PDA

View Full Version : "Điểm nhấn" của tình yêu!

souxauxi
09-22-2006, 07:41 AM
Lời tỏ tình được cho là "rúng động" không chỉ trong giới trẻ mà còn làm không hiếm người thuộc thế hệ 6X, 7X tham gia diễn đàn...

Cần một chút ý nhị và kín đáo!

Không biết tôi có phải là người quá cổ hủ không nhưng tôi vẫn thích những gì ý nhị và kín đáo "phong cách Á Đông" một chút. "Nói bằng trái tim và nghe bằng trái tim" - nhẹ nhàng, đơn giản miễn là chân thành...

...@...

Ầm ĩ quá!

Tình yêu cần sự rung động, chia sẻ của hai con tim và càng kín đáo, âm thầm lại càng mãnh liệt vì con gái yêu bằng tai mà! Thời buổi Internet, thiếu gì cách tỏ tình lãng mạn nhưng lại kín đáo chứ đâu nhất thiết phải gây chú ý như vậy.

VĂN NGUYỄN (Hà Nội)

Đừng sợ tỏ tình!

Nhiều bạn trẻ cứ thích coi phim Hàn Quốc, chẳng phải vì cũng thích những chuyện tình lãng mạn đó sao? Có ai không thích một chuyện tình lãng mạn chứ? Khi yêu, người ta có thể làm tất cả để bày tỏ và chứng thực tình yêu của mình. Nhiều bạn tôi cũng rất muốn tỏ tình theo cách của M.Kh. hoặc cũng muốn được người ấy tỏ tình theo kiểu đó nhưng lại sợ. Sợ người khác sẽ nhìn, bàn tán, và quan trọng hơn hết là họ muốn được yên thân, không muốn ai biết "chuyện của hai đứa mình". Chuyện bạn M.Kh. đã thật sự làm dấy lên những suy nghĩ, ý định bị chôn vùi ấy. Hãy để người yêu bạn có được những giây phút tuyệt vời khi nhận tình yêu của bạn, khi thấy bạn đã làm mọi thứ vì mình. Đừng thấy chuyện gì hơi lạ lẫm, khác thường thì lại cho là "sến", phô trương. Hãy nói, hãy "tỏ tình theo cách của bạn".

...88uyen

"Điểm nhấn" để tình yêu hồi sinh

Tình yêu lúc nào cũng đẹp. Nhưng thật khó giữ đến răng long tóc bạc. Ở cương vị là cha mẹ, khi đọc được tin này, cô cũng thấy cần có những "điểm nhấn" khó quên trong quá trình yêu, sau này có mai một còn điều để nhớ, cho tình yêu có thể hồi sinh... Miễn sao lời tỏ tình không gây thiệt hại cho người khác. Phải trân trọng để luôn đạt được hạnh phúc và học thật giỏi nhé.

thuynguyen

Cuộc sống cũng cần lãng mạn

Đôi khi tôi thấy mình thật sự mệt mỏi khi chẳng thấy sự lãng mạn ở nơi nào trong cuộc sống. Rồi hôm nay khi đọc bài báo xong, tôi cảm thấy vui vui vì ít ra trên đời này, sự lãng mạn vẫn tồn tại. Tôi nghĩ những người còn biết trân trọng sự lãng mạn thì mới cảm nhận được thế nào là hạnh phúc thật sự.

Tôi chúc cho hai bạn có được một tình yêu đẹp và lãng mạn!

Tien Le Thuy

Guest
09-22-2006, 02:48 PM
Bao nhiêu người trong chúng ta được một người nào đó tỏ tình nhỉ? Phái nữ chắc chắn là nhiều rồi nhưng mấy vị nam nhi di chí ở 4rum mình có ai được cái cảm giác... Dưới ánh đèn cầy lung linh, hoa hồng thơm ngác gì gì đó có một nường con gái thật đẹp khẻ e ấp nói lên 1 tiếng "Em yêu anh" nghe đả và lùng bùng muốn nổ tung cái lỗ tai chưa mấy bác?

Đối với người phụ nữ chuyện "Lời tỏ tình dễ thương" lúc nào cũng bắt nhóm đàn ông chung tui phải đi đầu, tiên phong, phấn khởi hồ hởi nói lên trước, mà nói lời tỏ tình bộ dễ lắm hà?, có người tui từng biết khi tỏ tình với người yêu từng phải viết lời tỏ tình ra giấy đọc đi cả chục, trăm lần, đứng trước gương lấy dáng, rồi đi tắm cũng lẩm nhẩm như đến khi đối diện với người ta thì cá lăm, lấp bấp quên bà nó muốn nói gì (cái nầy nói theo kinh nghiệm bản thân - Kẻ luôn luôn đau khổ trong chiến trường tình ái là tui đây nhe !) cho đến khi về nhà, chui vô phòng đắp mền mới nhớ ra nguyên cả bài văn tỏ tình... Thiệt tình !

Chia sẽ kinh nghiệm đi mấy bác? chứ ở đây cao thủ nhà võ thì nhiều rồi nhưng cao thủ trong tình trường thì tui biết lai rai cũng vài trăm mống như là Anh Aiki (từng làm dậy sóng bao nhiêu trái tim Bác Mỹ), Hungkid3 (Đẩm nát lệ bao con tim từ Nam ra Bắc)... Zen với kỹ thuật và chiến lược tấn công chớp nhoáng làm rung chuyển trường tình Singapore sau nầy bao nhiêu thanh niên đất Sing lấy tên và được tôn là tổ sư của trường phái Zen-lopora... sau nầy lọt thêm một em Cucat làm dậy sóng tại phố biển Nha Trang muốn lật bứt cả "Hòn Chồng"....

Chia sẽ đi mấy bác !:drinks: :drinks:

Yo
09-22-2006, 07:46 PM
:bigsmile: bữa nay vô khai trưong mục này thử coi sao :bigsmile:
Về tình trường thì Yo tui đây không bằng anh Aiki làm dậy sóng bao trái tim Bắc Mỹ , cũng không bằng đại sư Zen tung hoàng Châu Á :bigsmile: càng thua xa bà chị Gỏi Khô Bò định tổ chức đám cưới có 1 không 2 ở VN là cô dâu chú rể mặc đồ tắm tổ chức tại bãi biễn :bigsmile: Nhờ bản chất khù khờ nên được 1 quý cô ngưỡng mộ và chở che trong suốt 1 khoảng thời gian dài 8 năm và đến một ngày , ngày cả thế giới đều cho rằng ai nói điều gì cũng là vô nghĩa người ấy lại thốt lên rằng : "anh có thể yêu em suốt đời hay không" cứ nghĩ là nói đùa nên ừ đại ai ngờ đâu đó cũng là lời tuyên thệ "bị giam cầm suốt cuộc đời này" :isad: . Ôi thời huy hoàng như anh Aiki, Zen và Cucat đã xa vời .
Chuyện tình của em nó vậy đó anh DCH :bigsmile:

Guest
09-22-2006, 07:54 PM
:...càng thua xa bà chị Gỏi Khô Bò định tổ chức đám cưới có 1 không 2 ở VN là cô dâu chú rể mặc đồ tắm tổ chức tại bãi biễn :bigsmile:

Vậy mà hôm rồi nghe anh nào nói là Chị Gỏi Khô tính mở đám cưới dưới biển chứ không phải trên hay tại bờ biển...Cho nó hách nhất Việt Nam !!!

Vậy là cuộc tình của Anh Yo hạnh phúc lắm rồi... Đúng là mèo mù xinh đẹp vớt cá rán (Anh Yo là Cá rán ngon lành).

Chúc mừng lao tù hạnh phúc của Bác YO.:drinks: :drinks:

aiki
09-23-2006, 06:29 PM
Trùi ui! anh DCH ui! tui chỉ mong sao được như mấy anh nói! Tui thì chả thấy "dậy sóng dậy xiếc" gì hết ráo, mà cứ đưọc khen là người mát tay! Tui mà cua ai thì ''người ấy'' lên xe hoa về nhà chồng liền ....

Số tui là số con ... heo! Chả được cô nào ra tỏ tình bằng văn hay lời hết, mà chỉ được tặng .... đồ ăn thui! Ví cái tật ham ăn nên tui mới gọi là số "con heo, con nợn" đấy! Ai cho gì cũng ăn, nhiều lần nuốt khg nổi nhưng cũng phải cắn răng mà chịu, khg dám phê bình mà chỉ biết nuốt .... chửng cho rồi .... Cũng hên là tài gia chánh của mấy cô ấy cũng khg tệ mấy và cũng chẳng ai bỏ bùa bỏ ngải vô đồ ăn ...

Tui lúc còn ''trai tơ'' thì khoái đi du ngoạn và chơi thể thao nhiều lắm nên cũng khg để ý tới cái ''việc ấy''! Nào là đánh cầu lông, bóng chuyền, bóng bàn, đá banh .... hết đi tập, đi thi đấu, đi làm bầu, đi tập võ, đi nhậu ... còn đâu thì giờ mà nghĩ tới cái chuyện ''trai-gái''! Nhờ tổ chức và tham dự Đại Hội Thể Thao Bắc Mỹ trong 1 thời gian khá lâu nên tui được nhiều người biết.

Tui wen bà xã hơn 10 năm mà chả thấy bả đả đông gì tới hết, xong 1 hôm chắc vì nhậu xỉn wá nên tui tự nhiên ''ngu xi'' đi hỏi .... tại sao em hổng hỏi anh ... Tới lúc bả nói là cái chuyện đó thì con trai phải hỏi con gái chứ, thì tui lại đần độn hỏi "thế em có muốn khg?" ...

Thế là rồi đời tui .... Chuyện tình tui là zậy đó ... Thời huy hoàng đã qua rùi ...