PDA

View Full Version : Đại hội chào mừng 50 năm Aikido tại Việt Nam tổ chức ở USA - Updated

SourGrass
05-25-2008, 12:43 PM
Được biết vào hè năm nay, thầy Đặng Thông Phong và đạo đường Westminster Aikikai sẽ tổ chức Đại hội chào mừng 50 năm Aikido tại Việt Nam, Kỷ niệm 40 Năm thành lập Tổng Cuộc Tenshinkai Aikido và Kỷ niệm 20 năm thành lập đạo đường Westminster Aikikai.

Địa điểm tổ chức:

Westminster Rose Center
14140 All American Way
Westminster, CA 92683 USA

và ở

Westminster Aikikai Dojo
8562 Westminster Bvld.
Westminster, CA 92683 USA

Lịch trình như sau:
Thứ Bảy 19/7/2008: Buổi lễ kỷ niệm và tiệc trưa ở Westminster Rose Garden
Chủ Nhật 20/7/2008: Aikido Seminar từ 8:00 - 5:00 Chiều
Thứ Hai 21/7/2008: 8:00 - 9:30 (Sáng) và 6:30-8:00 (Chiều)

Event logo:
http://i250.photobucket.com/albums/gg253/ptvinh_ca/Divers%20aikido/LogoAikidoVN50years.jpg

Quý bạn có điều kiện thuận tiện, xin mời tham dự.

Tin buổi lễ chào mừng đã được bắt đầu đăng lên website của tổng đàn Tenshinkai Aikido: http://www.tenshinkai.com/50/index.html

Rất tiếc Shihan Masatake Fujita sẽ không tham dự như dự kiến. Shihan đang dưỡng bệnh từ tháng 3 tới nay. Thay vào đó, chương trình seminar sẽ có Shihan Hiroshi Ikeda(7 dan), shihan Hideki Shiohira, Sensei Đặng Thông Phong (6 dan) va Sensei Hoa Newens (6 dan) hướng dẫn. Đây là link với chi tiết: http://www.tenshinkai.com/50/instructors.html

SourGrass
05-25-2008, 01:03 PM
Sò ri nha, tui hổng biết post hình ở đây. Bạn vui lòng cut and paste cái link dài lê thê này mới thấy hình.

aiki
05-25-2008, 03:01 PM
Xui quá, sớm hơn 1 tháng thì tui tham dự được!

Nếu khg phiền SourGrass, tới bữa đó SG chụp hình và tường thuật dùm nhe!:friends: :friends:

SourGrass
05-25-2008, 06:08 PM
Tui nhất định sẽ "report" va kèm theo hình ảnh cho forum theo dõi. Trong chương trình thì sẽ có phái đoàn của Hombu Dojo do Shihan Fujita hướng dẫn tham dự. Shihan cũng dạy ở seminars cùng với vài sensei ở USA. Khi nào có danh sách chính xác tui sẽ đăng lên ngay.
Cảm ơn Admin đã post event logo.:smile:

bluemoutain
05-25-2008, 08:01 PM
Một event quá tuyệt !

Rất mong chờ bài tường thuật của anh SG:smile:

legolas
05-25-2008, 08:01 PM
em chỉ ý kiến ai làm cái logo hem đc đẹp....T^T
....thíu sự hoành tráng...

fourever
05-26-2008, 02:39 PM
Tôi có nói chuyện với thầy Phong cách đây 2 tháng. Dự định tham gia ngày lể trên, thầy có nói phải viết bài về những kỹ niệm về đạo đường Thiên Tâm lúc xa xưa. Thầy muốn in ra cuốn sách dày 200 trang cho dịp lể.
Bây giờ lại đi qua Cali không đúng ngày, cũng không viết gì cả :sad:
Sẽ đến võ đường Tenshinkai ngày 24 tháng 6 nầy. Nếu anh sourgrass đến tập trong ngày đó. Sẽ gặp nhau :friends:

aiki
05-26-2008, 07:36 PM
Tui cũng sẽ sang cali vào cuối tháng 6! nếu thời gian cho phép sẽ ghé võ đường thầy P tập 1 ngày. Mong sẽ gặp anh SourGrass!

SourGrass
05-26-2008, 11:30 PM
Thật rất mừng là sẽ có dịp gặp 2 anh ở forum. Tui học 3,5,7 buổi tối nên chắc là sẽ gặp anh Fourever. Hy vọng sẽ gặp anh Aiki luôn. Nếu các anh cần đưa đón gì xin cứ email tui. đừng ngại gì hết, chuyện nhỏ xíu mà. Tui ở Lòng Beach chỉ cách dojo chừng 10 miles hà.

noface-noface
05-29-2008, 12:39 AM
Hà hà, mấy nay mong tin bác Aiki quá trời, qua đây nhớ inform với con tiếng nghen bác, mời bác dzo dojo chơi. Hay giờ bác có chú SG rồi hỏng thèm con nữa chứ dzi? :sad: Dám lắm ah, bác nì ghê lắm...

Hẹn gặp bác Fourever trên sân lun nghen. :biggrin:

fourever
05-29-2008, 09:44 AM
Cám ơn các bạn tại sân Tenshinkai California, tôi sẽ đến dojo ngày 24 và 26 (On-Mat, Off-line) gặp sourGrass, NoFace ...
Không biết còn ai là thành viên hiepkhidao.com hiện đang tập tại đây nửa ?

Thân :smile:

NgDaLat
05-29-2008, 11:02 AM
Mấy tuần trước có qua CA (dip mother day), Ghé thăm bạn ở Garden Grove. Muốn ghé chỗ thầy Phong nhưng sợ bi wa'nh nên thôi. Đùa thôi chứ tại bạn chở nên không dám đòi hỏi này nọ. Nó chở đâu thì theo đó chứ hổng dám hó hé

aiki
05-29-2008, 11:13 AM
Tới giờ thì tui có thể sẽ ghé tập sáng CN 22/6 thôi vì chỉ ở LA có 3 ngày. Mong sẽ gặp 1 số TV 4rum hôm đó.

Cái này là mới tính thôi, mong sẽ đi tập được như dự định!

Ăn mày
05-29-2008, 11:33 AM
:biggrin: Các Anh đi tham dự nhớ chụp hình nhá! Rồi post lên trên này để mọi người xem cho đỡ... thèm!

Regards!

AM

noface-noface
05-29-2008, 12:38 PM
Bác Aiki nì ghét bác ghê ah, lúc đầu tưởng bác qua đầu tháng 6, giờ nói tới cuối tháng mới qua, rồi còn hổng chắc là có tập được hay không nữa. :dry: Bác không thấy bác Fourever tính kĩ lưỡng, chắc chắn hết rùi. Sao mà bác giống tính ông Zen quá đi, ghét 2 người lun. :mad:

thevagrant
05-30-2008, 08:08 AM
Chời ! Đúng là con gái, nhõng nhẽo chảy nước luôn :flirt: . Bác Aiki chìu ý cháu nó một tý đi. :biggrin:

aiki
05-30-2008, 10:38 AM
Đúng là con gái nhõng nhẽo :laugh: :laugh: :laugh: ! Chắc là noface lầm tui với ai khác hay là alzheimer quá vì tui chỉ đi nghỉ hè khi mấy đứa nhỏ nghỉ hè thôi. Mà tụi nó nghỉ ngày 20/6 nên khg thể nào tui đi trước.:blink: :blink:

Mấy tháng trước khi có dịp nói chuyện với Noface, tui chưa biết rõ là đi ngày 20 hay 21/6 thôi chứ chưa bao giờ nghĩ đi sớm hơn!:laugh: :laugh: :laugh:

noface-noface
05-30-2008, 10:25 PM
Bác ui là bác, con cháu trong nhà không mà sao bác móc dữ vậy. Thì nhớ lộn... bác nhắc thì nhớ lại thui...:biggrin: Chỉ tại anh Zen nói qua cho đã rồi ko qua. Mà bác tới cuối tháng mí qua, làm con bùn 5 phút,hihi. Được chưa nà...

Con nhão dzi chứ chưa chảy nước nổi đâu...có chắc là chảy nước....miếng ah....:biggrin: :biggrin:

@ Bác thevagrant: Cám ơn bác thevagrant nhiều nghen...bên vực lớp trẻ dzi mí được chứ....hhiihihi

NgocLinhTu
06-04-2008, 11:43 AM
Chào anh/chị fourever,

Nếu anh/chị có qua Cali và muốn giao lưu, gặp gỡ thì xin liên lạc với NLT ở ngoclinhtu@gmail.com .

Chúc tinh tấn,

Ngọc Linh Tử

Cám ơn các bạn tại sân Tenshinkai California, tôi sẽ đến dojo ngày 24 và 26 (On-Mat, Off-line) gặp sourGrass, NoFace ...
Không biết còn ai là thành viên hiepkhidao.com hiện đang tập tại đây nửa ?

fourever
06-04-2008, 02:03 PM
Cám ơn anh NLT có nhả ý mời :friends:
Vì không có nhiều thời gian, nên tôi chỉ có thể đến dojo của thầy Phong mà thôi.

SourGrass
06-24-2008, 11:37 AM
Ổi sớ ri anh Aiki rồi. Mình quên bẵng là nên báo anh biết là dojo đóng của 6 ngày để sơn và sửa chữa thảm (để đón anh Fourever hôm nay, hì hì :-)) Hôm nay 24/6 mở cửa lại. Thật tiếc quá không gặp anh Aiki :-( hi vọng gặp anh lan sau.

noface-noface
07-09-2008, 12:08 AM
Có duyên lắm mới gặp được bác Fourever nơi đất Mỹ, được bác chỉ cho vài chiêu nhỏ nhỏ. Cám ơn bác nhiều, hi vọng gặp lại bác vào tháng 8.

Bác Aiki tiếc ơi là tiếc, không gặp được bác lòng con buồn 5 phút...nhớ năng qua Cali nhiều nhiều nghen bác...Muốn thỉnh giáo bác lắm ah...Hẹn bác dịp sau nghen.

aiki
07-09-2008, 10:27 AM
Noface hay SG có tấm hình kỷ niệm nào với đại ca 4ever khg? có thì post lên đi. Kỳ rồi sang cali, có 2 dịp khác để ghé thăm nhưng vì bận và mệt quá nên khg ghé được.

Hôm 26 tháng 6 khi từ Las vegas về, có ghé ăn quá Vỹ dạ khg xa võ đường lắm, nhưng vì đi với khá nhiều người khác nên khg thể tách ra.

Hôm 5/7, khi bay từ Hawaii về, tới LA 5 giờ sáng nhưng khi ra khỏi phi trường thì cũng trễ giờ tập và sáng CN vì quá mệt nên khg dậy nổi ... Thôi hẹn kỳ tới vậy!

Thân

SourGrass
07-12-2008, 10:35 PM
Tiếc quá anh Aiki, chỉ là buổi tập nên không có hình ảnh gì cả. Lần sau hy vọng gặp anh Aiki nha.
Thân mến.