PDA

View Full Version : MUỐN BIẾT ĐÀN BÀ ??? XIN VÀO ĐÂY !!!

Guest
07-23-2006, 07:58 AM
Đúng là toán học hay thật bà con !!!
Sưu tầm www.bótay.com, nên không có dám có ý kiến luôn.

Bài toán số 1.

http://i110.photobucket.com/albums/n120/hinhanhvothuat/NAMNU1.jpg

Bài toán số 2.

ZEN thân mến ! bài cậu đưa DCH hay lắm... Đã đăng lên rồi nè...(ý nói là của ZEN đó)

Hehehe !

Thân mến.

psi_ops2001
07-23-2006, 08:00 AM
ủa sao không thấy bài viết nào vậy anh DCH:bigsmile:

Lion of aikido
07-23-2006, 09:33 AM
Đúng là pótay.com em đây dơ 2 tay 2 chân phục anh sát đất .Sau bao năm anh nói về Đàn bà và phụ nữ và cuối cùng anh đưa ra 1 kết luận

Đàn bà = phiền toái

Và theo em nghĩ đây có thể là post cuối cùng của anh .Và 1 lời khuyên rất là chân thành từ người em đáng nếm là anh nên mua áo giáp chống xe tăng đi là vừa và

tạm thời rút khỏi nơi cư trú lên núi chẳng hạn :laugh: :laugh: có thể nhà anh bi khủng bố lúc nào ko hay :tongue0: :tongue0: :tongue0: :tongue0: rồi sau đó tại tái

xuất giang hồ tiếp ha

Chúc anh may mắn .Người anh kính nếm

Guest
07-23-2006, 09:39 AM
Cám ơn các anh em ủng hộ như Lion of Aikido... Đó là một khuyến khích lớn lao cho DCH vững bước tiến trên con đường chân lý, chiến đấu cho chính nghĩa. Đa tạ !

Nhưng bạn ơi ! DCH có lên núi thì núi cũng đầy Sơn Nữ... Đầy rắn cái, gấu cái... Đi xuống Bắc Cực thì nghe nói cũng đầy chim cánh cụt cái, hải cẩu cái.. Trái đất tuy lớn nhưng không có chổ nào cho DCH dung thân !!! lại thêm 1 anh Zen nữa làm sao đủ chỗ mà trốn.. Bótay.com thiệt rồi.

Thân mến:friends: :friends:

camngot
07-23-2006, 09:47 AM
anh DCH cho camngot rút lại lời nói hum wa tha cho anh nha!kỉu nì ko những ko dc tha mà còn bị tội nặng gấp đôi đấy!:mad:

Zen
07-24-2006, 01:10 AM
Cẩm nang chinh fục fụ nữ :pimp: :pimp: :pimp: :yikes: :yikes:

Bài 1

Anh em mày râu thông thường chia làm 2 loại chính: GÀ và CAO THỦ
Cao thủ thì ko cần nói nhiều rồi, GÀ chính là đối tượng đa số trong anh em mày râu.
Còn các chị em xinh đẹp, thông thường gồm 3 loại: CÁO, SÓI và số còn lại. CÁO là các chị em bình thường, đáng để cho anh em GÀ chinh phục, SÓI thì khiếp lắm, cao tay trên SÓI hẳn một cái đầu và một kinh nghiệm tình trường, số còn lại thì ít gây chú ý của GÀ.
Cần nhớ rằng, CÁO và SÓI thích "ăn thịt" GÀ lúc nào là chết lúc bấy giờ, chứ GÀ làm sao mà ăn thịt cáo được

Một trong những tình huống mà các chú trống choai rất hay gặp phải là làm thế nào để tình cảm tiến triển từ "tình bạn" lên "thích thích" rồi lên "yêu". Những sai lầm thường gặp là:

1) Tỏ tình: Có một quan niệm phổ biến trong xã hội là người con trai cần phải nói "Anh yêu em". Gà nào khi đang trăn trở vì tình cũng thắc mắc về việc chọn thời gian và địa điểm nào để nói ra ba tiếng đó, và hầu như không chú nào tìm được thời gian địa điểm thích hợp cả. Lý do rất đơn giản: Tại vì chả có lúc nào, chỗ nào là thích hợp để nói ra câu đó cả. Câu này để dành cho những đôi đã ở bên nhau một thời gian dài, đã trải qua kha khá các loại sóng gió, đủ để họ xác định được chính xác thế nào là "yêu".

2) Săn đón, chiều chuộng: Một sai lầm khác là rình rập ở bên cạnh con gái để xem em muốn ăn gì, uống gì thì anh đi mua, muốn đi đâu thì anh chở đi, nói chung là đáp ứng tất cả đòi hỏi của nàng. Đây là lỗi nhầm lẫn giữa nguyên nhân và kết quả: Những đôi yêu nhau thì săn đón chiều chuộng nhau, chứ săn đón chiều chuộng thì sẽ không dẫn đến yêu nhau. Hơn nữa săn đón quá mức sẽ làm cho người con gái suy nghĩ là: Anh cảm thấy con người anh không xứng đáng với em nên anh phải bù đắp bằng cách chiều chuộng em.

3) Tiêu nhiều tiền, khoe của: Cũng như trên. Thông điệp của hành động này là: Con người anh chả ra gì nên anh phải lấy của cải ra để dụ em.
Đi đâu?

Một trong những vấn đề lớn nhất mà gà hay gặp phải khi mới làm quen được với một em là: Làm thế nào để rủ em đi chơi được, và khi rủ đi rồi thì đi đâu, làm gì? Trong suy nghĩ của gà luôn luôn cho rằng phải làm gì đó thật đặc biệt, thật lãng mạn thì nàng mới "cảm động" và sẽ "yêu" mình. Tuy nhiên, cái mà gà cho là "đặc biệt" và "lãng mạn" thường rơi vào một trong những thứ sau: xem phim, ăn tối, nghe nhạc, v.v., những thứ mà nói chung là: 1) tốn tiền; 2) kéo dài; 3) ai cũng làm nên không có gì gọi là "đặc biệt" cả; và 4) chỉ lam được một lần, nếu lặp đi lặp lại sẽ cực kỳ chán.

Mục tiêu của họ nhà gà khi rủ con gái (họ nhà cáo) đi chơi là làm sao để còn có lần sau và nhiều lần sau nữa "nàng" (nói thật: các chú nên bỏ cái chữ này đi nếu mà muốn có cơ hội) phải háo hức chờ mình gọi điện thoại rủ đi chơi. Muốn thế thì cách tốt nhất là rủ đến chỗ nào vui vẻ nhộn nhịp: cửa hàng, trung tâm thương mại (có tiền thì mua, không thì xem), quán cóc, quán cafe đông, v.v. Ví dụ: Một buổi chiều trời đẹp, gọi điện thoại cho cáo, bảo là: "Anh đi uống cafe đây, em ra ngồi nói chuyện với anh cho vui". Hoặc khi gà định đi mua một cái áo chẳng hạn, thì gọi điện cho cáo, bảo là "áo anh rách hết rồi, anh shopping đây, em đi chọn với anh". Cái chính là phải tạo ra ấn tượng với em là: "Anh đi làm việc của anh, vì anh thích em nên anh cho em đi cùng. Nếu em không đi thì em sẽ thiệt vì mất một dịp vui vẻ, còn anh thì vẫn đi như thường".

Lý do để chọn những chỗ vui vẻ nhộn nhịp là: Ở những chỗ đó đông người, có nhiều sự kiện xảy ra, nên có nhiều chuyện vui để nói. Ví dụ như đi uống cafe thì có thể lấy những người đi ra vào quán hoặc những người đi qua đường để pha trò, hay khi đi shopping thì có thể đem các kiểu quần áo kỳ dị ra trêu (vd "Anh nghĩ em mặc cái áo kia thì chắc là đẹp lắm đấy"), v.v.
Sau phần này sẽ đến vấn đề "nói gì"?

Chủ đề nên nói: những người xung quanh, người nổi tiếng, người quen chung (nhưng không thân lắm với cả hai người), và chính cô gái đó. Nhưng quan trọng nhất vẫn là sự hài hước và tự tin. Một ví dụ là lấy một chuyện gì đó hơi buồn cười, hơi kỳ quặc, hoặc hơi lố bịch của một người ra, phóng đại lên, rồi phân tích (tất nhiên cũng phải hài hước) (còn tiếp...)

(sưu tầm)

Lion of aikido
07-24-2006, 01:56 AM
Vậy Anh DCH chỉ còn 1 cách là nêu tạo ra 1 topic "Gây quỷ giúp đở anh DCH thoát khỏi trái đất " Sau đó anh lấy tiền này cùng với Zen qua NASA thuê 1 chiếc tên
lửa siêu tốc để lên mặt trăng mà định cư với chú cuội đi là vừa .Để thời gian lặn xuống rồi anh lại tiếp tục hành tẩu giang hồ trừ giang diệt ác tiếp ha .Chúng em nơi
Địa cầu này cùng chúc phúc cho anh (Amen ) :lol: :lol: :lol: :lol:
Chúc anh và ZEN may mắn :bub: :bub: :bub: :bub:

Guest
07-24-2006, 02:32 AM
Cũng không được Lion Of Aikido ơi !!! Mặt trăng nghe nó có chị Hằng... Mà bà nầy chằn lửa ghê lắm... Không được đâu !

Buồn 1 ti... Vài tuần nữa là Bác Zen phải nộp mạng rồi..

Zen
07-24-2006, 02:33 AM
tháng 8 anh DCH mà ko thấy em ra Changi đón anh là biết sao rùi đó nghen :oops: :oops: :oops: :oops:

cutemoon41
07-24-2006, 08:20 AM
Ưhm theo như lời mấy bác công thức tóan học của phụ nữ, dzậy thì chị em chúng con quyết ko thua thiệt, để cánh đàn ông mấy bác đứng cười đâu.Thay mặt chị em HKD.com và tòan thể chị em phụ nữ trên thế giới hiện nay, con xin đưa ra 2 bài tóan dựa theo công thức của bác DCH:
Bài tóan 1:
Theo tính tóan của bác:
Đàn bà : mua đôi giày mất 3g27'' và 330 đồng Đàn ông: mua đôi giày mất 4'' và 30 đồng
Như dzậy, người đàn bà có tính tóan kĩ lưỡng khi quyết định mua 1 đôi gìay,chắc chắn đôi giày của người đàn bà là 1 đôi giày hòan hảo, số tiền khá mắc nhưng bù lại sẽ xài được trong 1 khỏang thời gian khá lâu.
Còn người đàn ông, do chọn lựa ko kĩ ( chỉ có 4'' cho sự chọn lựa) nên đôi giày của của ông ta ko tốt và xài rất mau hư!
Bài toán 2 :
Ta có câu "tục ngữ" :
Bánh mì phải có patê
Đàn ông phải có máu dê trong người
Theo công thức ta có:
ĐÀN ÔNG = PATÊ MÁU DÊ

Mà máu dê thì = với patê ( theo câu tục ngữ , hàm ý giống nhau , so sánh giống nhau)

ĐÀN ÔNG = MÁU DÊ MÁU DÊ

ĐÀN ÔNG = ( MÁU DÊ )

Mà :" Đàn ông là chúa hay dê" ( theo như lời phụ nữ hay nói)=> máu dê = chúa hay dê ( có chữ dê)

ĐÀN ÔNG = v CHÚA HAY DÊ

=>
ĐÀN ÔNG = ( v CHÚA HAY DÊ )

=>
ĐÀN ÔNG = CHÚA HAY DÊ!!
He he, chị em thấy có chính xác ko?? Nếu` chính xác thì hưởng ứng đi nào!

noface
07-24-2006, 09:17 AM
Bé moon giỏi quá, cho bé một tràn pháo tay, đúng là mấy ông chỉ có máu dê trong người thôi :funny:
@anh DCH: lúc anh ghé qua Singapor chắc chắn là sẽ không có ai ra đón anh đâu, nói trước cho anh biết để anh khỏi phải chờ tội anh, còn cái người nói sẽ ra đón anh thì anh biết là số phận như thế nào rồi đó (má nhìn không ra ba nhìn không thấy đó anh :ieek: :lol: )
:bigsmile: :bigsmile: :bigsmile:

aiki
07-24-2006, 09:19 AM
ĐÀN ÔNG = CHÚA HAY DÊ!!

Mun siêu wá! đọc khg hiểu gì hết???

Thì Đàn Ông là 'chúa' rùi mà :no1: :no1: :no1: :lol: :lol: :lol:

Mà chúa cũng biết dê hả ???? :ieek: :ieek: :ieek:

Như vậy là

Đàn Ông = Chuá

Chúa = Hay dê

Đàn ông = hay dê

Đâu có gì lạ đâu????

Coi chừng đụng chạm tôn giáo đó nhe!:lol: :lol: :lol: :pimp: :pimp: :dazzler: :dazzler:

cutemoon41
07-24-2006, 09:25 AM
Ko, í con nói "chúa" ở đây là người đứng đầu , đứng nhất trong mọi hoạt động, nếu đụng chạm, con xin đổi lại, ban chủ!!He he
=> ĐÀN ÔNG = BAN CHỦ HAY DÊ!!

thevagrant
07-24-2006, 10:33 AM
Đàn ông "dê" là vì phụ nữ thôi !!! Chắc chị em không tin phải không ??? Để tui chứng minh cái chân lý muôn thưở kia luôn nha. Chị em ta thích trang điểm, chăm sóc sắc đẹp, ăn nói cho duyên v.v.. Đàn ông thì sợ chị em ta buồn, phải khen lấy khen để (chẳng biết có thật tình không nữa). Thử hỏi chị em nào không buồn khi mình đi ngang một người khác phái mà hắn tỉnh bơ không có chút động lòng, "thằng này chắc đui rồi, không thấy mình hấp dẫn thế ah" :ohmy: .
Bởi vậy đừng có gán ghép cái từ "dê" vào bản chất cho phái mạnh và đẹp (nét đẹp nam tính), hãy nói là "đàn ông thật tuyệt vời" !!!:drinks:

Zen
07-24-2006, 06:12 PM
thevagrant nói đúng wó, hohoho, các chị em lo làm đẹp trang điểm, mặc đồ đẹp, hở hang, cúi cùng cũng là vì 1 mục đích duy nhất: Để đàn ông để ý mình, để đàn ông "dê" mình, be be be... Đàn ông cao cả wá, chịu hy sinh mang tiếng dê vào mình để làm vui lòng các chị em :flirt: :flirt: :flirt: :flirt: :flirt:

camngot
07-24-2006, 09:25 PM
có!camngot chả thấy buồn gì cả mà còn ngược lại,gặp thằng cha nào đi ngang huýt sáo hay nói câu gì đại loại như"đi đâu thế em?"thì chỉ mún quay lại đánh cho thằng chả mấy cái koshi như hồi đi nha trang thui!:ihmm:

aikido girl 712
07-24-2006, 09:39 PM
chị moon đúng là cao thủ toán học:no1: :no1: :no1: :no1: :no1:

Zen
07-24-2006, 09:40 PM
chài, cái này là tâm lí fụ nữ đây mà, ngoài mặt thì làm bộ mún quoánh, "hm hm Đồ dê xồm", còn trong bụng thì khoái mê tơi ra: "hí hí, vậy là mình cũng dễ sương, có người để ý chọc ghẹo, dzui wá"
hehehehe

@camngot: dzữ wá em ui, coi chừng mai mốt.............. :oops: :oops: :oops: :oops:

camngot
07-24-2006, 10:06 PM
thế sao camngot ko nghĩ thế nhỉ?ngộ wá ha anh Zen,sao anh lại bít phụ nữ sẽ nghĩ thế chứ?hay là anh Zen "suy bụng ta ra bụng người" mà anh nói camngot mai mốt coi chừng cái gì ạ?ko có bạn zai á?hihi,chịu thui anh à!ai là bạn zai của camngot thì fải chịu tính "dữ"của camngot thui!mà anh Zen hỏi thử anh DCH xem,camngot hiền hay dữ!:iwink:

cutemoon41
07-24-2006, 10:13 PM
He he, chị camngot wá chính xác, bác Zen tự nhiên suy bụng ta ra bụng người , xạo dze kêu!!

Zen
07-24-2006, 10:34 PM
chài, bua kia anh DCH có noi dzới anh Zen gùi, anh DCH nói là bữa h anh mới wen được 1 bé trên diễn đàn hiepkhidao nick là cam chua camngot gì đó, mà sao nó dữ dằn, hung bạo wá Zen ui, mà anh thấy hình như "của quý" nào trên diễn đàn cũng dữ hết hả Zen, kì này chết anh em mình rùi Zen ơi

Đó, anh DCH nói với Zen vậy đó :friends: :friends: :lol: :lol:

hungkid3
07-24-2006, 10:47 PM
Hahahaha. Đồng chí Zen đang chơi chiêu "Lợi dụng sương mù bắn máy bay ... ta". Hehehehe. Quá ư tàn nhẫn. :focus: :focus: :focus:

camngot
07-24-2006, 10:48 PM
à ha!dc rùi,vậy để anh DCH vào rùi sẽ rõ trắng đen thui mà anh Zen!:iwink: mà anh DCH chác là luôn nói thật thui :bigsmile: mà nói trước nha!em nick là camngot chứ ko fải camchua,ngọt ngọt ngọt nha anh Zen!:iwink:

Zen
07-24-2006, 11:11 PM
hehehe, em học của anh DCH mà, khẹc khẹc khẹc:unsure: :unsure:

Guest
07-24-2006, 11:21 PM
Bác Zen !!! làm gì có chuyện CAMNGOT mà Dzữ..

Quá Dzử thì có... CAM NGOT Super Dzữ luôn đó bác Zen !

Mai mốt chịu tội với em Camngot sau nhe em.... Bác Zen là bạn thân, là người anh em thân tình của anh... làm sao mà bỏ bạn hiền như Anh Zen được.

Thân mến.:friends: :friends:

psi_ops2001
07-25-2006, 12:42 AM
nick là cam chua camngot gì đó
ủa HKD cũng có nick camchua nữa ah! em nhớ chỉ có nick camngot thui mà :lol:

Lion of aikido
07-25-2006, 12:50 AM
Cố lên bác ZEN hãy chiến đấu vì chính nghĩa đi bác .Mình dơ 2 tay 2 chân để ủng hộ bác đó và cũng đừng lo sau lưng bác đã có những chiến hửu " đở đạn " cho bác

rồi :laugh: :laugh: :laugh: :laugh:

cố lên đi bác lở có mện hệ gì thì mình sẽ mở topic kêu gọi anh em HKD ủng hộ lo hậu sự cho bác hehehehe

Chúc bác may mắn :drinks: :drinks: :drinks: :drinks:

thevagrant
07-25-2006, 01:22 AM
Nói thật ba cái vụ nông nghiệp này tui rành lắm, nhà phụ ông bà ngoại trồng cây hoài ah. Cây nào cũng vậy "nhất nước, nhì phân, tam cần, tứ giống", cây cam cũng không ngoại lệ. Có thể trồng ở vùng đất này nó ngọt lừ, ở vùng kia thì nó chua còn hơn là chanh nữa !!! Ai không tin thì có thể đem cam từ miền Bắc vào Nam trồng thử xem. Riêng tui thì chắc 100% là cây cam trên diễn đàn mình chua rồi vì nó trồng trên mặt trăng ( moon), được mấy chị GK, GauTT chăm sóc mà :biggrin: .
Zen nói đúng, không sai đâu.

Lion of aikido
07-25-2006, 02:44 AM
Hay wa anh ơi :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1:

Điểm 10 cho bạn :funny: :funny:

Thân

Zen
07-25-2006, 02:52 AM
pa thevagrant, xuồng chở 2 anh em Zen với DCH đã chật lắm gùi, h còn thêm Thevagrant mún nhảy lê nữa... coi chừng lật xuồng chết weo cả đám... mà thà bị lật xuồng còn hơn về bị "của quý" hành hạ ha :unsure: :unsure: :unsure:

Guest
07-25-2006, 02:58 AM
Bác Zen, Thevagrant ui !

Đường về thiên đàng hôm nay có thêm 1 tay nửa... Đúng là dũng sĩ TheVagrant !.

Mai một trên cỏi niết bàn có thêm tay của Bác Thevagrant đánh tiến lên.. Anh em mình đở cô đơn rồi Bác Zen ơi !.

thevagrant
07-25-2006, 02:58 AM
Tui đặt vé ra Côn Đảo ở chuồng cọp rồi, bảo đảm an toàn mà, ai muốn đi theo thì tui cho ké !:biggrin:

camngot
07-25-2006, 06:19 AM
hihi!anh DCH nói vậy thì camngot cũng chịu thui!mai mốt nếu camngot đi off dc anh DCH trả camngot 100 cái koshi dc rùi ha!
@psi:trong tất cả con zai,đàn ông của HKD,psi là tốt nhứt,ko bao giờ chọc camngot,cho psi 10 điểm!:bigsmile:
@anh thevagrant:cam mà trồng dc trên mặt trăng và dc tiên nữ trên đó trồng,chăm sóc là cam quý mà anh,cam quý thí ai lại ăn bao giờ,người ta để trưng hay nâng niu nó!anh dám đem đi ăn nên bị thần trừng phạt nên cam mới chua như thế đó!:iwink:

Zen
07-25-2006, 08:25 AM
tại psi nó chưa nếm mùi đời đau khổ đó em... nhắc mới nhớ, mấy bữa nay ko thấy cậu Út :unsure: :unsure: :unsure:

camngot
07-25-2006, 09:18 AM
mùi đau khổ là mùi gì hả anh?nhưng mà camngot nghĩ psi nếm hay chưa thì psi cũng thế thui!hiền và hoạt bát!:bigsmile:

Zen
07-25-2006, 09:58 AM
psi chưa trải wa 1 mùi đời đau khổ, phiền phức, lằng nhằng nhức nhối nhưng cũng thật là dễ sương có tên là "của quý" khẹc khẹc, cứ để nó lớn lên 1 chút là sẽ biết mùi liền hà, lúc đó psi sẽ hông gọi camngot nữa đâu, mà gọi là cam rất chua :lol: :lol: :lol:

Guest
07-25-2006, 03:44 PM
Cai đằng đời 1 tí... PSI sẽ gọi là CAM ĐẮNG, CAM CHÁT luôn !

Mà công nhận Psi dể thương thiệt !

camngot
07-26-2006, 02:31 AM
cam chua,cam đắng,chát!dc rùi!mấy anh về VN đi rùi trái cam này sẽ tiếp đãi mấy anh "tận tình" ha!:iwink:

Ăn mày
07-28-2006, 09:41 AM
:flirt: Thin dzị à nha! Hong chiệu đau! (Gớm chả biết có phải tiếng miền Nam không đây?)

Thân.

AM

camngot
07-28-2006, 09:07 PM
hihi!thiên vị gì anh?"thuốc đắng dã tật,sự thật mất lòng"mà!đúng là chỉ có psi hiền thui!hihi!anh khất nói cũng giống tiếng miền nam lắm nhưng ko giống giọng camngot,giọng camngot nói 2 câu trên còn nhão hơn bắp giã nữa!:iwink: