PDA

View Full Version : Các chị lắng nghe Đàn Ông chúng tôi YÊU !!!

Guest
08-09-2006, 01:41 AM
Các chị lắng nghe Đàn Ông chúng tôi YÊU !!!

http://www37.websamba.com/vptnhan/LinhTinh/mtyeu-dan-ong/buon21.jpg

Giống như phụ nữ, đàn ông đến với tình yêu là để mong tìm thấy ở đó nguồn hạnh phúc và sự an ủi. Nhưng không phải người đàn ông nào cũng thành công trong mối tình đầu...

Hãy lắng nghe những lời tâm sự từ phía họ để hiểu rằng đàn ông không phải là những người vô tâm khi phải chia tay với người mình yêu dấu.

Không chịu thừa nhận tình yêu

"Chúng tôi quen nhau rất tình cờ, khi ấy tôi cũng đã có người yêu được một năm nhưng tôi bỗng vẫn cảm thấy ở cô ấy có sự cuốn hút kỳ lạ. Nhưng đáng tiếc là tôi không chịu thừa nhận tình cảm của mình. Cứ thế kiểu tình cảm "lửng lơ con cá vàng" tới gần ba năm rồi chẳng đâu vào đâu.

Tôi đột ngột cưới vợ theo yêu cầu của cha mẹ. Gần đây, cuộc sống của gia đình có nhiều trục trặc vì tôi và vợ tôi bây giờ không thống nhất với nhau về mặt suy nghĩ. Tôi rất mong được gặp cô ấy để trút bầu tâm sự nhưng chắc chắn cô ấy không bao giờ tha thứ cho tôi." (N.T 42 tuổi).

Ích kỷ trong quan hệ tình cảm

"Vì trẻ tuổi mà tôi đã nghĩ rằng, khi yêu nhau rồi người ta phải dành cho nhau tất că, nhưng người yêu tôi - một cô gái đoan trang lại không cho rằng sự chung đụng về thể xác mới làm cho tình yêu thêm ý nghĩa. Tôi đã sai lầm trong cách thể hiện bản chất đàn ông quá nóng vội của mình để chuốc lấy sự thiếu tôn trọng từ phía cô ấy.

Người yêu tôi rời xa tôi với một lý do rất đơn giản, không giải thích gì thêm: "Chúng mình không hợp nhau". Chuyện xảy ra gần chục năm trời, và sự từng trải đã cho tôi câu trả lời sự "không hợp nhau" giữa chúng tôi ngày ấy là gì?" (D.T 35 tuổi).

Không có trách nhiệm với tình yêu

"Sai lầm lớn nhất của tôi là sợ gánh vác trách nhiệm. Trong 1 lần đi công tác, tôi đã bị vẻ thôn nữ của cô ấy mê hoặc. Chúng tôi yêu nhau nhưng sau đó tôi phải quay trở về thành phố, cô ấy tỏ ý muốn theo nhưng tôi đã tìm cách thoái thác trách nhiệm được lo cho người mình yêu, những lá thư thưa dần và bây giờ tôi đang là kẻ "cao chạy xa bay" theo đúng nghĩa của nó.

Về thành phố, xa người yêu cũng là quãng thời gian tôi nhìn lại mình và trái tim tôi đã mách bảo: tôi đã bỏ lỡ một tình yêu đích thực chỉ vì ích kỷ, vô tâm. Không biết cô ấy nghĩ về tôi ra sao?". (T.G 32 tuổi).

Coi tình yêu như trò đùa

"Trong số những người bạn gái tôi quen thì H.N là người mà tôi quý nhất. Nhưng bản tính đứng núi này trông núi nọ đã làm cho tình yêu của tôi không thể đơm hoa kết trái. Buổi sáng tôi đi chơi với nàng nhưng buổi chiều lại ngẫu hứng đến đón ngay cô khác cho dù người con gái đó chỉ mới quen. Nhưng phụ nữ họ không chấp nhận được điều đó. Sau 4, 5 cuộc tình chẳng đi đến đâu cô ấy vẫn là người làm trái tim tôi xao xuyến!". (H.M 43 tuổi).

Đặt sự nghiệp lên trên tình yêu

"Tôi đã yêu người bạn gái cùng lớp 3 năm nay, đến năm thứ 4 thì tôi được đi học ở nước ngoài với suy nghĩ: đàn ông sự nghiệp là trên hết, khi đã có sự nghiệp đàng hoàng tự tình yêu sẽ tìm đến. Chia tay người yêu trong sự vội vã và cho đến bây giờ nó đã chuyển thành sự tiếc nuối khôn nguôi. Khi nàng không còn là của tôi nữa thì tôi mới thấy nàng đúng là tình yêu đích thực dành cho tôi. Nếu tôi không đi nước ngoài, có phải giờ đây chúng tôi đã thuộc về nhau mãi mãi." (T.H 35 tuổi).

Cơn hiểu lầm vô cớ

"Tôi và cô ấy vốn là đôi bạn từ thuở nhỏ, tình bạn của chúng tôi chuyển thành tình yêu tự nhiên như bản tính của chính chúng tôi vậy. Nhưng rồi một hôm, tôi thấy nàng ngồi trên xe của một cậu bạn cùng trường, tôi đã tung hê tất cả mà không biết rằng chuyện này có lý do của nó: người yêu tôi bị đột ngột đau bụng, cậu bạn trai kia được lớp cử đưa về nhà.

Dù nàng đã thanh minh nhưng tôi luôn phủ nhận sự thật và cho rằng người yêu đã thay lòng đổi dạ. Để đến bây giờ, có lẽ nếu kết tội thì tôi mới chính là kẻ không chung tình. Nàng vẫn chưa chồng mà tôi thì một nách đã hai con". (Đ.A 37 tuổi)

(Source: Tạp chí "Suối nguồn" số 4 năm 2005).

souxauxi
08-09-2006, 04:58 AM
DCH,

Hình như còn thiếu "khi DCH yêu" thì phải:biggrin: :funny:

Guest
08-09-2006, 06:16 AM
DCH,

Hình như còn thiếu "khi DCH yêu" thì phải:biggrin: :funny:

Hi Souxauxi !

Muốn tập Aikido giỏi phải có 1 Uke tận tụy !
Muốn đánh đàn hay phải có 1 kẻ cho mình đam mê !
Muốn nói yêu... Phải có 1 người cho mình trồng mớ tình si chứ?

Ai đây?:smile0:

Ăn mày
08-09-2006, 07:37 AM
...
Muốn tập Aikido giỏi phải có 1 Uke tận tụy !
Muốn đánh đàn hay phải có 1 kẻ cho mình đam mê !
Muốn nói yêu... Phải có 1 người cho mình trồng mớ tình si chứ?

Ai đây?:smile0:

"Một tay vỗ chẳng nên kêu"
Muốn "được yêu" phải... đáng yêu hú hồn!:smile0:
Yêu ai trong dạ bồn chồn
Nhưng "ai kia" vưỡn như còn... "ngây thơ"
Làm cho tim tớ... xác xơ,
Còn lòng "mề" tớ như vò... rối tinh!
Mà sao "ai" nỡ... "mần thinh"
Cho coăn tim tựa ngàn đinh... "đâm vào"!!!

Hê hê! Vui vẻ nha DCH!

AM

Guest
08-09-2006, 07:49 AM
"Một tay vỗ chẳng nên kêu"
Muốn "được yêu" phải... đáng yêu hú hồn!:smile0:
Yêu ai trong dạ bồn chồn
Nhưng "ai kia" vưỡn như còn... "ngây thơ"
Làm cho tim tớ... xác xơ,
Còn lòng "mề" tớ như vò... rối tinh!
Mà sao "ai" nỡ... "mần thinh"
Cho coăn tim tựa ngàn đinh... "đâm vào"!!!

Hê hê! Vui vẻ nha DCH!

AM

Tin quan trọng !

Kỳ OFFLINE nầy anh AM có thể sẽ phát hành tập thơ đầu tay của anh ấy ! sau khi sưu tầm hết tất cả những bài thơ anh ấy làm trên Hiepkhidao.com...

Ấn bản đầu tiên sẽ được đấu giá trên mục OFFLINE ĐẤU GIÁ PHẦN 3....

Xin các bạn ủng hộ nhà thơ của chúng ta vừa tay đánh Atemi vừa tay hí oáy làm thơ.

(Quảng cáo để cảm tạ tấm lòng thân mến của bác Khất đến và dành cho DCH:friends: :friends: :friends: )

Thân mến.:friends:

camngot
08-09-2006, 08:20 AM
đọc hết mấy chuyện của anh DCH post lên thì tất cả đều là lỗi của con traitự mình vứt bỏ hạnh phúc của mình!:neutral:

thevagrant
08-09-2006, 09:03 AM
Đính chính một chút nha, có lẽ anh DCH muốn tìm hiểu về tình hình yêu đương của những người ở lứa tuổi mình nên mới post bài này thôi, những đương sự từ 32-43 tuổi, có lẽ ở cái tuổi đó yêu hơi khác một chút, còn đa phần mấy anh em trên HKD.com này là những người trẻ tuổi, yêu hết mình với trái tim nồng nàn không ah. :biggrin:
@ Anh DCH: về offline đừng "bụp" em nha anh. :drinks:

aiki
08-09-2006, 09:55 AM
Theo tui nghĩ là anh DCH đăng lên những kinh nghiệm ''đau thương'' của 1 số người đã trải wa 1 cuộc tình ''éo le'' và chỉ cảm nhận được những điều đó khi đã chín chắn hơn và nhìn lại con đường đã đi.

Những chuyện đó thì thấy rất nhiều nhưng khi trong cuộc thì ít ai nhận thấy và hoàn toàn mù quáng thôi!

Đó là những nhận xét sau 1 thời gian và rất hữu ích cho những bạn trẻ trong 4rum này.

souxauxi
08-09-2006, 10:04 AM
Theo tui nghĩ là anh DCH đăng lên những kinh nghiệm ''đau thương'' của 1 số người đã trải wa 1 cuộc tình ''éo le'' và chỉ cảm nhận được những điều đó khi đã chín chắn hơn và nhìn lại con đường đã đi.

Những chuyện đó thì thấy rất nhiều nhưng khi trong cuộc thì ít ai nhận thấy và hoàn toàn mù quáng thôi!

Đó là những nhận xét sau 1 thời gian và rất hữu ích cho những bạn trẻ trong 4rum này.

Aiki,

Vậy ý của Aiki có phải:

Yêu người, yêu một nữa thôi
Một nữa còn lại để dành phòng thân.

:biggrin:

QQuan
08-09-2006, 10:16 AM
Hỡi thế gian tình là gì, mà khiến cho lứa đôi hạnh phúc, khiến cho 2 người 2 ngả chia xa :icool: . Nhân việc nói về tình yêu, đệ có sưu tầm được 1 bài thơ khá hay, nay xin tặng cho anh em, nhưng ai chưa yêu, sắp yêu và đang yêu :focus:

Nửa ly nước, không làm đầy cơn khát,
Nửa vầng trăng, không làm thỏa nhớ nhung,
Nửa sự thật, vẫn ko là sự thật,
Nhưng tình yêu, chẳng một nửa bao giờ :funny:

souxauxi
08-09-2006, 10:30 AM
DCH,

Cho Souxauxi phá chút nhe

Một chiều qua phố HKD,
Tình cờ được biết anh,
Trong phút giây ban đầu,
Chợt thấy lòng xao xuyến !

Khi thoát ra lưu luyến,
Đêm về bổng nhớ nhung,
Em nhớ đến lạ lùng,
Làm trái tim hồi hộp!

Chỉ là một thoáng thôi,
Mà sao lòng cứ nhớ,
Từ những post trong room,
Từ những lời sắc bén!

Ước gì em với DCH,
Trở thành đôi tình nhân,
Để em được một lần,
Nhìn mắt ai thiết tha !

:biggrin: :funny: chạy

Gia_Khue
08-09-2006, 06:53 PM
DCH,

Một chiều qua phố HKD,
Tình cờ được biết anh,
Trong phút giây ban đầu,

Khi thoát ra lưu luyến,
Đêm về bổng nhớ nhung,
Em nhớ đến lạ lùng,
Làm trái tim hồi hộp!

Chỉ là một thoáng thôi,
Mà sao lòng cứ nhớ,
Từ những lời sắc bén!

Ước gì em với DCH,
Trở thành đôi tình nhân,
Để em được một lần,
Nhìn mắt ai thiết tha !

Úi giùi ui, anh DCH ơi, đọc cái dòng đỏ đỏ thấy cảm động wá.
Anh DCH trả lời Souxauxi nhanh, kẻo có người mong.

@Souxauxi: hình con cún bị băng chân có fải là bé Sou không vậy? sao lại gọi là Souxauxi, nhìn dể thương wá trời.

Ăn mày
08-09-2006, 07:21 PM
Tin quan trọng !

Kỳ OFFLINE nầy anh AM có thể sẽ phát hành tập thơ đầu tay của anh ấy ! sau khi sưu tầm hết tất cả những bài thơ anh ấy làm trên Hiepkhidao.com...

Ấn bản đầu tiên sẽ được đấu giá trên mục OFFLINE ĐẤU GIÁ PHẦN 3....

Xin các bạn ủng hộ nhà thơ của chúng ta vừa tay đánh Atemi vừa tay hí oáy làm thơ.

(Quảng cáo để cảm tạ tấm lòng thân mến của bác Khất đến và dành cho DCH:friends: :friends: :friends: )

Thân mến.:friends:

Chết Em rồi!!!:focus:

Hic... Các Bác... có nhà Bác nào nhều thóc giống làm ơn "bán chịu" cho Em một ít làm vốn cái!:lol: DCH mà "phát hành" tập Thơ của Khất trong HKD.com thì... hì hì... chỉ có đem mà phát không cho ACE của Diễn đàn hoặc đem... nhóm bếp thôi à!:happytear

Đấu Giá Tập 3 thì nên dành cho ACE nào có "hàng độc" của Aikido chứ mấy cái vần Thơ coăn..."ngóe" này ai thèm đọc đâu ngoài mấy tay "Dê cụ" chúng mình:friends: :friends: :friends: :friends: ???

Thân chúc ACE luôn vui mạnh!

AM

Ăn mày
08-09-2006, 07:36 PM
THU... MÌNH

Tặng... (Ai thích đọc)

Này Em! Em chớ thu mình
Cho Tim run rẩy cho Tình... xa xôi!
Bờ môi đang khát làn môi,
Cánh tay lại khát bờ vai dịu dàng...
Như Hoa khát chút Nắng vàng,
Như tên Hành Khất giữa đàng khát... yêu!
Như Cao nguyên khát gió chiều,
Như Trời xanh khát cánh Diều chao nghiêng...
Mở lòng... Em nhé... làm duyên
Cho Đời thêm đẹp bừng lên "lửa lòng"
Đừng thu mình giữa Cộng đồng
Cuộc Đời nhiều lắm... mơ mòng... khát khao!!!

AM

camngot
08-09-2006, 08:56 PM
hihi!anh DCH trả lời chị souxauxi đi thôi!bài này cảm động wá!:iwink:

Guest
08-09-2006, 08:58 PM
DCH,

Một chiều qua phố HKD,
Tình cờ được biết anh,
Trong phút giây ban đầu,

Khi thoát ra lưu luyến,
Đêm về bổng nhớ nhung,
Em nhớ đến lạ lùng,
Làm trái tim hồi hộp!

Chỉ là một thoáng thôi,
Mà sao lòng cứ nhớ,
Từ những lời sắc bén!

Ước gì em với DCH,
Trở thành đôi tình nhân,
Để em được một lần,
Nhìn mắt ai thiết tha !

Souxaixi thân thương mến !

Nói thật từ lúc trái tim biết đập, rồi biết yêu, chưa bao giờ DCH được ai tặng 1 bài thơ cho nó ấm lòng, cho làm 1 hành trang trong cuộc đời... nay nhận được của Souxauxi, thật sự cảm động ghê ! Ước gì, ước gì nhà anh nhà em chung 1 đoạn đường dài... tuy xa mà gần tuy gần mà xa ha, mong là sẽ sớm gặp được Souxauxi trong ngày họi lớn của HKD.COM chúng ta - Offline 2006.

Thân mến:friends: :friends:

PS: Sao trái tim cằn cổi khô khan.. bây giờ đập lên quá vậy cà....:dry:

Ăn mày
08-09-2006, 10:54 PM
DCH,

Một chiều qua phố HKD,
Tình cờ được biết anh,
Trong phút giây ban đầu,

Khi thoát ra lưu luyến,
Đêm về bổng nhớ nhung,
Em nhớ đến lạ lùng,
Làm trái tim hồi hộp!

Chỉ là một thoáng thôi,
Mà sao lòng cứ nhớ,
Từ những lời sắc bén!

Ước gì em với DCH,
Trở thành đôi tình nhân,
Để em được một lần,
Nhìn mắt ai thiết tha !

Khà khà... Khất cin mạo muội "kíu bồ" cho DCH tiên sinh! (Cin phép H nha! Khất không có ý... tranh giành gì đâu Chỉ là biết Bạn "khó nói thành câu" cho nên Khất phải "qua cầu đắng cay" ấy mà!:friends:

Phải nói là họa thơ không phải "sở trường" của Khất này nhưng bài thơ này rất dễ thương mà không họa thì... phí...í...í! Thôi thì:

Một ngày lên HKD,
Tình mình xanh thắm xanh,
Bối rối phút đầu tiên,
Cho cõi lòng xao xuyến !

Ngày đi còn quyến luyến,
Đêm về bổng nhớ nhung,
Ôi! Nhớ đến lạ lùng,
Trái tim rung... hồi hộp!

Một thoáng nghe choáng ngợp,
Rồi "on-ọp" vội vàng,
Những bài post trong room,
Rồi những lời sắc bén!

Ước gì Anh với..."hắn"
Trở thành đôi tình nhân,
Để Anh được ngàn lần,
Ánh mắt nhìn tha thiết!!!

AM

Guest
08-10-2006, 07:38 AM
Những lời khuyên và nói của anh Aiki, của Anh Thavargant, Anh AM rất ư là chí lý... Tất cả ý của tui gởi bài viết trên là như vậy !

Kinh nghiệm của một thời tuổi trẻ...

Ngày xưa DCH có yêu 1 người... Ngày ấy mình còn ngây ngô lắm chắc khoảng 16 tuổi, đi chơi với nhau lần đầu tiên không dám nắm tay nhau 1 cái nửa, đi chơi 2 đứa mà chỉ nói toàn chuyện học vật lý, toán, hóa học không hà... Ngố nghê ! vào tiệm cà phê thì nàng uống nước cam, đứa xin nước đá lạnh vì mình lúc đó chỉ có $6.00 đồng bạc trong túi, lở uống không đủ tiền trả, chả lẻ bỏ người ấy lại.. chạy lấy thân nên không dám uống chi hết !

Rồi có 1 ngày...Người ta hẹn mình đi chơi (con gái bằng tuổi con trai không dàn trời !), hẹn nhau ở trước ga xe lửa Flinder ngay khu phố Tàu lúc 12.30 trưa, không biết trời xui đất khiến sao sao đó mà mấy cha nội lái xe lửa hôm ấy từng lên làm chuyện đình công nguyên cả ngày.. Thế có giết người không chứ?, muốn đi từ nhà ra thành phố phài đi qua 3 cái xe bus, 2 cái xe điện đông người như niêm cối, đến nổi đi xe thằng tui muốn ói luôn !

Cuối cùng rồi cũng đến nơi đôi ta hò hẹn, lúc đến được nơi hẹn thì quá 4 giờ chiều rồi, và ra đến đó thì không thấy ai hết, đứng chờ 1 hồi chắc thấy cũng tội nghiệp quá, nên cái ông bán báo đứng gần kêu tui lại hỏi:

- "Cái thằng Tàu kia... Mầy có phải chờ 1 cô gái Tàu như mầy không?" (Đối với mấy ông Tây, ai tóc đen chà là Tàu.. Chinese !)

- "Vâng.. Tui chờ bạn... gái tui !!!"

- "Hồi này có con nhỏ nó đứng ngay đây, nhưng cô ta về lúc 3:45 rồi.. chắc cũng chờ mầy đó cô ấy bận áo xanh, quần jean !!!"

Đúng là cái GU bận đồ của nàng rồi... Nhưng bổng nhiên tui tức lên - Chờ người ta gần 3 tiếng rồi sao không chờ thêm 15 phút nữa.. thiệt tình con gái ! Mai mốt biết tay tui !

Thế rồi tồi về nhà cũng gần bao nhiêu chuyến xe đó, nhưng đông hơn vì vào giờ tan sở của Melbourne, đúng gần 10 giờ đêm về nhà đói muốn rã ruột, bị ba má la cho 1 trận, đến ngày mai gọi điện thoại cho nàng thì nàng giận không thèm trả lời.. Gọi 3 lần nửa cũng im re.. Lúc thì em nàng nói là đang bận học, lúc thì đang tắm... Lúc đang trong toilet !!

Tui tức quá ! không thèm liên lạc, không muốn quen biết gì nữa... Sau đó người ta gọi lại nhưng tui cũng bực mình im re.

Đó câu chuyện của 20 năm trước nó là như vậy, ngày còn chưa có chút gì kinh nghiệm sống, chúng tôi 1 thế hệ bất hạnh để không có được những người anh lớn, nhữnng người bạn lớn tuổi hơn ! Giá mà lúc đó tui có vào được 1 4rum như thế này, được quen một người bạn lớn hơn, trưởng thành như anh Aiki, anh Levan, Anh NgDalat.... Lên HKD.COM viết vài ba câu hay PM hỏi ý kiến các anh thì có lẻ cuộc đời tôi, tình yêu tôi sẽ đổi khác rồi, tôi tin là các anh ấy với những gì đi qua sẽ cho tui biết bao bài học xử thế tuyệt vời, bao nhiêu kinh nghiệm của các anh 1 cách rất chân thật.

Cuộc đời những người tuổi trẻ hôm nay, trường thành sớm hơn, nhưng cũng dễ dàng vấp ngã hơn thế hệ trước, nên cô gắng học hỏi kinh nghiệm của các người từng đi qua ! tại sao bạn phài đổ mồ hôi, nước mắt, và đôi lúc chính máu của mình nửa để học hỏi những kinh nghiệm sống, mà các em có thể học được những điều đó nơi những người đã từng đổ bao nhiêu đau thương đi qua ! Hoàn toàn miễn phí và có trách nhiệm trong tình anh em với bạn !

Về quê hương, thấy được thế hệ trẻ bây giờ năng động hay hơn tuổi của tui ngày xưa, mừng là đất nước mình rồi sẽ có nhiều hy vọng đi lên nhưng ngược lại rất bực mình khi thấy được qua báo chí, Net, truyền thanh nói về một thế hệ mới 8X, 9X v.v... giỏi giang quá, cực kỳ năng động, thông minh... Nhưng những người khen ngợi không thật lòng, chỉ muốn thổi vào lớp 8X, 9X một màn hỏa mù làm cho lớp trẻ nghĩ mình là những Phù Đổng thật sự, trong khi các em đang được trang bị những kiến thức căn bản vào đời dù lớn lao bao nhiêu đi nữa, vẫn cần đến bàn tay nâng đở của Cha Chú, cần sự cảm thông yêu thương của Mẹ, bao dung của anh chị !

Cám ơn anh Aiki, Bác Khất, Bác Thevagrant và tất cả.

Thân mến.:friends: :friends:

Zen
08-10-2006, 06:35 PM
Vắng mặt 1 thời gian mà sao thấy mọi người ăn hải sản, tôm "kua" tè le vậy ta... hehehehe :lol: :lol: :lol: :lol:

Sogi pà kon, mấy bữa nay Zen đi bụi đời nhiều wá, bỏ bê forum, h tái xuất :unsure: :unsure: :unsure: :unsure:

QQuan
08-13-2006, 09:38 AM
Chậc a DCH viết hay quá, làm đàn em ngưỡng mộ :friends: , mai mốt về họp offline phải "học hỏi" về cái này mới được :icool: :laugh: :laugh: :laugh:

NgDaLat
08-13-2006, 02:11 PM
Cuộc đời những người tuổi trẻ hôm nay, trường thành sớm hơn, nhưng cũng dễ dàng vấp ngã hơn thế hệ trước, nên cô gắng học hỏi kinh nghiệm của các người từng đi qua ! tại sao bạn phài đổ mồ hôi, nước mắt, và đôi lúc chính máu của mình nửa để học hỏi những kinh nghiệm sống, mà các em có thể học được những điều đó nơi những người đã từng đổ bao nhiêu đau thương đi qua ! Hoàn toàn miễn phí và có trách nhiệm trong tình anh em với bạn !

Hic!
Cái này goi là người khôn học kinh nghiêm từ người khác. Người bình thường học từ kinh nghiệm của chính bản thân mình

Có những kinh nghiệm không thử được lần thứ hai. Thử lần đầu tiên là chết mất tiêu rồi còn đâu mà thử lần hai

souxauxi
08-15-2006, 08:15 AM
@Souxauxi: hình con cún bị băng chân có fải là bé Sou không vậy? sao lại gọi là Souxauxi, nhìn dể thương wá trời.

Gia_Khue,

Chính là nó đó:biggrin:

sao lại gọi là Souxauxi <---- vì Sou quá xấu nên mọi người gọi là Sou xấu xí , hỏng tin hỏi DCH thì biết (DCH, ráng ở lại đỡ đạn nha, Sou chạy :biggrin: )

Guest
08-15-2006, 07:58 PM
Gia_Khue,

Chính là nó đó:biggrin:

sao lại gọi là Souxauxi <---- vì Sou quá xấu nên mọi người gọi là Sou xấu xí , hỏng tin hỏi DCH thì biết (DCH, ráng ở lại đỡ đạn nha, Sou chạy :biggrin: )

Vẽ đẹp bên ngoài đến trước nét đẹp của nội tâm, nhưng vẽ đẹp của nội tâm sâu lắng, thâm trầm lâu dài hơn... Một điều đầu tiên DCH thấy là Chị Souxauxi Không xấu xí ở trái tim chút nào, đã chiến đấu với bao nhiêu đấng mày râu anh hùng để ủng hộ cho Offline và đã đóng góp cho ngày vui chung của những người bạn chưa hề 1 lần gặp mặt... Điều đó chúng tỏ Souxauxi rất đẹp.

DCH khâm phục chị Souxauxi rất nhiều.

souxauxi
08-16-2006, 08:51 AM
Vẽ đẹp bên ngoài đến trước nét đẹp của nội tâm, nhưng vẽ đẹp của nội tâm sâu lắng, thâm trầm lâu dài hơn... Một điều đầu tiên DCH thấy là Chị Souxauxi Không xấu xí ở trái tim chút nào, đã chiến đấu với bao nhiêu đấng mày râu anh hùng để ủng hộ cho Offline và đã đóng góp cho ngày vui chung của những người bạn chưa hề 1 lần gặp mặt... Điều đó chúng tỏ Souxauxi rất đẹp.

DCH khâm phục chị Souxauxi rất nhiều.

DCH,

Sao nỡ thảy Souxauxi lên chín tầng mây, rồi để Sou rơi tự do té cái bịch, làm dập nát trái tim bèo nhèo của Sou vậy nè :biggrin:

Hỏng cần DCH nói ra thì mọi người cũng ngầm hiểu được vì sao Sou được tấm vải đó mà.

claude.huynh
08-18-2006, 03:13 PM
Thấy mọi người bàn chuyện tình yêu khí thế quá!:bigsmile:. Trong khi mình chưa có mảnh tình vắt vai tui chợt muốn có một người để ngày mong đêm nhớ cho vui với người ta:lol:

Guest
08-19-2006, 12:54 AM
Thấy mọi người bàn chuyện tình yêu khí thế quá!:bigsmile:. Trong khi mình chưa có mảnh tình vắt vai tui chợt muốn có một người để ngày mong đêm nhớ cho vui với người ta:lol:

Chào bạn đến với HKD.COM nhé !!! Mà bạn là thành viên mới nên có lẽ chưa biết cái Banner nầy sao? Nơi đây là nôi quy tụ của bao nhiêu trai tài gái sắc của khắp nơi trên thế giới (Ngoại trừ Phi Châu, vì đến nay chưa có TV nào post hình lên là mình da đen và từ xứ ấy cả)...

http://i110.photobucket.com/albums/n120/hinhanhvothuat/benner.jpg

Mà Bạn nói tui mới cảm thấy buồn buồn... Tui cũng đâu khác gì Bạn... Đêm đêm trân mình đốt thuốc - tình một chút lãng quên... Đây nè..

Thân mến.:friends: :friends:

claude.huynh
08-20-2006, 03:08 PM
Vây thì đệ xin chúc lão huynh DHC sớm có người "trân đèn đốt đuốc"chung cho vui cửa vui nhà!:drinks:

Ăn mày
08-20-2006, 07:55 PM
LẶNG THẦM

Yêu Em chẳng dám đến gần Em
Bởi chưng Anh sợ sự bẽ bàng...
Lỡ Em cự tuyệt... Anh đau đớn
Vì lẽ "người ta"... lạnh tựa... Kem!

AM

souxauxi
08-20-2006, 11:17 PM
Bày tỏ

Em đã yêu rồi mà chẳng hay