi nhà tranh dựng ngay giữa 1 vườn quốc gia ở Phi Châu,ngồi nhìn mặt trời lặn dần ở phía chân trời,nơi có sư tử,voi,hươu cao cổ :laugh: (cái này do hồi bé hay xem chương trình thế giới động vật trên TV) Nghe rất là nhạt và vô nghĩa phải ko? Nhưng chính những thứ crazy như vậy lại hay lôi cuốn chúng ta. Ai mà chẳng 1 lần mơ ước thành siêu nhân hay anh hùng cứu thế giới. Viển vông nhưng mỗi người vẫn có thể tiến sát đến dream được cơ mà.
Tôi cũng rất muốn bít về mục đích cuộc đời/dream của mọi người,ai có j hay hay thì share cho cả nhà cho vui. (chắc nhiều người có dream liên quan tới aikido lắm nhỉ :biggrin:)
Dốt văn nên hơi khó điễn đạt,mong cả nhà thông cảm. Cảm ơn đã lắng nghe!

kilimanjaro
07-28-2008, 10:07 PM
nói thật nhá dream của tui là được lấy 1 ông xã lâ võ sư Aikido nhưng mà h tui lại like 1 ông thầy Taekwondo chính hiệu (ông í day võ cho thằng em tui) :laugh: