PDA

View Full Version : Cho thuê địa điểm mở Dojo!!!

gianghohiemac
11-13-2007, 12:55 AM
Thấy tiềm năng phát triển Aikido ở HN khá lớn, nhưng địa điểm để làm sân tập thì thực sự là hiếm. Nên công ty tôi mạnh dạn đầu tư xây dựng 3 tầng nhà trong thành phố cho các CLB nào muốn phát triển thêm.:friends::laugh: . Mặt bằng xd: 4000m2 x 3 tầng.
Hôm sau tôi sẽ post ảnh lên .:friends:

torise
11-13-2007, 07:30 AM
Ồ ! Thông tin tuyệt vời.
Như vậy là Hà nội sắp có 1,2 héc ta sàn tập. Công ty bạn lời chắc luôn.
Share vô Sài gòn nửa héc ta đi bạn ơi. Tớ nghĩ lợi nhuận sẽ cao hơn.
Chúc cuộc đầu tư thành công.:ohmy: :biggrin:

gianghohiemac
11-13-2007, 07:13 PM
Ồ ! Thông tin tuyệt vời.
Như vậy là Hà nội sắp có 1,2 héc ta sàn tập. Công ty bạn lời chắc luôn.
Share vô Sài gòn nửa héc ta đi bạn ơi. Tớ nghĩ lợi nhuận sẽ cao hơn.
Chúc cuộc đầu tư thành công.:ohmy: :biggrin:
Chán quá chụp ảnh rồi lại không sao post được :mad: .
Theo gía cả hiện này thì giá thuê văn phòng vào tầm từ 10$ tới 50$/m2. Vì sự nghiệp Aikido nên bên em chỉ đưa ra mức giá hợp lý: 4$ (tầng 2,3) tới 5$/m2 tầng 1 ( Giá trên đã bao gồm VAT) :biggrin: .
Sẽ cố gắng post lại hình.

khunglongcon
11-14-2007, 04:33 AM
thử tính xem
4000m2 x 4 usd = 16000 usd/ nam
qui ra tiền việt = 256 triệu
mỗi tháng là 21 triệu
để có thể hoạt động đc thì CLB phải có ít nhất 300 võ sinh và học phí khoàng trên 100 ngàn.
có sân tập lớn như vậy thì tuyệt quá, nhưng có vẻ như quá rộng. để khai thác hiệu quả thì chắc phải liên kết với các môn sử dụng chung thảm tập (vd: judo...)

aiki
11-14-2007, 01:35 PM
Theo tui nghĩ giá là 4-5$/m2 cho mỗi tháng chứ khg phải nguyên năm đâu! Chưa kể tiền thảm nữa ... cũng khá hao nhỉ???

khunglongcon
11-15-2007, 01:26 AM
Theo tui nghĩ giá là 4-5$/m2 cho mỗi tháng chứ khg phải nguyên năm đâu! Chưa kể tiền thảm nữa ... cũng khá hao nhỉ???

nếu như đúng như bác Aiki nói thì cái dự án này ko hiện thực rồi. Cho thuê văn phòng có lợi hơn...

gianghohiemac
11-15-2007, 02:13 AM

nếu như đúng như bác Aiki nói thì cái dự án này ko hiện thực rồi. Cho thuê văn phòng có lợi hơn...
Vâng giá là 4 đến 5$/m2/tháng. Chưa kể tiền thảm, nếu tự làm thì tiết kiệm nhất , giá sẽ dao động tầm 550k/tấm ( 1mx2m), vị chi 50 tấm x 550 k = 27tr500k. Còn đặt mua nếu không lầm cả vận chuyển sẽ tấm > 1tr/tấm ( 1x2m).
Tất nhiên là cho thuê VP thì giá cao hơn, nhưng vì tinh thần Aikido nên em cứ cho thuê mở sân tập . DT thuê nhỏ nhất là >= 100m2.:biggrin: Thêm nữa sau khi thuê thì các bác thích tập giờ nào thì tập ( 24/24h; 7 ngày/tuần). :friends:
@Anmay: anh MOD ơi chuẩn bị đồ nghề đi anh nhé:friends: .

Bushido
11-15-2007, 09:51 PM
Bushido nghĩ nên kết hợp giữa cho thuê văn phòng vừa cho thuê sân. Sân tập ở dưới văn phòng ở trên. Vừa kinh tế vừa phát triển được phong trào Aikido.

tkdkid
11-16-2007, 02:37 PM
So với tiền lương trung bình của một nhân công tại Việt Nam mỗi tháng 1 triệu không các bác ?

Như vậy tui thấy sao giá tiền mướn 1 cái dojo ở Việt Nam bây giờ thật sự mắc nếu tính với đầu lương trung bình của một đầu người đi làm so với hầu hết các quốc gia mà tui biết quá, Hall aikido của tui từng tập 8mx25m, chỉ có 70 Úc Kim (khoảng 700 ngàn VN) mỗi 1 lần tập cho 30 người, dù nằm ngay trung tâm thành phố, được gọi là mắc khi nói với nhiều anh em mướn Dojo tập luyện khác.

Nhưng đó là giá chung chung của tất cả của mọi dịch vụ địa ốc tại Việt Nam mình tại 2 thành phố SG và HN ! tấc Đất như tất Vàng.

Nếu một ông thầy đi dạy võ với cái lý tưởng thì chắc lý tưởng này sẽ hao mòn vì tiền nông mất, nếu ông thầy cứ ngồi tính toán chuyện... Ngày mai hoc trò đi đông không ? mấy thằng học trò này chừng nào trả tiền cho mình... Vì ngày mai phải đóng tiền cho chủ rồi, rồi tiền cơm gạo chắc hết nổi niềm đam mê dù ông từng có lý tưởng lai láng tràn trề.