PDA

View Full Version : 20/11

cherry
11-14-2006, 12:07 AM
Chào mọi người nhân ngày 20/11 này , chery xin kể mọi người nghe về một người thầy aikido đậc biệt của cherry. Xin hỏi ở đây có ai từng đi học phụ đạo aikido chưa ?Cherry còn nhớ đó là lần mà chỉ còn hơn một tuần nữa là đến ngày thi lên cấp của lớp . cherry vốn không định thi vì biết mình có thi cũng không đậu nổi ,(em mới nghỉ bệnh gần hai tháng chưa ôn luyện gì cả ,vả lại ở nhà cũng không cho em đi tập nữa) vậy mà có một người đã làm thay đổi ý kiến của cherry.đó là thầy , thầy đã không quản ngại đường xa đến nhà năn nỉ gia đình cho cherry đi học ,cũng chính thầy đã âm thầm xin huấn luyện viên cho cherry được dự thi.).Sau đó là những chuỗi ngày ôn luyện hầu như lúc đó ngày nào cherry và thầy cũng có mặt trên sân hai ca, kể cả ngày chủ nhật .không có oke, thầy làm oke cho mình luôn. Đáp lại công sức của thầy là kết quả thi của mình cũng không tệ(dù sau đó mình vẫn không dược học lại , điều mà trước đó mình nghĩ là không thể nào làm được.cherry đã cám ơn thầy bằng cách đi cổ vũ nhiệt tình cho ngày thi lên nhất đẳng của thầy cũng là ngày 20/11 năm ngoái.Vì thầy chính là sư huynh lớp trưởng của lớp cherry và bây giờ kiêm anh hai của cherry luôn.Nhưng 20/11 này chery không được gẳp thầy rồi.Chắc mọi người cũng có những kỷ niệm về ngươi thầy của mình , vẩy mọi ngưởi cũng chia sẻ với em đi.