PDA

View Full Version : Câu Đố

Guest
04-27-2006, 04:14 AM
Mấy hôm rày tui nói dóc nhiều quá rồi thấy cũng hơi ngượng ngượng, bây giờ đến lúc tất cả anh em ta cùng nói dóc cho vui bằng các câu đố nhe, cái này thì tui nghĩ dân Aikido chúng ta rất là có nhiều tuyệt chiêu.. thông minh đáo để.

Câu Đố 1.

Chị Kumo đi trên đường trông thấy 1 con cá và 1 tờ $100 rớt ở trên đường. cô gái đi tới lượm con cá cho vào giỏ. tại sao cô ấy ko lượm từ $100. Tại sao?

Câu Đố 2.

Có 3 con Khỉ cùng đi qua 1 cái cầu. Con Khỉ thứ nhất đi qua cầu và quay lại nói:"còn 2 con khỉ nữa". Con thứ 2 qua xong nó nói:"còn 1 con khỉ nữa".Con thứ 3 qua xong, nó nói:"còn 3 con khỉ nữa"

Đố các bạn tại sao con khỉ thứ 3 lại nói như thế!!!!!?

Câu Đố 3.

Bạn tưởng tượng nhé : Bạn đang tay trong tay voi nàng dạo quanh bờ hồ , dang nói chuyện vui vẻ thì nàng nhìn thấy một bông sen o giữa hồ , nàng muốn bạn "bứt" nó cho nang` . Và tất nhiên để lấy lòng người đẹp , bạn không ngần ngại nhảy xuống, và bạn bơi tới , hái nó cho nang` , nhưng bỗng đâu , một con cá sấu to ngóc đầu lên, chỉ cách chàng trong gang tấc , bây giờ là câu hỏi cho các nàng (các bạn tưởng tượng dến cảnh con cá sấu đang chuẩn bị "xơi" người mình yêu chưa).

Các bạn làm ơn nghĩ ra giải pháp để kíu người yêu đi nào????

Câu Đố 4.

Nhà kia gặp chuyện buồn, trong lúc tang gia bối rối, người đến dự đám tang nghe rõ hai người trong gia đình đó khóc:
Người thứ nhất khóc: Anh ơi, anh chết anh bỏ chị..hử..hử..hử
Người thứ hai khóc: Chị ơi, chị chết chị bỏ em..hử..hử..hử..

Hỏi: Người không may bị chết là ai???

Còn tiếp nhưng.... từ từ cho nó hấp dẫn.

Thân mến.

Yo
04-27-2006, 05:16 AM
Câu 1 : Chắc $100 tiền âm phủ nên chị Kumo không nhặt chỉ nhặt con cá thôi về luyện thành Sumo :bigsmile: :bigsmile:
Câu 2 : con khỉ thứ 3 sẽ nói "còn con khỉ khô" :biggrin: Câu này đúng chắc :no1:
Câu 3 : nàng sẽ kêu lớn "anh ơi Koshi Nage" :lol:
Câu 4 thì chịu thua chưa nghĩ ra anh DCH ơi , chỗ này giới tính lẫn lộn quá :smiletong :nea:

thevagrant
04-27-2006, 06:02 AM
Câu 1: Chắc con cá đó bằng vàng phải không. :icool:

Câu 2: con khỉ thứ 1 quay lại, con thứ 2 cũng quay lại, con thứ 3 không quay lại nên nó thấy có 3 con. :iwink:

Câu 3: thì mình đang nằm mơ mà, tỉnh dậy là cứu được người yêu liền. :funny:

Câu 4: người chết là người phụ nữ có thai.

Guest
04-27-2006, 06:25 AM
khakahka !!! 2 em rồi !!! ý lộn 2 anh rồi.... chừng nào đến 10 anh mà không giải được thì mình sẽ trả lời nhe.

Câu 1 = Tiền thiệt 100% và và con cá cũng thật luôn sẵn sàng nấu canh chua !!!
Câu 3 = Chuyện thiệt hổng có nằm mơ !!!!

Thân.

TLBUcat
04-27-2006, 10:09 AM
Câu 1: Cô gái không lượm tờ $100 vì bị Kumo lượm mất rồi.
Câu 2:
Con Khỉ thứ nhất đi qua cầu và quay lại nên khi con thứ 3 đi qua xong nói "còn 3 con khỉ nữa" là nói Ba (bố) của nó (là con khỉ thứ nhất đã qua rồi nhưng quay lại rồi)
Câu 3: Là
Bạn tưởng tượng nhé
Tưởng tượng thì làm chi có thật mà phải mệt công nghĩ cách kíu (Nói thật nhé: là thật thì cũng không kíu, người chi mà dại dột quá, nói nhẩy là nhẩy...)
Câu 4: Biết
nhưng.... từ từ cho nó hấp dẫn.
hehe:iwink: :iwink:

Phản đối anh DCH chỉ cho các anh trả lời
10 anh , không cho tụi con gái tham gia :dry: :dry:

Kumo
04-27-2006, 10:16 AM
Em trả lời nhá:
1. Em nhặt con cá về nấu canh chua thật ngon, (anh DCH đi xa nhà thế chắc thèm canh chua lắm nhỉ) sau đó em sẽ tâm sự là " để nấu canh chua cho a DCH, em đã nhặt con cá chú ko phải tờ 100$ đấy", thấy Kumo tốt bụng vậy, đảm bảo anh DCH sẽ cho Kumo hẳn 1000$..... lãi to...lãi to :flirt:
2. Con khỉ thứ 3 nói là" còn 3 con khỉ nữa" vì mấy con đấy để quên đồ, phải quay lại lấy. Đi qua cầu rồi mà vòng về thì tất nhiên là cỏn 3 con rồi.
3. em đi yêu người khác, vậy là người yêu em chẳng bị sao cả.....he he he...
4. Chắc người mất mới đi Thái Lan phẫu thuật vể nên khó đoán

Đố mọi người nhé:

Câu đố 5:

người ta gọi mẹ bằng gì?

Câu đố 6:

1 người sống ở Bắc mà đưa vào Nam chôn thì vi phạm luật pháp, tại sao vây?

Câu đố 7:

Người đi qua đường thấy 1 đám ma to, có 1 người phụ nữ đang khóc, người đó hỏi :Tại sao chị khóc?.
Người phụ nữ đó trả lời:
"người đó là con rể của bố tôi
Bố tôi là bố vợ cha người đó' ...hỏi là bà khóc ai mà nhiều chuyện vậy. (câu này dễ ợt)

Câu đố 8:

trên bàn có 5 con ruồi, đập chết 1 con thì còn mấy con? trên cây có 10 con chim sẻ, bắn chết 2 con thì còn mấy"......câu này cũng dễ ah

Câu đố 9:
Con gì từng giờ, từng phút lớn lên, già đi, bạc đầu và chết ngay trước mắt bạn. Hỏi là con gì kỳ vậy

Để Xem ai trả lời hay nhất nhé?

aiki
04-27-2006, 10:47 AM
Chị Bucat thông minh wá! (nếu chị nói sai thì tui thành .... không được khôn cho lắm)!

@Kumo: dễ wá, hổng thèm trả lời! :lol: :lol:

Bushido
04-29-2006, 10:08 AM
Câu đố 7: Đám ma anh rể bà ta
Câu đố 8: Không còn con nào hết vì "bứt dây động rừng"

PhanTran
05-03-2006, 11:48 PM
Em tham gia vào đây chỉ ngồi đọc, vì chả biết nói gì. Hôm nay thử giải đố lĩnh thưởng chút xem sao:
Câu 5: Người ta gọi mẹ bằng mồm
Câu 6: Chôn người sống thì đương nhiên vi phạm pháp luật
Câu 7: Nghĩ nhức đầu quá nên ko nghĩ nữa
Câu 8: Còn đủ số con
Câu 9: Sóng biển

:biggrin:

cucat
05-04-2006, 02:21 AM
hic, câu 2: bởi vì con khỉ thứ 3 nói láo!

Yo
05-04-2006, 06:21 AM
Ông DCH đâu rồi , ra câu đố xong để mọi người vò đầu bứt tóc ra nghĩ rồi ông chuồn đi côgn tác mà không giải đáp :icool:

fourever
05-04-2006, 08:27 AM
Chờ anh DCH trả lời lầu quá, nên fourever tui xin đoán mò
Phải công nhận chị Kumo tay chân lanh lẹ chắc nhờ Aikido :flirt:
Chị BUCat trả lời chính xác về sự nhanh chóng của chị Kumo , có lẻ cở Shihan trong style vỏ mồm :no1:
Anh Aki, rất khôn khéo khi nương tựa vào câu trả lời của chị Cat :tongue0:

Câu Đố 1.Chị Kumo lượm tờ $100 trước rồi, nên cô gái chỉ còn con cá
Câu Đố 2.Vì con khỉ thứ 3 muốn đi trở lui . Đi qua cầu lần thứ 2
Câu Đố 3.Cô gái sẻ nói, " anh ơi, bây giờ em muốn ăn thịt con cá sấu đang bơi sau anh đó"
Câu Đố 4.Người chết là cô gái có tên là Anh

Guest
05-07-2006, 02:12 AM
Đến giờ này thì chỉ có anh Fourever là trả lời chính xác nhất cho 1 trong 3 câu đố của DCH, nhưng xin giài đáp luôn nhe:

Câu Đố 1.
Chị Kumo đi trên đường trông thấy 1 con cá và 1 tờ $100 rớt ở trên đường. cô gái đi tới lượm con cá cho vào giỏ. tại sao cô ấy ko lượm từ $100. Tại sao?

Trả Lời:
Kumo trông thấy 1 con cá và 1 tờ giấy $100 - nhưng tại vì Kumo thấy cá trước thì phải lượm bỏ vô giỏ trước cái đã rồi sẽ từ từ lượm $100 bỏ vào túi sau.. ai cấm !!!

Câu Đố 2.
Có 3 con Khỉ cùng đi qua 1 cái cầu. Con Khỉ thứ nhất đi qua cầu và quay lại nói:"còn 2 con khỉ nữa". Con thứ 2 qua xong nó nói:"còn 1 con khỉ nữa".Con thứ 3 qua xong, nó nói:"còn 3 con khỉ nữa"

Đố các bạn tại sao con khỉ thứ 3 lại nói như thế!!!!!?
Trà Lời: Tại sao con khỉ thứ 3 nói thế?... Vì con khỉ nó nói sạo !!!!

Câu Đố 3.
Bạn tưởng tượng nhé : Bạn đang tay trong tay voi nàng dạo quanh bờ hồ , dang nói chuyện vui vẻ thì nàng nhìn thấy một bông sen o giữa hồ , nàng muốn bạn "bứt" nó cho nang` . Và tất nhiên để lấy lòng người đẹp , bạn không ngần ngại nhảy xuống, và bạn bơi tới , hái nó cho nang` , nhưng bỗng đâu , một con cá sấu to ngóc đầu lên, chỉ cách chàng trong gang tấc , bây giờ là câu hỏi cho các nàng (các bạn tưởng tượng đến cảnh con cá sấu đang chuẩn bị "xơi" người mình yêu chưa).

Các bạn làm ơn nghĩ ra giải pháp để kíu người yêu đi nào????
Trả lời: Giải pháp hả.. Chuyện nhỏ... Đừng và ngừng sự tưởng tượng là xong ngay.

Câu Đố 4.
Nhà kia gặp chuyện buồn, trong lúc tang gia bối rối, người đến dự đám tang nghe rõ hai người trong gia đình đó khóc:
Người thứ nhất khóc: Anh ơi, anh chết anh bỏ chị..hử..hử..hử
Người thứ hai khóc: Chị ơi, chị chết chị bỏ em..hử..hử..hử..

Hỏi: Người không may bị chết là ai???
Trà Lời: Vì người con gái chết đó tên là Anh... Chắc là Nguyễn Thị Anh.

Mong là lần sau vào 1 dịp đặc biệt nào đó chúng ta sẽ tổ chức 1 cuộc "tranh hùng" có giải thưởng đàng hoàng cho nó thật sự hào hứng và hấp dẫn hơn.
Cám ơn anh em nhiều.
Thân mến.

psi_ops2001
05-07-2006, 02:56 AM
DCH đoán mẹo ko ah :bigsmile: ! vậy psiops đoán mọi người nè
Giữa địa ngục và mặt đất là gì :blink:

cutemoon41
05-07-2006, 03:28 AM
Chắc là .................cây cầu rồi , dzì trong mấy bộ phim áh, có mấy cảnh muốnn bước vào địa ngục thì phải qua cây cầu chứ !! phải kô psi_ops???:smiletong :rolleyes:

psi_ops2001
05-07-2006, 03:42 AM
ko phải đâu cutemoon ơi ! đợi mấy anh trả lời rùi psiops nói cho
dễ lắm ! rất đơn giản ko sa vời đâu :bravo:

Guest
05-07-2006, 04:17 AM
Cân hỏi của anh cũng là 1 câu đố mẹo, đố mẹo còn hơn câu đố của tui và chị LTBUcat nửa ! câu đố của anh, DCH xin trả lời đó là khoảng trống chứ gì ! là đoạn giửa Địa ngục và mặt đất !
Anh psi_op2001 thử tìm 1 câu đố nào đó, trong bất cứ 1 ngôn ngữ nào đó mà không có tính cách đoán mẹo.. Ngoại trừ đố bạn 2+2 là mấy !!! Bất cứ một câu hỏi nào hay câu đố cũng là những chuyển pháp giửa ngôn ngữ và cần thiết 1 tính tư duy, đó chính là quy luật của đố và trả lời.
Chào anh.

noface
05-07-2006, 08:23 AM
Thấy mọi người bàn luận xôn xao quá cho em tham gia voi.Em cũng có mấy câu đố xin đem lên giúp vui:
Câu hỏi 1: cuộc chiến tranh vì tình yêu đầu tiên o Việt Nam là cuộc chiến tranh nào?
Câu hỏi 2: ai là người Việt Nam đầu tiên biết đến quảng cáo?
Câu hỏi 3: con vật nào là con vật mang nhiều tai tiếng nhất?
Mong sớm nhận được câu trả lời từ bà con cô bác:biggrin: :bigsmile:

TLBUcat
05-07-2006, 08:56 AM
Anh DCH để TLBUcat đợi mấy câu giải đáp của anh lâu quá :dry: :dry:

Anh Aiki ơi, xin chân thành chia buồn với anh vì sự "không thông minh cho lắm" của hai anh em mình nhé.

Bây giờ lại mạo muội "dại" thêm lần nữa với mấy câu đố mới:

@ Psi_ops2001
Giữa địa ngục và mặt đất là: chữ VÀ

@Noface
Câu hỏi 1: cuộc chiến tranh vì tình yêu đầu tiên o Việt Nam là cuộc chiến tranh nào?
=> là cuộc chiến tranh giữa Sơn tinh - Thủy tinh để tranh Mỵ nương công chúa

=> Cũng Sơn tinh và Thủy tinh luôn, biểu diễn để quảng cáo tài nghệ của mình

Câu hỏi 3: con vật nào là con vật mang nhiều tai tiếng nhất?
=> Có phải là con "DÊ" hông? :flirt: :flirt:

BTW là mọi người nghe lại bài hát ngộ nghĩnh này về "Câu chuyện chiến tranh tình yêu đầu tiên ở Việt Nam" nhé
http://forum.vn4u.net/showthread.php?t=922&page=1&pp=10

Cheer!

Zen
05-07-2006, 09:25 AM
Zen trả lời câu 3 thôi: con heo--> film con heo, truyện con heo, hình con heo, trò heo :tongue0: :tongue0: :tongue0: :tongue0:

noface
05-07-2006, 09:30 AM
Chị Cat thiệt là giỏi,em hỏi 3 câu mà chị đã trả lời đúng 2 câu rùi, nhưng mà sorry chị Cat ơi, câu số 2 chưa đúng đâu.Mời chị thử lại lần nữa nghe:bigsmile:

QQuan
05-07-2006, 11:51 AM
Trả lời phụ chị Cat câu 2 nè :smoking: :

--> Đó là Hàn Mạc Tử, vì trong câu thơ "Áo em trắng quá nhìn ko ra" --> người đầu tiên quảng cáo cho bột giặt :biggrin: :biggrin:

thevagrant
05-07-2006, 06:08 PM
Người Việt Nam đầu tiên biết đến quảng cáo là Mai An Tiêm, đã khắc tên mình vào trái dưa và thả xuống biển, và cũng đã xây dựng được thương hiệu dưa AN TIÊM nổi tiếng đến ngày nay.

Câu đố tiếp theo: Ai là người làm hàng giả đầu tiên ở Việt Nam ?

Yo
05-07-2006, 08:03 PM
Ai là người làm hàng giả đầu tiên ở Việt Nam ?
Kim Trọng con rể vua An Dương Vương chứ ai nữa , ông này đã làm cái nỏ thần giả đó :no1:

thevagrant
05-07-2006, 08:09 PM
Kim Trọng con rể vua An Dương Vương chứ ai nữa , ông này đã làm cái nỏ thần giả đó
Con rể An Dương Vương thì đúng rồi, nhưng là Trọng Thuỷ chứ không phải Kim Trọng. :biggrin: .
Trọng Thuỷ là chồng Mỵ Châu, Kim Trọng là người yêu của Thúy Kiều. Chắc anh Yo nhớ nhầm tên.

Yo
05-08-2006, 12:50 AM
Ô thiệt tình là khùng mất rồi :nea: điên mất rồi :nea:

Guest
05-08-2006, 03:30 AM
Làm gì có chuyện "điên mất rồi"... ở đây anh Jo?... Đêm nằm mộng mị cái gì thì ban ngày nhớ cái đó, bảo đảm anh Jo đêm đêm nàm nhớ Thúy Kiều.. rồi ban ngày tưởng mình là Kim Trọng... Biết mà.
Khakahkahakha !

Thân.:drinks:

psi_ops2001
05-08-2006, 03:38 AM
hay qua ! chị cat tinh mắt lắm ! đoán đúng rồi
:bigsmile:

thevagrant
05-08-2006, 04:38 AM
Câu kế tiếp: Ai là người giữ kỷ lục về " sinh nhiều nhất" ở Việt Nam cho đến ngày nay ???

Guest
05-08-2006, 04:55 AM
hehehe !!! Chắc chắn phải là bà Âu Cơ.. Vợ Ông Lạc Long Quân rồi !!! 100 trứng nở 100 con... Không có trứng nào thành hột vịt lộn hết !

Thân.

thevagrant
05-08-2006, 09:48 AM
Chính xác rồi đó anh DCH :no1: . Còn ai có câu đố khác không ?

QQuan
05-12-2006, 03:15 AM
Vậy đố tiếp nhé:

Ai là casscadeur đầu tiên của VN?

thevagrant
05-12-2006, 04:20 AM
Tướng quân Lê Lai trong nghĩa quân Lam Sơn của Lê Lợi có phải không ???

QQuan
05-15-2006, 11:47 AM
Đúng rùi, a vagrant hay lắm :no1: .

Thế còn: ai là người đầu tiên đi du lịch dưới nước và ai là người đầu tiên đi du lịch trên trời?

Guest
05-16-2006, 03:53 AM
Qquan ơi ! có phải Ông Cao Biền ?... Bay để đi tìm huyệt tốt của người Việt Nam chúng ta để iểm không? Còn dưới nước chắc là Ông Bác ruột của tui.. yết Kiêu đời nhà Trần.
Cho đi kèm thêm một câu đố nhe?... Ai là người Việt Nam đầu tiên bay vào vũ trụ ?

Thân mến.

Yo
05-16-2006, 04:34 AM
Người đầu tiên bay vào vũ trụ là Chú Cuội đi bằng 1 phương tiện mà cho đến nay NASA vẫn không thể bắt chước được.:bigsmile: còn thêm 1 ông Thánh Gióng nữa ông này cũng bay lên đó bằng ngựa , dân Việt Nam mình giỏi quá :laugh: :laugh:

Guest
05-16-2006, 05:31 AM
Bác Yo thiệt tình, phá sập cái tiệm làm ăn của tui rồi... Bác Yo phải giả vờ trả lời vài câu sai sai.. rồi mới nhập đề trúng chứ !!! Làm ăn nhanh như vậy làm sao anh em sống nổi.
Vậy tui đố thêm 1 câu nữa nhe... Trong các loại xe gì ở Việt Nam có hệ thống máy mạnh nhất (tức là phải có bugie lớn nhất) ở Việt Nam - Cấm anh em nào làm nghề sửa xe, hay dân chạy xe độ trả lời..hehehehe !

Thân mến.

cucat
05-16-2006, 06:10 AM
Xe Bò hay xe ngựa ta !??? Chắc xe bò đó anh! :ieek:

thevagrant
05-16-2006, 08:25 AM
Hay là xe voi trên Tây Nguyên vậy ???

Bushido
05-17-2006, 12:18 AM
Xe hủ tiếu :confused:

Zen
05-17-2006, 12:50 AM
Zen có mấy câu đố nè:

1. Có một người mẹ lúc đám ma con mình mà cứ luôn miệng kêu là "Sướng ơi là sướng", hỏi tại sao?

2. Bạn đang lái xe trên xa lộ thì tình cờ có 3 người xin quá giang. Thứ 1 là xếp bạn, thứ 2 là 1 người đang bịnh rất nặng và cần phải đến bịnh viện gấp, thứ 3 là 1 cô gái rất xinh đẹp, đúng là cô gái trong mơ của bạn (hí hí, anh DCH bình tĩnh nha :P). Kẹt một cái là xe bạn chỉ chở được 2 người, kể cả tài xế... Bạn sẽ chọn cho ai đi nhờ?

3. Ai là người đẹp trai nhất forum HKD?
:unsure: :unsure: :unsure:

Guest
05-17-2006, 01:40 AM
Hôm nay Bác Zen khó tính quá nhe, hỏi mấy câu khó quá, lắc léo quá đi, không biết tốn bao nhiêu là tế bào óc của tui nữa, nó vốn không có nhiều lắm !

2 câu hỏi đầu xin thua... câu thứ 3 thì biết chỉ có 1 nữa nhưng cứ trả lời đại nhe ! Đẹp trai thì tui không biết vì ở đây có quá nhiều người đẹp trai từ anh Aiki, Akikai, AkiDude, bushido, Cucat v.v.. mỗi người mỗi vẻ 10 phân vẹn 10, nhưng "chai mặt" thì người đó chắc chắn là tui rồi, và duy nhất là tui rồi.

Yêu cầu các bạn khỏi cần phải trả lời câu thứ 3.:nea:

Thân mến.

thevagrant
05-17-2006, 05:13 AM
Tui xin xung phong trả lời câu số 2 , còn mấy câu kia để dành cho người khác : xin nhường xe để sếp chở người bệnh vào bệnh viện, còn tui thì xuống đứng chờ xe sau với cô gái trong mơ của mình !!! :biggrin: :biggrin: :biggrin:

Lion of aikido
05-29-2006, 11:45 PM
Mình xin trả lời câu số 1 của anh Zen ko biết đúng ko .Vì con của bà ta tên là Sướng :sbiggrin: :sbiggrin: :sbiggrin:

Còn câu số 3 thì chắc là Anh zen rồi hheheheeheehee Phải ko bà con

Thân

Lion of aikido
05-29-2006, 11:59 PM
Thấy bà con co nhiều câu đố hay quá nay tui cũng có vài câu để thừ tài dân AIKIDO đó mà

Câu 1
Có 1 cặp nam nử .Người thanh niên có C....... ,còn người con gái thì có L........ ,cả hai cùng Đ..... ,Hỏi 2 người đó đang làm gì vậy ? ,Xin bà con giải tỏa nổi khuất mắt này( ko có bậy bạ đâu nha )

Câu 2
Hỏi? hồi xưa Vua Hùng Masage lần dầu tiên ở tiệm nào .Xin bà con chỉ dùm

thân :lol: :lol: :lol: :lol:

psi_ops2001
05-30-2006, 01:30 AM
Có 1 anh chàng nhảy từ cửa sổ của tòa nhà cao nhất ! hỏi tại sao ảnh ko chết :biggrin: :biggrin:

PhanTran
05-31-2006, 08:19 AM
Có 1 anh chàng nhảy từ cửa sổ của tòa nhà cao nhất ! hỏi tại sao ảnh ko chết :biggrin: :biggrin:
Vì có thể anh ta nhảy ngược vào trong phòng nên không chết.

psi_ops2001
05-31-2006, 07:56 PM
ko phai rùi anh phantran ah :bigsmile:

David
05-31-2006, 08:08 PM
Vì nhảy từ cửa sổ tầng trệt :priate:

psi_ops2001
05-31-2006, 08:12 PM
gần đúng anh David ah !! ma psiops nói la nhảy từ cửa sổ của tòa nhà cao nhất !! :bigsmile:
Thân

aikidude
05-31-2006, 09:50 PM
Để dude đoán nghe, anh chang` đó nhảy qua cửa sổ tư` ngoai` vô trong phong`, hay la` nhảy tư` cửa sổ xuống bệ ban công, chứ đâu có nhảy tư` trên lâu` xuống đất đâu ma` chết :biggrin:

psi_ops2001
06-01-2006, 09:16 PM
ko phải luôn anh aikidude àh phân tích kỹ câu nhảy từ cửa sổ của tòa nhà cao nhất thì anh biet lien ah ! :bigsmile:
Thân

aikidude
06-01-2006, 10:00 PM
Vậy chắc anh nay` la` cascadeur - có dây buộc vô lưng :lol: , con` không la` thợ lau kiếng nha` cao tâng`. :biggrin:

Zen
06-01-2006, 10:41 PM
cái nhà cao nhất đó có 1 tầng àh, nên nhảy ra ngoài cửa sổ tầng trệt cũng đâu chết :P

Bushido
06-02-2006, 12:10 AM
nhảy từ cửa sổ của tòa nhà cao nhất

Nhảy từ cửa sổ của tòa nhà cao nhất không nhất thiết là phải nhảy từ lầu cao nhất ,nhảy từ cửa sổ tầng trệt hoặc thậm chí tầng 1 của tòa nhà đó cũng có thể nói là nhảy từ tòa nhà cao tầng ra ngoài , mà nhảy từ tầng trệt hay tầng 1 đi nữa biết ukemi cũng đâu hề hấn gì :lol:

psi_ops2001
06-02-2006, 12:23 AM
haha ! Bushido quá giỏi rồi :drinks:
Thân :lol: