PDA

View Full Version : Lời nhắn nhủ của thầy ĐẶNG THÔNG PHONG.

claude.huynh
09-15-2006, 01:11 PM
Hôm nay, tại clb võ thuật Nguyễn Du, 1 đường Huyền Trân công chúa Q1, thầy Phong đã có một buôi luyện tập cùng anh em aikido Q1. Sau buổi tập, nhận lời mời của thầy Vũ Đại Thảo và các HLV aikido Q1,thầy đã dự buổi tiệc họp mặt cùng mọi người. Trong không khí ấm cúng và thân thiết, thầy đã bày tỏ cảm nghĩ của mình về phong trào aikido của thành phố mình. C.H rất tiếc không thể thuật lại hết những lời nói vô cùng chân thành và cảm động của thầy cho mọi người được nhưng thầy đã rất vui khi thấy anh em tập luyện rất hăng hái và nhiệt tình. Thầy mong muốn phong trào aikido của chúng ta ngày càng mạnh mẽ sôi nổi hơn, anh em aikido được tập luyện tốt hơn và điều mà thầy mong muốn nhất là các đệ tử của aikido luôn có một sự đoàn kết,gắn bó thân thiết với nhau. Vì gần đây, trong nội bộ aikido có một số bất hòa không hay, thầy rất buồn vì chuyên đó. Thầy Phong đã nhấn mạnh rằng phải có sự đoàn kết, thống nhất thì aikido Việt Nam mới có thể sớm hòa nhập với phong trào aikido quốc tế.

Guest
09-15-2006, 03:06 PM
Thầy mong muốn phong trào aikido của chúng ta ngày càng mạnh mẽ sôi nổi hơn... anh em aikido được tập luyện tốt hơn... và điều mà thầy mong muốn nhất là các đệ tử của aikido luôn có một sự đoàn kết, gắn bó thân thiết với nhau.... Vì gần đây, trong nội bộ aikido có một số bất hòa không hay, thầy rất buồn vì chuyên đó... Thầy Phong đã nhấn mạnh rằng phải có sự đoàn kết, thống nhất thì aikido Việt Nam mới có thể sớm hòa nhập với phong trào aikido quốc tế...

Chi tiết thêm đi bạn !!! Tui tin là một cuộc tập luyện với Thầy Đặng Thông Phong với một tư cách rất đáng kính trọng sẽ học được muôn điều hay không khác gì được tập dưới các Aikido Shihan nổi tiếng khác như Thầy Sugano, Yamada, Doshu v.v..

Thầy Đặng Thông Phong - Shihan nổi tiếng trên thế giới, một Aikidoka đáng kính trọng của làng võ thuật Việt Nam và là cây đại thụ của Aikido chúng ta mà chỉ nói được như vậy thì có khác chi các huấn luyện viên của bất cứ võ đường Aikido nào khác nói... Mấy câu đó tui tin là ở đây Anh NgDalat, Aiki, Levan, Hungkid3 dư khả năng diễn từ, và nếu các anh ấy muốn nói với đại ý đó cũng same same... như Thầy nói vậy. Vì lời trên đây nói y như mấy ông giám đốc huấn từ với nhân viên của công ty và ban lãnh đạo !

Tui tin chắc là Thầy Phong nói những lời "vàng ngọc", những kỷ thuật và đòn thế, tin tức khác mà những ông thầy khác không nói hay chưa nói lên được...Có câu nào nghe thật hay để anh chị em chúng ta có được thêm một chân lý để "ngộ" không các bạn? Có hình ảnh nào thì scan lên đây chia sớt chút may mắn với anh em đi !

Xin lỗi thầy Phong con chưa được diễm phúc hạnh ngộ học của Thầy 1 đòn, nghe của Thầy một câu tâm tình... Nếu có anh em HKD.COM nào của con đã mời thầy tham gia HKD.COM của chúng con, vào thấy cái post nầy - con nói có điều gì mộ phạm, xin Thầy tha thứ cho tại con nghe và đọc cái Post của người anh em Claude huynh của con mà thấy tức ngực quá !

Thân mến.:drinks: :drinks:

psi_ops2001
09-16-2006, 07:54 AM
ôi ! hay thật !! vạn lần tiếc khi em lại bỏ qua kì đó !! hic hic:isad: :isad:

Steven
09-16-2006, 10:26 AM
:bigsmile: sắp tới !e cũng vin hạnh được gặp thầy Phong tại clb của mình!!^^!mong là sẽ học được những điều quý giá ở thầy!^^!:happytear

claude.huynh
09-16-2006, 12:59 PM
Thật sự thầy đã nói rất nhiều và rất cảm động. Nhưng C.H chỉ nhớ nhất câu nói của thầy rằng:"thầy xem aikido VN như đứa con tinh thần của mình. Những đóng góp của thầy cho aikido VN không có một chút tư lợi hay vì danh tiếng của mình mà thầy chỉ muốn giúp cho aikido VN phát triển lớn mạnh hơn thôi...". C.H nghĩ đây là lời lẽ chân thành nhất của thầy. Nếu mọi người trách C.H chỉ pót đại ý quá sơ sài thì mình cũng đành chịu. Còn hình ảnh về buổi tập của thầy sẽ pót lên sau, mọi người cứ yên tâm.

Guest
09-16-2006, 02:45 PM
Thật sự thầy đã nói rất nhiều và rất cảm động..

Thì là cái nầy chính là cái anh chị em ai cũng muốn biết và nghe nà !!!

Thân mến.:friends: :friends:

psi_ops2001
09-16-2006, 06:35 PM
Steven ui !! sướng quá bạn !! ước gì Dojo psi cung vậy :happytear