PDA

View Full Version : Một vài Điều Suy Nghĩ Và Góp Ý

cui_bap
11-03-2007, 12:27 AM
Mình đưa topic này lên mong dc đóng góp ý kiến làm sao cho hội Aikido TP ngày càng phát triển hơn về cả chất lẫn chiều sâu:

Hôm thứ 4, 31/10 vừa rồi có đọc 1 bài báo tuổi trẻ đăng bài "Bệnh Sính Quan Chức" nghĩ lại thì thấy thực trang Aikido TP cũng đang như vậy.

...................Dự hai cuôc họp này, ai cũng có sự so sánh: một giải đỉnh cao do LĐQV quốc gia tổ chức sao mà luộm thuộm.Luộm thuộm đến mức họp báo công bố giải mà chẳng trả lời dc nhưng cây vợt nào tham gia!....................
............Câu trả lời thật đơn giản: lãnh đạo ngành thể thao ko chào đón người tâm huyết, có trình độ mà cứ chăm chăm sắp xếp các cán bộ của mình vào cái ghế điều hành liên đoàn (tổng thư kí). Dù những cán bộ này, trên cương vị một quan chức nhà nước của ngành thể thao, chưa làm được gì đáng nhớ!
Chỉ tin phe ta, xem nhẹ chất xám của những lực lượng ngoài bộ máy nhà nước, đó là bệnh rất nặng của ngành thể thao.
........................

HUY THỌ

Trích Tuổi Trẻ (31/10/2007)

Mình ko biết chủ nhật vừa rồi có anh em nào thi hoặc lên xem thi nhất đẳng ko nhỉ. về trình độ chuyên môn thì mình ko bàn tới nhưng ngẫm lại thì cũng có chút buồn. Mình nghe kể lại là trước đây mỗi kì thi thăng đẳng đều rất đông. Đặc biệt là thi nhất đẳng hội phải tổ chức thành hai đợt và đợt nào thí sinh tham gia cũng phải trên 60 người riêng nhất đẳng. Hiện nay Aikido phát triển rất nhanh ở tất cả các quận đều có và thậm chí có quận còn có đến 2 hay 3 CLB mà không biết tại sao hay vì lí do đặc biệt nào đó mà kì thi lần này lại có rất ít CLB và các thí sinh tham gia (dưới 50 thí sinh thi nhất đẳng) mà hội tổ chức chỉ có 1 đợt, 1 con số thật đáng buồn cho phong trào phát triển Aikido cả nước.

Nhìn đi nhìn lại thì chỉ có các học viên của các CLB trong ban chấp hành thôi (còn các CLB khác đấu sao không thấy học viên tham gia !!!???).

Các anh em có ý kiến hay giải pháp nào đóng góp cho hội, để hội ngày càng phát triển trên tinh thần đoàn kết như lới giáo huấn của tổ sư "VŨ TRỤ NHẤT GIA". Chứ ko như hiện nay theo mình thì tình hình Aikido thành phố chia 5 xẻ 7 như bây giờ (Loạn 12 sứ quân):sad: .

Theo ý kiến của riêng mình, muốn hội Aikido của chúng ta ngày càng phát triển thì những quan chức trong hội ( có thể) ko có những kiến thức và kĩ thuật chuyên sâu nhưng chắc chắn phải hội đủ các yếu tố: CÓ TÂM, CÓ TẦM NHÌN, CƯ NG TRỰC, QUYẾT ĐOÁN, ko nên nhu nhược và ba phải. Thêm nữa cần phải mời gọi sự tham gia và đóng góp của tất cả CLB trong thành phố. Có phải Hội Aikido của chúng ta đang thiếu những yếu tố này !!!??? :sad:

Mình mong nhận dc những ý kiến đóng góp của các anh em. và mình mong những ý kiến xây dựng của anh em có thể dc hội quan tâm và chú ý đến. Thân :friends: :friends: :friends: