PDA

View Full Version : Quảng cáo kiểu Úc

aikihoasen
07-18-2006, 09:58 PM
Quảng cáo cải biên

Xin tiền là 1 nghệ thuật, và người xin tiền cũng là 1 nghệ sĩ. Bí quyết thành công của tôi ... luôn xin được nhiều tiền ,chính là gia đình tôi giàu có đấy các bạn ạ.

Sữa mẹ là tốt nhất cho sự phát triển của bố trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.

Cuộc sống có rất nhiều bà vợ, hãy tin vào sự lựa chọn "sai lầm" của chính mình

Tết làm điều phúc sung túc cả năm, ngại thì đừng làm

Sing gum cun e, tịt mũi tắc họng, sảng khoái được ko?

Có cafe mô mừn chưa ?- vậy anh ăn cái tát nào chưa? - Bốp, dám tranh với bà à..

Bột ngọt VeDan tiêu thụ khắp các "nhà cầu" (nói tắt các nhà có nhu cầu)

Mình là tiếp viên truởng của một quán cafe. Mỗi lần xuất hiện trước khách hàng, quần áo có sáng sạch thì mình mới có đủ tự tin để tiếp khách .....
Một lần vắng khách, mình đi siêu thị thấy có bột giặt OMO , bao bì trông cũng tàm tạm, mình mua dùng thử, công nhận là OMO tốt thật đấy. OMO có chất tẩy tốt đến nỗi làm quần áo mình trắng sạch hẳn, lại còn tẩy ăn mòn cả quần áo, làm cho cái áo và cả cái quần của mình trở nên mỏng - trong suốt đến tuyệt vời.......... Khách hàng thích lắm.........
Từ nay mình sẽ dùng OMO thường xuyên hơn.......

Thử tưởng tượng ai đó đưa cho bạn một BCS OK, bạn đem về dùng thử, bạn bóc ra không cần dùng răng, bạn "kết nối" thật đơn giản, cảm giác thật là tuyệt vời, bạn thử đi thử lại vài lần nữa, bỗng chuông điện thoai reo vang, bạn nhấc máy lên và đầu dây bên kia một giọng nói ngọt ngào vang lên "OK chứ ".
Với BCS ok không có gì là khó tưởng tượng.

Ba?n thây mi`nh cô đơn?
Ba?n thây mi`nh không nô?i bâ?t?
Ha~y đên va` ca?m nhâ?n ta?i lê~ hô?i suc vâ?t VN, vi` ba?n xưng đang đươ?c vô~ beo va` cho ăn thâ?t nhiê`u
ha~y đên va` ca?m nhâ?n...

Có thể bạn không sao, nhưng người khác cũng chẳng muốn nhìn

-Chào Đức ! Làm cách nào mà răng Đức trắng quá vậy !
-À ! Kem đánh răng P/S tốt lắm bảo vệ đến 2 lần , nên 2 ngày Đức mới đánh răng một lần . Tiết kiệm thời gian lắm !!

+Đố con hình nè là hình gì??
- .....................
+ Đố con hình nè là hình gì?
-.....................
+ Hình gì hả??????
- Ông bị điên à , hỏi mãi !!!!!!!!!
...............Sữa ......A+ ...............Thông minh hơn cả mong đợi

Từ bao lâu tôi đã yêu cục tiền của bạn từ bao lâu tôi đã yêu anh sun đẹp trai ...............với sản phẩm sun- thuốc trừ sâu đặc trị môi trường và quê hương của bạn sẽ luôn tươi đẹp (đặc biệt không gây hại đến côn trùng và nhất là chuột)
Em vào đi, ba mẹ anh hiền lắm.
- Xem nào, bạn gái của cậu ấy đây... "Trông như con dở hơi ý. Tóc gì mà thẳng tuột, chẳng xoăn tít như tóc mình."
- Lại ép tóc đấy mà. Chắc tốn kém lắm đây.
- Không đâu. Em chỉ dùng Sunlight thôi...

...... không dùng cho phụ nữ dưới 2 tuổi , trẻ em có thai và đàn ông đang cho con bú....

Zim: Tại sao mẹ lại rót rượu cho con ít hơn ngày thường thế này..?
Mẹ cô: Không con ơi, với loại rượu mới này, vẫn đảm bảo say và thơm như trước mà chỉ dùng bằng lượng rượu bình thường. Con thử xem có say không.
Zim: Vậy mà con tưởng mẹ không còn thương con nữa.
Mẹ cô: Đâu có, mẹ lúc nào chả thương con.
Giới thiệu loại rượu Downy mới, với độ cồn đậm đặc gấp 4 lần rượu thường, đem lại cho bạn cảm giác lâng lâng mà không hề no bụng.

Guest
07-18-2006, 11:13 PM
Không biết sao ở Việt Nam ra cái dzịch... cái gì cũng gọi là kiểu Úc thế nhỉ? nhậu kiểu Úc, chơi kiểu Úc... Beer kiểu Úc.. Mà mình thì không bao giờ thấy ở ngay trên đất Úc...
Hay hay !!! hay kiểu Úc.

Thân mến:drinks: :drinks: :drinks:

Ăn mày
07-18-2006, 11:23 PM
Cái này xuất xứ từ hãng bia Foster đó Anh Hùng! Hồi đó (chừng năm '99, 2000 gì đó...) Hãng đó mới vào VN. Cần chiếm thị phần nên quảng cáo rất rầm rộ.
Ví như có cái anh "cao bồi" kia đi nửa đường thì xe hư (hay hết xăng gì đó) mới vô cái quán nọ gọi người pgục vụ ra nói gì đó. Một lát sau người ta dắt ra cho hắn một con... Kangoru với "nhời bình" tiếng việt :"Xe ôm kiểu Úc. Bia Phốt-tơ - Bia phong cách Úc"
Về sau này còn nhiều mẩu quảng cáo cho hãng ấy nhưng hiện giờ Khất nhớ hổng ra!
Nói tóm lại "đầu têu" cho "Phong Cách Úc" tại Việt nam là hãng Foster đó Anh Hùng.
Chúc vui.

AM