PDA

View Full Version : 10 câu tán ngọt như mía lùi...

Guest
09-13-2006, 07:22 AM
10 câu tán ngọt như mía lùi của các danh nhân tình yêu:

1. Liệu cha của em có phải là một tay trộm hay không? Vì ông ấy đã lấy cắp những vì sao trên trời và đưa chúng vào mắt em.

2. Khi ngã từ thiên đường xuống trần gian em có đau không?

3. Hẳn là em đã mỏi nhừ, vì em chạy trong tâm trí anh suốt cả ngày.

4. Xin lỗi tôi đã làm mất số điện thoại của mình. Tôi có thể mượn số của cô được không?

5. Cô có tin vào tình yêu từ cái nhìn đầu tiên không, hay để tôi đi qua một lần nữa?

6. Xin lỗi cô, cô có hôn người lạ không? Không à? Vậy thì hãy để tôi tự giới thiệu nhé.

7. Chân em có đau khi chạy suốt đêm trong giấc mơ của anh không?

8. Tôi mới tới thành phố này. Liệu em có thể chỉ dẫn cho tôi đến căn hộ của em được không?

9. Xin hỏi cô có bản đồ không? Tôi cứ bị lạc hoài trong đôi mắt cô.

10. Điều duy nhất đôi mắt em chưa nói cho anh biết là tên của em.

Thân mến:friends: :friends:

souxauxi
09-13-2006, 07:36 AM
Thử trả lời xem sao

1. Liệu cha của em có phải là một tay trộm hay không? Vì ông ấy đã lấy cắp những vì sao trên trời và đưa chúng vào mắt em. <=== Đúng anh ạ, cha cũng em là một tên trộm, chính ông đã trộm em từ thượng đế đó anh. Nhưng ông không lấy cắp những vì sao trên bầu trời, mà chính anh mới là kẻ đã lấy cắp những vì sao đó và đã đưa chúng vào mắt em.

2. Khi ngã từ thiên đường xuống trần gian em có đau không? <=== Đau lắm anh à.

3. Hẳn là em đã mỏi nhừ, vì em chạy trong tâm trí anh suốt cả ngày. <=== Em không thấy mỏi mệt, vì em nghĩ đó như một bài thể dục mỗi buổi sáng, chạy để thấy rằng sức mình bền .

4. Xin lỗi tôi đã làm mất số điện thoại của mình. Tôi có thể mượn số của cô được không? <=== không , anh thông cảm, vì tui hỏng có điện thoại.

5. Cô có tin vào tình yêu từ cái nhìn đầu tiên không, hay để tôi đi qua một lần nữa? <=== Tôi không tin , vì theo tôi, tình yêu là sự hòa hợp từ hai tâm hồn biết cùng nhau nhìn về một hướng chớ không thể bằng cái nhìn đầu tiên vớ vẩn đó được.

6. Xin lỗi cô, cô có hôn người lạ không? Không à? Vậy thì hãy để tôi tự giới thiệu nhé. <=== Anh tự nói về mình đi

7. Chân em có đau khi chạy suốt đêm trong giấc mơ của anh không? <=== Không đau anh ạ, vì nếu đau và ngã thì làm sao có thể cùng anh đi suốt quãng đường còn lại được (vì anh đang mơ giấc "có nhau trong đời" mà)

8. Tôi mới tới thành phố này. Liệu em có thể chỉ dẫn cho tôi đến căn hộ của em được không? <=== Cũng có thể lắm

9. Xin hỏi cô có bản đồ không? Tôi cứ bị lạc hoài trong đôi mắt cô. <=== Anh đi lạc vào mắt tôi thì vẫn còn đường ra đó, chớ nếu anh đi lạc vào tim tôi thì tui nhốt anh luôn cho coi.

10. Điều duy nhất đôi mắt em chưa nói cho anh biết là tên của em. <=== Anh cứ đánh vần từ từ sẽ ra tên em mà, vì cái tên không nằm trong đôi mắt em anh ạ.

Thân mến:friends: :friends: