PDA

View Full Version : chào Cam ngọt

cherry
11-11-2006, 05:54 AM
Chào cam ngọt , minh la một thanh viên mới vao diễn đàn thôi . Minh cung la một học sinh trung học nhu cam ngọt , chính xac la chỉ con năm nay nua thoi .
nhưng minh thấy mình khác cam ngọt nhiều lắm, mình thấy cam ngọt sống có định hướng , co mục đích , chứ con minh thì không được như vậy .Cuộc sống đối với mình bây giờ ngoài aikido ra chắc không còn gì la đam mê là ước mơ nữa nữa, mà bây giờ cũnglâu rồi mình không còn được đi tập nữa,mình buồn lắm mấy nhưng vào diễn đàn nay thấy rất hay , ít ra mỗi khi nhớ sân ma không lên đươc vào đây nói chuyên với mõi người cũng đỡ buồn .:neutral: .

cucat
11-11-2006, 07:20 AM
Uhm, hi cherry,..bạn cứ vô mục thư giãn rùi tâm sự zoi mọi người nè. Hy vọng bạn sẽ tìm thấy nhiều niềm vui nơi đây ! :laugh: :drinks: :funny: :friends:

camngot
11-11-2006, 09:23 AM
ch chery ơi!(vì chị hơn em 2 tủi)mỗi người có 1 tính cách,định hướng khác nhau chị ạ!như em cũng chưa chắc là tốt,vì nhìu lúc m cũng sợ,càng ước càng mơ nhìu thì có thể sẽ fải thất vọng nhìu!:upset: em cũng nghỉ aikido rùi!nhưng cái đó ko wan trọng nếu mình có thể tự tập và vẫn đam mê aikido thì sau này cũng có thể học típ!em thấy mỗi người có 1 đam mê của chính mình là dc,đừng đi theo sự áp đặt hay là 1 cái bóng của ai đó là dc!chúc chị vui vẻ!À!chị có thể chia sẻ với anh chị trong HKD,sẽ cảm thấy thoải mái hơn đó chị!:iwink:

The Last Samurai
11-11-2006, 10:36 AM
Hi Cherry và Camngot!
Cứ mỗi năm học mới đến là một số Aikidoka lại tất bật, có người thì học Anh văn, có người thì luyện thi đại học, cuối cấp, ...nên số lượng Aikidoka rời bỏ sân tập cũng không ít, trên Dojo của mình cũng vậy. Thật ra thì đó không phải là vấn đề phải nuối tiếc, vì khi bạn học hành ổn định, tâm trí thoải mái thì tinh thần khỏe khoắn, học võ sẽ càng mau tiến bộ. Thời gian qua mau lắm các bạn à, cứ lo học văn hóa cho tốt, sau này bạn sẽ vui vẻ khi đến với Aikido. Nếu không có thời gian tập, lâu lâu bạn lại lên Dojo là điều đáng quý rồi, còn gì vui hơn khi thầy trò và bạn bè gặp nhau. Cứ vậy nhé, vui lên đi vì thời gian dành cho võ thuật còn dài so với tuổi của các bạn. Thân.

cherry
11-14-2006, 06:26 AM
Cám ơn Cam ngọt và mọi ngừoi trong diễn đàn nhiều lắm , thật ra, lúc đầu em chỉ định lên diễn đàn này thư giãn một chút thôi nhưng không ngờ lại mọi người lại dễ thương như vậy. thật ra nhiều lúc em cũng nghĩ cách nghĩ của em thật lệch lạc nhưng thật sự , chưa lúc nào em lại cảm thấy chán nản và bế tắc như lúc này .mỗi khi em buồn chỉ cần lên sân aikido một buổi là vui lại ngay , những ngưồi bạn trên sân tập bao giờ cũng hiểu em nhiều hơn . em vẫn thưông nghĩ có lẽai đén với aikido cũng có những điểm tương đồng nào đó .Em biết là không bao giờ quá muộn để học hết nhất là đó đã là đam mê của em , nhưng xa sân aikido gần một năm rồi em cũng nhớ sân lắm. Cam ngọt à, chị cũng muốn nói chuyện với cam ngọt lắm, hẹn gặp lần sau nha.:neutral:

QQuan
11-20-2006, 05:14 AM
Cherry học Aikido ở Dojo nào vậy??? :flirt:

cherry
11-21-2006, 06:06 AM
mình hoc o san tinh vo cua q5 do,minh da hoc o do hai nam roi, con qquan.

QQuan
11-25-2006, 05:45 AM
Hic, xui quá, qquan học ở Hồ Xuân Hương, Q3.

Hồi trước có thằng bạn học ở Tinh Võ, Q5, rủ đi học ở đó, nhưng xa quá nên ko đi :ieek:

cherry
11-28-2006, 06:21 AM
Hồi trước ở sân cherry cũng có người chuyển qua Hồ xuân hương nhưng nghe nói ở đó tập giờ sớm lắm (toàn giờ âm không à).:smug:
không biết ở sân xuân hương tập sao chứ sân cherry học không thấy nói nhiều về phần ki , lên đây mới thấy nhiều bài hay quá chừng mà khi tập mấy thầy ít chú trọng ,buồn wa!!

QQuan
12-01-2006, 10:25 AM
Hì, tại vì sân Aikido của HXH phải xài "ké" sân với Judo mà Judo được học vào "giờ thiêng" lúc 6h-7h30, cho nên Aikido phải học từ 4h30-6h hoặc từ 7h30-9h.

À, về võ học thì: "học thầy ko tày học bạn". Có thể trong 1 lớp có hàng chục học viên thì 1 mình thầy ko thể nào chỉ hết tất cả cho từng người được, bạn ko hiểu chỗ nào cứ mạnh dạn lại hỏi mấy anh đai đen và nên tập chung với mấy anh đai đen, vì mấy anh đai đen đánh rất chắc và biết những khiếm khuyết khi bạn đánh để bạn sửa dần dần.

Chúc vui :laugh: