PDA

View Full Version : Đồ chơi mới

aiki
03-14-2008, 07:17 AM
Cám ơn anh Yo đã gắn đồ chơi mới. Như vậy sẽ biết nơi cư ngụ của 1 số TV mình. Xin 1 tràng phaó tay cho admin mình!:friends: :friends:

bluemoutain
03-14-2008, 09:56 PM
Bravo, cái này vui ghê :laugh:
Nhưng sao lại Hanoi, Dac Lac, Vietnam anh nhỉ :ohmy:

tkdkid
03-15-2008, 07:49 AM
Chào bà con !

Không biết sao tui coi lại không thấy gì hết vậy các bạn ? Nằm ở đâu xin chỉ giúp.

Thân chào.

aiki
03-15-2008, 11:04 AM
Trái đất to đùng ở trên cùng đó anh tkdkid!:laugh: :laugh:

tkdkid
03-15-2008, 03:29 PM
Anh chị em mod xóa dùm nhe, viết 2 cái cùng 1 lúc.

Thân mến.

tkdkid
03-15-2008, 03:36 PM
Nói thật tình là không thấy được anh Aiki ơi !

Đính kèm cáo Print-screen của minitor tui cho anh xem:

Đang chat với 1 thằng cháu, thẳng Ở CALI, hỏi nó thì nó vào trang Hiepkhidao.com có thấy, còn mình thì không thấy gì hết.

Nói để admin mình biết sữa chữa dùm.

Hỏi thử các anh em khác có thấy gỉ không ? không hiểu sao PC tui và 1 cái khác ở nhà không thấy chi hết.

Bạn nào cùng cảnh ngộ với tui, không thấy trái địa cầu tận bên trên đầu trang, xin giơ tay lên cho anh em Admin biết để xem lại.

Thân mến.

cucat
03-15-2008, 07:42 PM
Anh Tkdkid đã cài cái flash plug in để xem flash chưa ?

NgDaLat
03-15-2008, 09:08 PM
Anh tkdkid xài firefox thì sẽ thấy. IE sẽ không thấy giống tui. Tui xài IE còn không login vô được luôn. Không biết tai sao

Qua bên ktvt thì IE của tui lại work bình thường

aikikai
03-15-2008, 10:11 PM
aikikai cũng ko thấy được. chắc phải cài lại firefox để xem tính năng mới...

aiki
03-16-2008, 01:16 PM
Chắc có bug thiệt rùi admin ơi! có thấy IP 1 số người nên âu châu và úc châu nhưng khg thất sao đỏ trên bản đồ gì hết! để nhắn admin coi họ!

NgDaLat
03-16-2008, 10:08 PM
Thấy người ờ CA, USA lúc nào cũng có mà không thấy post bài bao giờ. Houston với Louisana nữa

NgDaLat
03-21-2008, 09:02 AM
La quá! Muốn login vô HKD thì phải xài firefox. Muốn login vô dongphuonghoi.com thì phải xài IE.

aiki
03-21-2008, 09:46 AM
Máy Ngdalat bị gì đó. Tu xài IE vô như thường nhưng khg thấy cái bản đồ thôi.

antivirus
03-21-2008, 11:03 PM
@tkdkid: không hiển thị được là do máy không cài Flash Player muốn cài thì vô trang adobe.com để download về sẽ xem được

aiki
03-22-2008, 06:23 AM
không hiển thị được là do máy không cài Flash Player muốn cài thì vô trang adobe.com để download về sẽ xem được

Tui nghĩ khg phải vậy đâu anh Yo! máy tui có flash player mà đâu thấy! sang mấy trang khác thì thấy khi xài IE đó! có rảnh anh coi dùm coi bug gì nhe!

antivirus
03-31-2008, 04:11 AM
Tui nghĩ khg phải vậy đâu anh Yo! máy tui có flash player mà đâu thấy! sang mấy trang khác thì thấy khi xài IE đó! có rảnh anh coi dùm coi bug gì nhe!
Hiện nay phiên bản mới của IE ngăn chặn show file flash giống như chặn javascript lúc trước nên sẽ có hiện tượng này. Đa số thường gặp ở các user ở nước ngoài ở VN thì ít gặp hơn. Cái này là do cạnh tranh giữa microsoft và macromedia nên cũng potay

chithanh
05-24-2008, 08:34 AM
mấy cái sao trên bản đò có ý nghĩa gì thế ạ? Sao mà lúc nhiều lúc ít. Có lúc trên diễn đàn có mỗi 5,6 người xem mà bản đồ vẫn chi chít sao?

Ăn mày
05-24-2008, 09:46 AM
mấy cái sao trên bản đò có ý nghĩa gì thế ạ? Sao mà lúc nhiều lúc ít. Có lúc trên diễn đàn có mỗi 5,6 người xem mà bản đồ vẫn chi chít sao?

Thành tiên sinh biết mấy cái ngôi sao đó là gì không? Là những ai đang truy cập vào HKD.com ở bất cứ quốc gia nào thảy đều hiển thị bằng ngôi sao đó. Trường hợp TV hay không TV cũng vậy nên mới cóa hiện tượng "vắng sao hay chi chít sao..."
Nếu như nickname ChiThanh đang đăng nhập ở Vn chẳng hạn, thì ngôi sao ở Vn sẽ cóa một "vòng tròn" nhấp nháy báo hiệu bạn đang ở vị trí nào trên bản đồ Thế giới và các TV khác cũng vậy...

Cảm ơn Yo đã tạo thêm tiện ích mới cho HKD!

Chúc ACE cuối tuần vui vẻ!

AM

aiki
05-24-2008, 02:21 PM
Thât khg ngờ site mình cũng có người từ nam Mỹ ghé thăm! và ngay cả mấy đảo như Hawaii, Tahiti nữa!

bluemoutain
05-24-2008, 10:49 PM
Đúng là nhiều nơi chả bao giờ em nghe đến hà, nhìn mà nghi ngờ không biết có chính xác không. Em thử nhờ thằng bạn India vào thử coi thì đúng là hiện thên 1 sao nữa thật.
Good work :cool:

tkdkid
05-24-2008, 11:11 PM
Bên diễn đàn này và bên www.kienthucvothuat.com lập nên cái trò chơi này cùng một lúc, tui cố ý tìm tòi vì tò mò.. Không biết diễn đàn của mình có cái khỉ chi mà hàng đống anh bên Nam Mỹ, Phi Châu vào xem... Và thử nghiệm cho chính diễn đàn của mình.

Trước hết xin xác định cách chấm đó là gì ? Đó là một phần mềm để khi một người vào diễn đàn (dù là khách hay thành viên chính thức) họ luôn để lại (LOG) với diễn đàn 1 cái IP nhất định, những chấm đó chính là IP, dùng IP để xác định nên đặt cái chấm đó nơi đâu trên bản đồ mà chúng ta thấy.

Đó là cái ý nhưng sự thật...

Nói xin các bác đừng buồn hầu hết những cái chấm xa lạ tận trời Tây, những nơi mà không có một người đọc được 1 câu tiếng Việt mà cứ vào diễn đàn, chính là những tay chuyên xài FAKE IP hay kỷ thuật HIDE PROXY từ chính Việt Nam dấu yêu, hay từ Mỹ Châu, Úc Châu...

Chỉ cần lên NET, vào google.com để search chữ "HIDE IP", nó sẽ cho bạn 1 cái hàng loạt phần miềm để bạn mặc sức mà download một cách thoải mái, nói ra thì dài dòng nhưng các phần mềm quái quỷ đó một khi được gắn vào máy bạn rồi thì IP của bạn có thể thay đổi 180 độ, nó có thể cung cấp cho bạn cái IP mới từ bất cứ nước nào như Ấn, Lào Trung Quốc, Trung Phi, Trung ... gì gì đó... Nên chúng ta cứ thấy họ đến từ những chân trời vô tưởng, từ các IP nghe chừng như chỉ có người rừng Amazon chứ làm gì có Aikido với Taekwondo...

Đặc biệt là những cái chấm từ chân trời xa lạ đó, bạn sẽ không bao giờ thấy được nó chớp tắt chỉ thấy sự hiện diện của nó mà thôi.

Tại sao họ làm vậy? Với mục đích gì ! Có rất nhiều lý do, mục tiêu, tường lửa, xài để vào Web đen, Web trắng mà không lưu lại dấu vết... và cả đôi lúc hoàn toàn không ác ý chi hết.

Xin góp ý với các bạn, mong không làm các bạn vỡ mộng như tui từng đi qua.

Thân mến.

aiki
05-25-2008, 04:48 AM
Fake IP thường được dùng bởi mấy người có dụng ý phá mà khg muốn cho biết họ ở đâu!

Bên Nam Mỹ, có 1 môn võ tên Hiepkhidao Kungfu. Khg biết ai đem sang đó nhưng từ Vietnam sang. Link sau có nói, tui chỉ hiểu sơ sơ thôi.

http://www.andrejkd.hpg.ig.com.br/esportes/113/index_pri_1.html

Mấy ngôi sao ở Nam Mỹ có thể là khi họ lên mạng kiếm HKD kungfu và vô thăm 4rum mình đó.:laugh: :laugh:

bluemoutain
05-25-2008, 08:19 AM
Em cũng hay fake IP để download rapidshare nhưng không suy nghĩ như anh tkdkid đâu. Chả có ai rỗi rãi đi fake IP mấy chục lần rồi vào 4rum cả.

Mà đâu phải cứ tập aikido, cứ biết TV mới vào 4rum mình đọc hả anh, nên tính những người từng click hoặc "click nhầm" vào link hiepkhidao.com thì số lượng không phải ít, huống hồ diễn đàn cũng được xướng tên ở rất nhiều trang nước ngoài đó chứ :smile: