PDA

View Full Version : Tên Theo Ngày Tháng Năm Sinh!^^

camngot
05-13-2007, 09:12 PM
Bạn đã bao giờ nghĩ tên Xưa của bạn hay (đại loại là từ thời Cổ Đại Trung Quốc có kiểu đặt tên theo ngày tháng năm sinh ) chưa ? Thử xem nhé:
Họ: số cuối cùng trong năm sinh của bạn chính là Họ của bạn thời Cổ Đại.
Ví dụ bạn sinh năm 1980 thì số 0 cuối cùng,Họ của bạn là Liễu

0 : Liễu
1 : Đường
2 : Nhan
3 : Âu Dương
4 : Diệp
5 : Đông Phương
6 : Đỗ
7 : Lăng
8 : Hoa
9 : Mạc

Tháng sinh của bạn chính là tên Đệm của bạn, thử tìm xem:

1 : Lam
2 : Thiên
3 : Bích
4 : Vô
5 : Song
6 : Ngân
7 : Ngọc
8 : Kỳ
9 : Trúc
10 : ( ko có tên đệm )
11 : Y
12 : Nhược

Ngày sinh của bạn chính là Tên của bạn rồi:

1 : Lam
2 : Nguyệt
3 : Tuyết
4 : Thần
5 : Ninh
6 : Bình
7 : Lạc
8 : Doanh
9 : Thu
10 : Khuê
11 : Ca
12 : Thiên
13 : Tâm
14 : Hàn
15 : Y
16 : Điểm
17 : Song
18 : Dung
19 : Như
20 : Huệ
21 : Đình
22 : Giai
23 : Phong
24 : Tuyên
25 : Tư
26 : Vy
27 : Nhi
28 : Vân
29 : Giang
30 : Phi
31 : Phúc

---------------
thế thì cam tên là:Đường Ngọc Thiên :flirt:

hagakure
05-13-2007, 10:43 PM
Nếu vậy Haga tên là

Âu Dương Lam Thu ---> Có họ xa với Âu Dương Tây Độc lão tiền bối :blink:

Từ giờ mọi người gọi Haga là Bắc Độc Âu Dương Lam Thu nha - Cảm ơn cam ngọt nhiều :laugh:

Steven
05-14-2007, 10:22 AM
Còn e là ĐÔNG PHƯ NG Y LAM , :dry: chắc cũng bà con với ĐÔNG PHƯ NG BẤT B I!:biggrin:

Pikalot
05-14-2007, 10:31 AM
Âu Dương Vô Thu :blink: . Sao tên tui xấu vậy >.<

Steven
05-14-2007, 07:26 PM
:laugh: có thể hiểu là Âu Dương không có mùa thu không nhỉ!^^!

hagakure
05-15-2007, 12:44 AM
Y Lam ko được trêu Vô Thu như vậy :mad: - Anh thấy tên ai cũng đẹp hết - nhất là tên Lam Thu :cool: Mà cái tên Đường Ngọc Thiên nghe cũng khá được đó chứ nhỉ !:huh:

Steven
05-15-2007, 09:34 AM
:friends: hehe!e đâu có trêu đâu!^^!chỉ là dịch thôi à!khè khè!!

Pikalot
05-16-2007, 03:36 AM

Pikalot
05-16-2007, 03:37 AM
:dry: vậy mà nói ko trêu à.. Đừng có liều với nhà Âu Dương mà hối hận nha! Có nghe câu: "1 phút ham dzui mà ngàn năm nói ngọng" của Châu Bá Thông chưa :suicide:

cutemoon41
05-16-2007, 06:39 AM
Ha hạ, chị "chua" sao tìm ra cái này thú dzị thế, để em thử nha. Wait a minute........ He he, có kết quả đây, tên em thời xa xưa , xa xăm nào đó , là :Âu Dương Lam Thần .Éc ( giống tiếng heo kiu quá!) , sặc mùi kiếm hiệp, chắc hùi đó theo sư tổ học aikido dữ quá nên dzị!:blink:

camngot
05-16-2007, 09:07 AM
ơ! sao mọi ng toàn có họ là 2 chữ thế nhỉ? mỗi mình cam 1 chữ( độc quyền!:cool: )
@ moon: chị mà chua á? ngọt lịm nhưg dg mới đúg!:flirt:

lionmonkey
05-16-2007, 11:08 AM
Em là Diệp Vô Đình. Nghe giống... pê quá, hic

dolly
05-17-2007, 04:18 AM
hi, the thi em se ten la lăng y Ca

Gia_Khue
05-17-2007, 11:09 AM
Ặc, GK sẽ tên là Mạc Thiên Giai :blink: :blink: :blink:

myukyu
05-17-2007, 11:11 AM
Ặc! tui là Mac Lam Vân:blink: :blink: chả lẽ có họ với GK????:wacko: :wacko:

hagakure
05-17-2007, 07:01 PM
Có thể dễ dàng nhận thấy dòng họ Âu Dương đang làm cổ đông của Topic này :friends:

thevagrant
05-17-2007, 08:13 PM
Đường Ngọc Điểm xin ra chào các huynh đệ tỷ muội !!! :biggrin:
Chắc có bà con với Đường Ngọc Thiên .

camngot
05-18-2007, 12:44 AM
cam chưa thấy ai tên 2 chữ nhỉ( dg nghĩa với việc chưa thấy ai sinh thág 10:smile:)
@anh thevagrant : chắc em với anh có họ hàg xa xôi!:laugh:

hellboy_9x
05-18-2007, 12:50 AM
em tên Diệp Phúc nè:laugh:

Steven
05-18-2007, 01:59 AM
hehe!còn không biết nhận bà con họ hàng nữa!^^!

hagakure
05-18-2007, 03:26 AM
Xin mạn phép phân chia hai phái Chính - Tà theo tên gọi của mọi người . Có gì mọi người sau này báo tên cái là biết mình thuộc Ma Giáo hay danh môn chính phái ngay :biggrin:

Ma Giáo bao gồm :

1 - Âu Dương Lam Thần
2 - Âu Dương Lam Thu
3 - Âu Dương Vô Thu
4 - Bé trai Đông Phương Y Lam

Danh Môn Chính Phái Bao Gồm

1 - Bé gái Đường Ngọc Thiên
2 - Bé trai Đường Ngọc Điểm
3 - Bé gái Diệp Vô Đình
4 - Bé trai Diệp Phúc
5 - Bé gái Lăng Y Ca
6 - Chị Mạc Thiên Giai
7 - Chị Mạc Lam Vân

Việc phân chia môn phái có gì sai sót , mời mọi người tự đính chính nha - Ma Giáo luôn mở rộng cửa chào đón các thành viên ! Còn một loạt các thành viên khác đang không theo tôn giáo nào , mong tham gia gấp gấp
:laugh: :laugh: :laugh:

Gia_Khue
05-18-2007, 08:19 AM
GK được vô chánh phái hả?
GK, tên con gái đẹp vậy mà thành Mạc Thiên Giai, giống con giai wa'.:blink: :blink: :blink:

camngot
05-18-2007, 10:16 AM
ui! bé moon là ma đạo à?:ohmy:
@ chị GK: tên ý cũg đẹp mà chị!:laugh:

Steven
05-18-2007, 10:19 AM
:biggrin: thường thì ma giáo mạnh hơn chính phái phải hum ta!^^! vậy anh em Âu Dương ta có võ công cao hơn rùi!^^!

cutemoon41
05-18-2007, 11:47 AM
Ha ha, ko sao, ma giáo vẫn có ưu thế hơn chính phái chứ, tuy là có điều bị ..............kết liễu sớm !! Nhưng hông sao, mà công nhận 1 điều nha , tên em đẹp thiệt , ke ke!
To hakakure : he he, chắc con dzới bác có cùng họ hàng dây mơ rễ má dzì hồi đó òi, bắt tay làm quen nha bác! ^__________________________________^ ( miệng rộng quá!):wacko:

hagakure
05-19-2007, 11:48 AM
Gặp họ hàng thật vui - cùng là thành viên Ma giáo , tiểu cô nương không phải khách sáo :laugh: :friends: :friends:

lanhtu
05-19-2007, 06:48 PM
ôi trời vậy em tên là Hoa Thiên Thu à, hic hic uổng công làm trai bao nhiêu năm qua sao oa...oa...oa!!!
mà ko biết có họ hàng xa với Hoa Vô Khuyết không nữa

aikikai
05-20-2007, 03:10 AM
Đường Ngọc Điểm xin ra chào các huynh đệ tỷ muội !!! :biggrin:
Chắc có bà con với Đường Ngọc Thiên .

Tui, Đường Ngân Điểm, đại ca của Đường Ngọc Điểm( sinh trước hắn đúng 1 tháng) ahhhaa.
vậy tui chắc cũng đc tính bên chánh phải hỉ... :biggrin:

Steven
05-20-2007, 09:59 AM
:biggrin: vậy bữa nào tổ chức đại hội võ lâm đi hen!^^! :friends:

QQuan
05-25-2007, 06:54 AM
Hô hô, bổ sung thêm 1 thành viên của Ma Giáo đây :laugh:

Tên tui: Đông Phương Nhược Tâm <<~~ sao giống tên con gái quá :blink:
Cũng là họ hàng với Đông Phương Bất Bại :laugh: , nhưng chưa có ý định trở thành Đông Phương Bất Bại thứ 2 :laugh: :laugh:

thevagrant
05-25-2007, 09:08 PM
Coi bộ Đường gia có nhiều thành viên trong này nha !!! :biggrin:

camngot
05-26-2007, 12:41 AM
theo mí cái nì cũg có thể đoán ra năm sinh của mỗi ng!:biggrin: jờ cam mới bít anh thevagrant hơn cam đến 10 tủi!:blink:

hagakure
05-26-2007, 03:43 AM
Theo như danh sách sau chúng ta có một thống kê thế này :

- Có 3 người đang luyện Hà Mô Công của núi Bạch Đà
- Có 2 bé trai đang luyện Quỳ Hoa Bảo Điển
- Các môn võ của chính phái thì Haga chưa biết nhiều , mong các huynh muội tỷ bên đó phân loại giúp

Ma Giáo bao gồm :

1 - Âu Dương Lam Thần
2 - Âu Dương Lam Thu
3 - Âu Dương Vô Thu
4 - Bé trai Đông Phương Y Lam
5 - Bé trai Đông Phương Nhược Tâm

Danh Môn Chính Phái Bao Gồm

3 - Bác trai Đường Ngân Điểm
4 - Bé gái Diệp Vô Đình
5 - Bé trai Diệp Phúc
6 - Bé gái Lăng Y Ca
7 - Chị Mạc Thiên Giai
8 - Chị Mạc Lam Vân
9 - Bé Hoa Thiên Thu
:laugh:

Gia_Khue
05-26-2007, 07:38 AM
Chị Mạc Thiên Giai đang luyện môn Truy phu công :biggrin: :biggrin: :biggrin:. Không biết có ai luyện môn này cùng Mạc Thiên Giai không?

cucat
05-26-2007, 08:00 AM
CC tên là : Đỗ Bích Bình !??? Chẳng lẽ xưa kia mình là "phụ nữ" :dry: :dry: :huh: :blink: :laugh:

cucat
05-26-2007, 08:11 AM
Hehe, tên tiếng Tàu ai cũng bít rùi, h thì qua xem tên tiếng Nhật là gì nhen mọi người : hehe

" Bạn muốn biết tên Tiếng Nhật của mình là gi` ko !?!! Đơn giản thôi . " What is your Japanese name ? Take each letter of your name and substitute it with the japanese sound of the letter. " Hãy ghép thành tên mình nha : A- ka * B- tu * C- mi * D- te * E- ku * F- lu * G- ji * H- ri * I- ki * J- zu * K- me * L- ta * M- rin * N- to * O-mo * P- no * Q- ke * R- shi * S- ari * T-chi * U- do * V- ru * W-mei * X- na * Y- fu * Z- zi " ... it's fun try "

CC tên là : Katori Chidokato
:laugh: :laugh:

Steven
05-26-2007, 09:18 AM
hihi! tên ste là TOJIDOFUKUTO CHIIKATORI CHISHIDOTOJI , Đọc méo cả lưởi!hic hic!

Gia_Khue
05-27-2007, 08:37 AM
Tên thật:Chishikato Chiriki Chirido Rinkitori
Nick: Jikika Meridoku

Tên Gia Khuê theo tiếng Nhật ko khó đọc lắm hen :biggrin: :biggrin:

Gia_Khue
05-27-2007, 08:48 AM
Đâu fải tên mới đổi ra tiếng Nhật hen.
Thầm iu trộm nhớ ai thì gửi ngta 1 câu "I Love You" = tiếng Nhật "Ki Tamoruku Fumodo"

Steven
05-27-2007, 10:23 AM
khe khe!! cái này hay a`!^^! thêm vô bài học liền , mai mốt chi cho người khác áp dụng , he he!ty chị nhạ!^^!

antivirus
05-27-2007, 07:57 PM
Mạc Trúc Phong tên tui cũng hay chứ :laugh:

psi_ops2001
05-28-2007, 09:13 AM
Tên psi là Đường Song Vân :biggrin:

QQuan
06-05-2007, 03:00 AM
Hê hê, để tui thử phân loại võ công của bên Chánh Phái xem :laugh: :

3 - Bác trai Đường Ngân Điểm

--> 3 người này họ Đường, chắc là hậu duệ của Đường Môn ở Tây Thục, mà Đường Môn có 3 tuyệt kỹ là: Độc Khí, Ám Khí, Hỏa Khí. Bé Ngọc Thiên tuy bé nhưng đã học được công phu danh trấn dang hồ là Ngấn Lệ Ám Khí (tức là nước mắt :flirt: ), còn 2 người còn lại thì do lưỡng lự chọn giữa Độc Khí và Hỏa Khí nên tạm thời đang bế quan, chưa xuất giang hồ :laugh:

4 - Bé gái Diệp Vô Đình --> hậu duệ của Diệp Thần Y, nên chắc mốt là cô y tá xinh đẹp :laugh: , với chiêu Nhất Chích Xuyên Mông :laugh:
5 - Bé trai Diệp Phúc --> cháu của Bạch Vân Thành Chủ - Diệp Cô Thành, nên chắc đang luyện tuyệt kỹ Thiên Ngoại Phi Dép :laugh:

6 - Bé gái Lăng Y Ca

--> E hèm, cái này chưa nghĩ ra :focus:

7 - Chị Mạc Thiên Giai
8 - Chị Mạc Lam Vân

--> Chị Mạc Thiên Giai đang học công phu cao cấp là Truy Phu Công. Nhưng em là Mạc Lam Vân do chưa đủ hỏa hầu nên chỉ luyện được: Tầm Zai Công :laugh:

9 - Bé trai Hoa Thiên Thu

--> Khà khà, cùng là họ Hoa với Hoa Vô Khuyết, chắc tương lai cũng đẹp trai và si tình giống Hoa Vô Khuyết, nên sẽ học công phu Vô Khuyết Diện (mặt ko có khuyết điểm) và Mộc Si Công (trồng cây si) :laugh:

hagakure
06-05-2007, 03:31 AM
Danh môn chính phái thật quá nhiều cao thủ - võ phái thì cũng đa dạng & đáng sợ ghê người

mà QQuan phân tích thiếu mất các cao thủ Đỗ Bích Bình , Mạc Trúc Phong & Đường Song Vân kìa :cool:

thevagrant
06-05-2007, 05:40 AM
Hai ông anh nhà họ Đường : một người đang luyện Hút bụi cuồng phong (dùng để hút bụi ở các nhà máy ) ở cốc Dantherm Filtration, còn một ông đang tu luyện ốc vít công ( có thể vặn vít bằng tay) ở bích động kênh Tân Hóa !!!

hagakure
06-05-2007, 05:59 AM
Ma Giáo mình chỉ quanh quẩn toàn Hà Mô Công với Tịch Tà Kiếm Phổ , xem ra đã bị Chính Phái bỏ xa cả về chủng loại và sáng tạo . Nỗi buồn này biết ngỏ cùng ai :sad: :sad: :sad:

QQuan
06-07-2007, 09:01 AM
Sao harakure lại nói thế! Luận về chiêu số đúng là bên Chánh Phái nhiều hơn vì Chánh Phái nên thường... màu mè :laugh: . Còn bên Hắc Đạo tuy chiêu số ít nhưng lại mỗi chiêu xuất ra đều mang tu vị cao thâm, chẳng hạn như hagakure nói Hà Mô Công và Tịch Tà Kiếm Phổ

_ Hà Mô Công là công phu trấn sơn của Tây Độc Âu Dương Phong, nó mạnh tới nỗi Trung Thần Thông - Vương Trùng Dương đã phải dùng đòn hy sinh mới phá được.
_ Tịch Tà Kiếm Phổ, cùng 1 nội dung với Quỳ Hoa Bảo Điển mà Đông Phương Bất Bại đã sử dụng, khiến cho Lệnh Hồ Xung đã học được Độc Cô Cửu Kiếm mà cũng phải dùng kế mới thắng được đấy sao.

Một số ví dụ khác:

_ Trương Vô Kỵ học được thần công Càn Khôn Đại Nã Di của Minh Giáo, chả phải đã đứng đầu võ lâm bấy giờ, có ai địch lại đâu?
_ Chẳng hạn như chiêu Hấp Tinh Đại Pháp của giáo chủ Nhật Nguyệt Thần Giáo - Nhậm Ngã Hành một khi xuất ra thì đối phương sẽ bị hút hết võ công của đối thủ. Ai nghe mà ko kinh hoàng sao.

Cho nên có thể Chính Phái nhiều hơn về chủng loại và sáng tạo, nhưng chưa chắc mạnh hơn Hắc Đạo tuy ít mà mạnh. Thân :friends:

hagakure
06-07-2007, 10:32 AM
Hoàn toàn tỉnh ngộ :laugh: QQuan nói nghe hợp lý hợp tình lắm :friends:

Gia_Khue
06-08-2007, 09:15 AM
Nghe Qquan fân tích mà lùng bùng lỗ tai, chắc là luyện tiểu thuyết Kim Dung kỹ càng lắm à.

thevagrant
06-08-2007, 08:44 PM
Mình không đồng ý với QQuan cho lắm, giữa Chánh và Tà biên giới rất mỏng manh, khó phân biệt, điều quan trọng nhất là tâm người luyện võ thôi (đã có một loạt bài của anh NgDalat tranh luận về vấn đề này rồi), trời trong xanh cũng có thể kéo mây đen, và trong đêm đen dăm ba ngày cũng có trăng sáng mà.

Theo ý mình thì Chánh phái và tà phái phân biệt theo vài yếu tố sau:
+ Chánh phái: luyện những môn võ thuận theo âm dương ngũ hành, khi ra đòn thì trực diện, đả bại đối thủ bằng thực lực của mình.
+ Tà phái: luyện những môn võ huyền bí (cái này chưa hẳn là tà), dùng độc dược, ám khí, khi lâm trận thì hay dùng mưu mô, đánh lén...

Trong Chánh có tà, trong tà có chánh, quan trọng là người học võ có luyện được võ đức không nữa, Hà Mô Công trong tay Dương Qua hay Càn Khôn Đại Nã Di do Trương Vô Kỵ thi triển thì không thể nói là Tà được.

Người ta hay nói " Đạo cao một thước ma cao một trượng" nhưng cuối cùng Tà lúc nào cũng thua Chánh vì " Nhân chi sơ tính bản thiện", bản ngã lương thiện của con người sẽ chiến thắng tất cả !!!

Vài ý tranh luận có thể làm loãng chủ đề, mong các bạn thông cảm .

hagakure
06-08-2007, 09:08 PM
Chính Tà ở đây chia ra ko phải để tranh luận ai Tà ai Chính mà là để anh em 2 "phe" Chính Tà thư giãn vui vui bác Thevagrant ạ :laugh: :laugh:

thevagrant
06-09-2007, 12:31 AM
Mình biết mà :friends: :friends: :friends: !!!

Ăn mày
06-09-2007, 08:17 AM
:biggrin: Gớm! Tên Khất ngày xưa thế này sao???
ĐƯỜNG LAM NINH tại hạ cin ra mắt hai phái Hắc-Bạch giang hồ!
Có gì mạo phạm mong các Cao thủ rộng lòng thể tất ạ!:friends: :focus:

AM

Ăn mày
06-09-2007, 08:23 AM
:laugh: Chiết tự cái nhể!
ĐƯỜNG = ĐƯỜNG HOÀNG (họ Hoàng hiện nay):flirt:
LAM = LAM LŨ (nghề nghiệp hiện nay):smile:
NINH = YÊN ỔN (chắc là sau này sẽ được):biggrin:

Ờ kể ra cái "trò" này của Cam cũng hấp dẫn và cóa phần đúng đấy. Hy vọng Khất sẽ "ăn về hậu vận" nhề!

Thank Cam!

AM:friends:

QQuan
06-10-2007, 10:01 PM
Khà khà, cảm ơn bác thevagrant đã chỉ giáo :laugh: , như hagakure đã nói ở trên, việc phân biệt võ công để cho vui thui, bởi vì đây là box Thư giãn mà :cool:

Mà nói đi nói lại thấy Chánh Phái nhiều hơn Ma Đạo thật đấy :biggrin: , ko biết có nên xếp Đường Môn vào Ma Đạo ko? Bởi vì tuyệt nghệ của Đường Môn là Ám Khí với Độc Khí mà :cool: . Mà nếu xếp Đường Môn vào Ma Đạo thì lại nhiều hơn Chánh Phái :laugh:

Chị G_K: E hèm, về tổ sư Kim Dung thì em chỉ được tổ sư truyền cho 1 chút ngón nghề võ vẽ thui, chứ về việc cao thâm, thì em vẫn chưa đủ hỏa hầu, sợ tập nhiều sẽ tẩu hỏa nhập ma :laugh:

camngot
06-11-2007, 02:18 AM
ui! xem ra trog forum họ Đường là nhiều nhứt nhỉ!:flirt:

thevagrant
06-11-2007, 07:26 PM
Không biết sư huynh Đường Lam Ninh có phải là đại ca của Đường gia chưa nữa hay mới là nhị ca hoặc tam ca thôi ??? Không biết mấy chục năm bôn ba giang hồ sư huynh có học được tuyệt kỹ nào không ? :biggrin:

hagakure
06-12-2007, 01:31 AM
Mùa hè 1999 , năm mà Manchester United làm cú ăn ba ấy . Haga đã được tiếp kiến Kim Dung lão tiền bối trong suốt 3 tháng hè . Thời gian tương phùng tuy ngắn ngủi nhưng tiền bối cũng kịp truyền thụ cho Haga 7 bộ bí kíp lần lượt là :

1 - Tiếu ngạo giang hồ
2 - Võ lâm ngũ bá
3 - Xạ điêu anh hùng truyện
4 - Thần điêu đại hiệp
5 - Ỷ thiên đồ long ký
6 - Thiên long bát bộ
7 - Quỷ bảo

Trong thời gian vỏn vẹn 3 tháng đó , với tài năng siêu nhân - tiền bối Kim Dung đã làm giúp Haga luyện thành công chiêu thức " Read xuyên màn đêm " ( đọc sách thâu đêm ) . Võ công này lúc bắt đầu luyện thì tưởng là chính đạo nhưng sau khi có chút lịch duyệt về y học Haga mới biết đây là môn độc công tà giáo hết sức nguy hiểm . Lợi & hại rất khó xét đoán nên mọi người cần hết sức cẩn thận khi luyện nhé - đôi dòng chia sẻ cùng mọi người - Amen :flirt:

zin51_danhda
07-28-2007, 10:40 PM
Hic, siêu phàm thật!:blink: Đàn em toàn xem film, ko làm sao đọc đc cả đống truyện như vầy!
Nhân tiện, tên em là: Liễu Lam Ninh. Nghe ngu ngu làm sao í :laugh:

cloud
07-29-2007, 10:14 AM
cai nì zui wa, đệ xin ra mắt mấy sư huynh muội, đệ đến từ Liễu sơn trang thuộc danh môn chánh phái :biggrin: :biggrin: , tên là Liễu Kỳ Tư ( ặc ặc tên con gái), ko bit có bà con nèo của đệ đi lạc vô đây hok.

còn tên tiếng nhật của đệ là: Chikaki.

hagakure
07-29-2007, 06:52 PM
2 bạn Liễu Nam Ninh & Liễu Kỳ Tư có cải chính quy tà ra nhập Ma Giáo ko ? :friends:
Sẽ có quà tặng là mỗi người sẽ nhận được 1 cuốn Tịch tà kiếm phổ làm vốn ban đầu .
Ma Giáo hiện chưa có ai tập công phu này nên các bạn ko sợ bị đụng hàng đâu :laugh:
Tha hồ mà xưng bá ! :nea:

cloud
07-29-2007, 11:54 PM
đệ đang tập di hoa hoán ảnh (tiếng Nhật là taino canten) hahhhahaa, đệ ko mún làm thái dám đâu hahah cảm ơn ý tốt của sư huynh.

claude.huynh
08-03-2007, 11:26 AM
tên tui là Đỗ Ngọc Phi. Vậy thuộc tà phái hay chính phái vậy?:unsure:

mimo
08-04-2007, 06:06 AM
cho em tham gia với, bác này có tên tiếng trung roài thì cho em bon chen tiếng hàn nhớ. híhí
Te^n tie^ng' han` ne`

I.Ho.:
Họ theo tiếng Hàn chính là số cuối cùng trong năm sinh của bạn.:flirt:

- 0: Park
- 1: Kim
- 2: Shin
- 3: Choi
- 4: Song
- 5: Kang
- 6: Han
- 7: Lee
- 8: Sung
- 9: Jung

II. Đệm:
Tên đệm trong tiếng Hàn chính là tháng sinh của bạn.:laugh:
- 1: Yong
- 2: Ji
- 3: Je
- 4: Hye
- 5: Dong
- 6: Sang
- 7: Ha
- 8: Hyo
- 9: Soo
- 10: Eun
- 11: Hyun
- 12: Rae

III.Te^n:
Tên bạn chính là ngày sinh của các bạn đó :cool:

- 1: Hwa
- 2: Woo
- 3: Joon
- 4: Hee
- 5: Kyo
- 6: Kyung
- 7: Wook
- 8: Jin
- 9: Jae
- 10: Hoon
- 11: Ra
- 12: Bin
- 13: Sun
- 14: Ri
- 15: Soo
- 16: Rim
- 17: Ah
- 18: Ae
- 19: Neul
- 20: Mun
- 21: In
- 22: Mi
- 23: Ki
- 24: San
- 25: Byung
- 26: Seok
- 27: Gun
- 28: Yoo
- 29: Sup
- 30: Won
- 31: Sub

ps: em vẫn iêu tên tiếng việt của mình nhứt. iu nhứt Vịt Nam =))
để em mở đầu trước nhớ, tên em là Shin Yong Yoo -> đọc méo cả miệng :))

hagakure
08-04-2007, 07:36 AM
Haga tên là Choi Yong Sup - :friends: - Thanks bạn Mimo Shin Yong Yoo nhé

thevagrant
08-04-2007, 08:36 PM
Tên tui là Kim Ha Rim, sao giống tên con gái quá vậy !!!

camngot
08-04-2007, 10:42 PM
tên cam là: Kim Ha Bin, hihi!nghe nó sao sao ấy!:laugh:

lanhtu
08-07-2007, 02:57 AM
sung ji jae là tên em hic kể ra là ji sung jae thì dễ đọc hơn:laugh:
mà họ shin hình như là anh em gì đó với hoàng tộc trong phim Goong đấy:blink:

cutemoon41
08-08-2007, 01:59 AM
Tên của em là Choi Song Hye.....Hic , hem thích họ Choi tí nào , Choi= chọi ( em đâu thích oánh lộn :huh:)
To chị cam chua : he he, tên chị giống con trai, he he :flirt: , mừh tên chị giống bác Thevagrant quá nhở?
:cool:
To lanhtu : he he, Shin chỉ là tên của nhân vật thui, còn họ của dòng tộc là Lee ( nhân vật Lee Shin i', :smile: )

camngot
08-08-2007, 09:30 PM
Tên của em là Choi Song Hye.....Hic , hem thích họ Choi tí nào , Choi= chọi ( em đâu thích oánh lộn :huh:)
To chị cam chua : he he, tên chị giống con trai, he he :flirt: , mừh tên chị giống bác Thevagrant quá nhở?
:cool:
To lanhtu : he he, Shin chỉ là tên của nhân vật thui, còn họ của dòng tộc là Lee ( nhân vật Lee Shin i', :smile: )
con nhóc này, ng ta đã cố giấu đi mà nó còn lôi ra!:huh: mà tại vì chị với anh Thevagrant có cùg số cuối của năm sinh và cùg thág sinh nên giốg nhau thế, hihi, tên của anh Thevagrant lại giốg con gái!^^

cherry
09-17-2007, 01:12 AM
choi ten theo ngay thang nay cung vui wa , nhung cam ngot suu tam tai lieu nay o dau vay .:smile:

khunglongcon
09-17-2007, 03:41 AM
mình tên là: Kang Hye Won, em của Kang Ta (ca sĩ nổi tiếng HQ) :laugh:

camngot
09-17-2007, 07:18 AM
choi ten theo ngay thang nay cung vui wa , nhung cam ngot suu tam tai lieu nay o dau vay .:smile:
do sag blog con bạn thấy up nên "chôm" wa thui cherry à!:laugh: mà mimo cũg có sưu tầm ý, chứ ko fải mỗi mìh cam đâu:flirt: