PDA

View Full Version : Đi tập võ???

Guest
09-22-2006, 05:39 PM
Đọc cái bài nầy trong 1 website của trường "Áo Tím", các Chị khuyên nhau nên đưa con cái đi học võ, tui đọc thấy hay hay... Vì mình đi tập Aikido chứ không phải là Karate... Không gặp mấy chuyện nầy !

"Hi bạn tui, mấy người từng muốn đi tập võ ! tui có ý kiến.

Hồi chiều này á, đi làm về đem pizza ra chưa kịp liếm thì đã phãi lóc cóc lấy xe đưa junior (Thằng cu nhà tui) đi học Karate, nó ốm quá nên cứ bị mấy đứa con gái trong lớp ăn hiếp quài, cho nó học đễ nó trị mấy ã chớ hong má con cùng cãnh ngộ sao !

Hôm nay ngày đầu, tới thì thấy đủ thứ đai vàng đỏ hường đen, mà nữ nhiều hơn nam, con nít có, bà già có, mà dậy thì cỡ tui cũng có nữa, thấy tụi nó training sáp lá cà đã thiệt, tui biễu hay mình cũng ghi tên vô học với junior, chơi 1 bài quyền không tên số 4 là mấy anh lát cái con mắt, rồi ôm nhau vật lộn được đấm lưng chùa nữa, có lý à ...

Cái tui đi mở cửa xe lấy cái bóp vô ghi danh cho 2 mẹ con luôn, ra xong đi trỡ vô thì thấy bu nguyên 1 đám, chạy lợi thấy junior lỗ mũi ăn trầu đứng khóc thút thít, mấy cô lớn tuỗi đứng dỗ mà ãnh cũng cứ khóc, thì ra nó bị con bé kia chơi 1 cú atemi hay gì đó ngay mũi nên chãy máu cam, ãnh hay có tật chãy máu cam nên tui hong lo gì mấy, nhưng mà tui cũng bõ cái ý định ghi tên học chung với nó luôn, con nít với nhau mà nó còn quýnh chãy máu mũi, gặp mấy chàng sung sức đè ra nhéo chắc tui chết ....

Quay ra xe thì mẹ ơi, chiếc xe tui bổng nhiên có khúc cây gì đó đen đen nối lại 2 đầu với sợi dây xích nằm trước cái kính xe bây giở đã bể thành mảnh vụn, mấy ông thần da đen nho nhỏ đang đứng chỉ chỏ tùm lum, nghe giải bài 1 tí thì hiểu là một trong mấy ông thần múa may sao đó để cây côn bay vèo qua cửa sổ vào xe tui bể cả kiếng.

Có ai biết có môn võ nào ít mạnh bạo như vầy không?, nghe nói mấy môn gì như đạo, hiệp đạo khí, thái cuc đạo chi chi làm ơn chỉ cho tui để cho mấy junior tập, chứ cái nầy mạnh bạo quá."

Thân mến:friends: :friends: