PDA

View Full Version : Đai ji` mới dc hoc jo, ken vậy!!!!

cloud
06-29-2007, 02:35 AM
mình mới học aikido, thấy trên dojo co mấy cây kiếm nhưng hok thấy ai sài hết, nên mún hỏi mấy bạn là tới đai ji mới dc học kiếm với gạy dza.

Steven
06-29-2007, 02:59 AM
Cũng tùy sân có khi cho học sớm , đai nào cũng được có khi yêu cầu xanh 3 trở lên , Ste có phụ hướng dẫn 1 lớp bạn nào muốn học cũng được , đai trắng cũng có người học nhưng trên 90% không học nữa sau 1tháng . Nên bản thân Ste nghĩ nên x3 là tốt nhất .

thevagrant
06-29-2007, 09:21 PM
Ở lớp mình cũng có một lớp học Jo, đai nào cũng có thể tham gia. Đai càng cao thì tập càng tốt vì đã có sẵn nền tảng thể lực và kỹ thuật.

cloud
07-01-2007, 07:10 AM
mình ko bít, nhưng bên mình ko thấy ai tập, chắc bên mình đai đen mới dc tập.

gianghohiemac
07-01-2007, 07:18 PM
Đai nào học jo cũng được, lớp tôi 1 tuần học jo 1 buổi dành cho cả lớp.

Steven
07-02-2007, 12:42 AM
chà vậy à , còn lớp mình thì học 2 ngày trong tuần , một buổi tập jo , một buổi tập ken , nhưng ai thích thì học , không bắt buộc!

chithanh
07-06-2007, 09:07 PM
Ở lớp Aikido của em, đai xanh là thầy bắt mua kiếm ( thầy bán 100k 1 cái) để tập rùi.Nhưng mà sau khi tất cả mọi người đều đã mua kiếm thì thầy lại không dạy nữa. Chán wa' !

cucat
07-06-2007, 09:29 PM
Ở lớp Aikido của em, đai xanh là thầy bắt mua kiếm ( thầy bán 100k 1 cái) để tập rùi.Nhưng mà sau khi tất cả mọi người đều đã mua kiếm thì thầy lại không dạy nữa. Chán wa' !

Hehee, thầy number 1 !

gianghohiemac
07-06-2007, 09:42 PM
Potay.cơm.canh:blink: . Cho hỏi có phải bạn học ở HN không vậy, còn không thì mình không biết???:wacko:
Chả bù sân tôi, trang bị mấy chục cây jo cho cả lớp tập , mà dạo này nóng quá toàn trốn buổi tập jo:cool: .

cloud
07-06-2007, 10:35 PM
chà vậy à , còn lớp mình thì học 2 ngày trong tuần , một buổi tập jo , một buổi tập ken , nhưng ai thích thì học , không bắt buộc!

bạn nì học ở đâu dzi, mình wa tập ké dc hok:smile: :smile:

Steven
07-06-2007, 11:45 PM
Mình tập ở q10,clb Nguyễ Tri Phương , không biết nữa , bạn lên sân xin hlv chính coi sao , mình học 357,5g-7g .:friends:

aiki
07-07-2007, 02:08 PM
Bên tui thì cứ 15-20 ph chót của giờ tập của HLV chính thì tâp Jo hay Bokken. Cứ 1 tuần Jo, 1 tuần Bokken. Lớp của cách HLV khác thì khg có.

HLV tui cứ đi 1 vòng.

Thế căn bản Suburi, xong bài quyền, xong tới Kumitachi xong lại về lại suburi. Đi 1 vòng như vậy thì cũng cỡ 6 tháng hơn mới hêt. Trong lớp nhập môn (2 lần 1 tuần) thì chỉ toàn căn bản, có nghĩa là cách cầm cho đúng và suburi thôi.

Lớp nâng cao thì mới tới bài quyền và kumitachi.

BlackcatXIII
07-10-2007, 09:59 PM
ở câu lạc bộ của mình thì ai cũng dc tập kiếm, ko bắt buột, 1 tuần tuần tập 1 buổi, tập rất nghiêm túc, rất khí thế.......................Aikido Meidokan......................:laugh:

chithanh
07-12-2007, 03:29 AM
Potay.cơm.canh:blink: . Cho hỏi có phải bạn học ở HN không vậy, còn không thì mình không biết???:wacko:
Chả bù sân tôi, trang bị mấy chục cây jo cho cả lớp tập , mà dạo này nóng quá toàn trốn buổi tập jo:cool: .
Anh Giang hồ hiểm ác ơi, em học ở HN , cụ thể là ở trường 10-10.Anh cũng học ở HN à? Anh học ở CLB nào mà hay thế?

gianghohiemac
07-13-2007, 02:28 AM
Anh Giang hồ hiểm ác ơi, em học ở HN , cụ thể là ở trường 10-10.Anh cũng học ở HN à? Anh học ở CLB nào mà hay thế?
Đọc bài của bạn cũng đoán bạn học ở HN :biggrin: . Hôm nào rảnh qua chỗ tôi tập cho vui, ngay cạnh chỗ bạn. Trường tiểu học Kim Đồng, ở đường trần huy liệu , cạnh hồ Giảng võ ý.