PDA

View Full Version : Thế nào là yêu?

Guest
09-02-2006, 02:49 AM
Thế nào là yêu?

*.Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực ? Đó chưa phải là yêu... Chỉ là THÍCH.

*.Phải chăng là bạn không thể giữ cho mắt và tay bạn rời khỏi người ấy? Đó chưa phải là yêu... Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.

*.Phải chăng là bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe người ấy với mọi người vì người ấy rất tuyệt? Đó chưa phải là yêu... Chỉ là MAY MẮN.

*.Phải chăng là bạn cần người ấy vì bạn biết người ấy đang có mặt bên cạnh bạn ? Đó chưa phải là yêu... Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ Đ N.

*.Phải chăng là bạn ở bên cạnh người ấy vì đó là điều người ấy muốn? Đó chưa phải là tình yêu... Chỉ là LÒNG TRUNG THÀNH.

*.Phải chăng là bạn ở bên người ấy vì vẻ bề ngoài của người ấy làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp? Đó chưa phải là yêu... Chỉ là SỰ MÊ MUỘI.

*.Phải chăng là bạn tha thứ mọi lỗi lầm của người ấy vì bạn quan tâm người ấy? Đó không phải là yêu... Đó là TÌNH B N.

*.Phải chăng là khi bạn nói với người ấy rằng người ấy là người duy nhất bạn nghĩ tới? Bạn không yêu người ấy rồi vì... bạn đã NÓI DỐI.

*.Phải chăng là bạn cho người ấy những thứ bạn thích vì lợi ích của người ấy? Đó chưa phải là tình yêu... Chỉ là LÒNG HẢO TÂM.

Thế nhưng...

*.Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc người ấy buồn...Đó mới là YÊU.

*.Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh người ấy một cách không hối hận...Đó mới là YÊU.

*.Bạn chấp nhận lỗi lầm của người ấy vì bạn biết đó là một phần tính cách của người ấy...Đó mới là YÊU.

*.Khi bạn khóc vì những nỗi đau của người ấy, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, người ấy còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa...Đó mới là YÊU.

*.Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của người ấy nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng...Đó mới là YÊU.

*.Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho người ấy ? Nếu có thì đó là YÊU.

(Sưu tầm kinh nghiệm của một lão tướng trong tình trường..bebebe !)

Thân mến:friends: :friends:

souxauxi
09-02-2006, 03:01 AM
Tình yêu là một trò chơi cút bắt .

Tình yêu em ơi cút bắt trò chơi , anh sẽ trốn khi em đuổi tìm (hơiiiiiiiiiiii)

Chạy từ từ thôi nhen, Sou còn đau chân nên chạy hỏng nổi đâu:funny:

Guest
09-02-2006, 03:09 AM
Tình yêu là một trò chơi cút bắt .
Tình yêu em ơi cút bắt trò chơi , anh sẽ trốn khi em đuổi tìm (hơiiiiiiiiiiii)

Chân đau hà S, cứ tưởng sao nay S hiền hòa đi chậm chạp thế nhở ! Theo cái kiểu:

Em chạy trước
Anh rượt sau
Em chẳng dám chạy mau
Sợ chàng chê hấp tấp
số gian nan không giàu...

(Mượn đở câu nầy của nhà phơ NNP - Đi Chùa Hương !)

Thì ra bây giờ DHC mởi hiểu tại sao ngày xưa ông bà mình bó chân đàn bà con gái cho thật nhỏ, thon chừng nào tốt chừng ấy... Với mục đích kiêm chồng mau mau cho con.. Chân bị bó thon thon... chơi màn chạy trốn đi tìm này có người yêu sớm là chắc rồi !

Thân mến:friends: :friends:

souxauxi
09-02-2006, 03:17 AM
Yêu là chết trong lòng một ít
Vì mấy khi yêu mà đã được yêu.
Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu;
Người ta phụ, hoặc thờ ơ, chẳng biết

Phút gần gũi cũng như giờ chia biệt.
Tưởng trong tàn, hoa tạ với hồn tiêu,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu!
- Yêu, là chết trong lòng một ít.

Họ lạc lối giữa u sầu mù mịt
Những người si theo dõi dấu chân yêu.
Và cảnh đời là sa mạc cô liêu.
Và tình ái là sợi dây vấn vít
Yêu, là chết ở trong lòng một ít

(Xuân Diệu)

psi_ops2001
09-02-2006, 07:07 AM
ui ! hổng biết bao giờ mới biết cảm giác đó nhỉ:bravo:

souxauxi
09-12-2006, 05:20 AM
Tình Yêu là gì?

Anh cũng không biết nữa, Anh chỉ biết rằng có một người đã làm Anh phải nhớ, có một người mang đến cho Anh những niềm vui, sự bình yên, chia sẻ với Anh khi Anh buồn và luôn ở bên cạnh Anh trong những lúc khó khăn nhất ...

... người đó chính là Em! Anh không biết đó có phải là Tình Yêu hay không? Anh chỉ biết rằng Anh rất mong có em ở bên cạnh, với Anh EM LÀ TẤT CẢ !

Những ngày không em mọi thứ đều trở nên vô nghĩa, nhìn thời gian vụt qua trong sự chán nản tột cùng, đôi tay bé nhỏ không còn đủ sức để níu kéo, đôi chân cũng không còn đủ vững vàng để bước tiếp trên con đường tình yêu huyền ảo của hai đứa mình.

Con tim anh đã yêu em cứ tưởng như là sẽ mãi mãi vậy mà giờ đây nó cũng không còn đủ kiên trì để mong chờ và hi vọng.

Với anh em l t?t c? không c ai thay th? đư?c em, em l ngư?i m anh s? lm t?t c? v em... I Love You forever.

Hôm nay, ngày ... tháng ... năm ..., chưa bao giờ anh hạnh phúc như vậy.

Suốt bao tháng qua anh sống trong cảnh nhớ mong và chờ đợi, mỗi ngày qua đi là một ngày không ý nghĩa gì với anh cả. Bởi vì, ở nơi đâu, lúc nào... anh đều nghĩ về em; giá như lúc này em ở đây thì em sẽ hiểu rằng em quan trọng như thế nào với anh.

Có lẽ với anh em là người mang đến niềm vui và hạnh phúc... Và cũng chính em đã cho anh biết thế nào là nhớ mong, chờ đợi và thế nào là một tình yêu đích thực... Đúng, có lẽ trong mỗi con người ai cũng vậy chỉ có một tình yêu chân thành dành cho người mình yêu mà thôi. Và anh cũng vậy, anh cũng chỉ có duy nhất một tình yêu thôi em à!

Và tình yêu đó chính là em ... L Em đ !

Anh sẽ giữ mãi tình yêu này và mãi mãi dành trọn cho em... Mà hôm nay anh đã gặp em, dù chỉ là qua cái máy vi tính thôi, anh cũng đã cảm nhận được những hơi ấm tình cảm từ nơi em, ông trời sẽ không bao giờ phụ lòng anh chờ đợi phải không em ??? Anh chỉ muốn nói với em rằng: Anh nhớ và yêu em rất nhiều...

L do ư? V em l nh?ng g anh thư?ng mơ th?y. V?i ai ư? Tri tim anh đang b?o r?ng em l ngư?i anh đang tm ki?m. Khi no ư? Anh s? tr? l?i r?ng hi?n t?i v cho đ?n mai sau.

Tnh anh dnh cho em s? không bao gi? thay đ?i. ? không bao gi? k?t thc đ?i v?i m?t tnh yêu đch th?c. Tin anh nh em ?

(sưu t?m)