PDA

View Full Version : Aikido - berlin

Amateur_aikidoka
07-18-2006, 11:49 AM
Theo yêu cầi của bác Aiki, bác nào có ghé Berlin và có hứng thú xin liên lạc với em, em sẽ làm hướng dẫn viên đến mấy cái võ đường mà em biết, bên này đến tập chung vài buổi chẳng có vấn đề gì, chỉ cần liên lạc trước với họ là được. Có điều mấy chỗ em biết chỉ có cao nhất là 4.Dan đứng lớp thôi, các bác cứ alô cho em nếu mà ko đi đánh đấm gì được em se mời đi uống Bia mét (về tửu lượng các bác khỏi lo, em ko uống được nhưng mà có thằng bạn em, em chỉ xin diệt mồi thôi).
Mấy chỗ em biết là các dòng: Ki Aikido, Aikikai Aikido (Tissier Sensei), Tendoryu (Tendokan) Aikido (Shimizu Sensei). Đt của em: 01799062202. Kính các bác:drinks:

caimatkhongchoiduoc
08-29-2006, 01:18 AM
Chà chà... Giá mà HKD xuất hiện từ sớm thì tui đã có dịp uống bia mét với bác rồi. Tui có đi tập ở Berlin rồi, ngay chỗ cuối đường Genter Strasse, quận Wedding ấy bác ạ. Chỉ tập có một buổi thôi, chỗ ấy là Ki Aikido. Nói thực, tui không khoái chỗ ấy lắm nên ngưng.

Giá mà biết bác sớm thì có dịp được gặp Tissier Sensei rồi không ... Tiếc thật, tiếc thật. bây giờ thì tui về Việt Nam rồi. Thôi hẹn dịp khác vậy, chứ tui là tui khoái Đức lắm, thế nào cũng quay lại.

Tchuss!!! Auf wiedersehen!

Amateur_aikidoka
09-28-2006, 05:40 PM
Chà chà... Giá mà HKD xuất hiện từ sớm thì tui đã có dịp uống bia mét với bác rồi. Tui có đi tập ở Berlin rồi, ngay chỗ cuối đường Genter Strasse, quận Wedding ấy bác ạ. Chỉ tập có một buổi thôi, chỗ ấy là Ki Aikido. Nói thực, tui không khoái chỗ ấy lắm nên ngưng.

Giá mà biết bác sớm thì có dịp được gặp Tissier Sensei rồi không ... Tiếc thật, tiếc thật. bây giờ thì tui về Việt Nam rồi. Thôi hẹn dịp khác vậy, chứ tui là tui khoái Đức lắm, thế nào cũng quay lại.

Tchuss!!! Auf wiedersehen!

Chỗ bác tập là của TFH phải ko, em chưa lên thử chỗ đấy bao giờ nhưng Ki Aikido em cung ko khoái lắm, Xem mấy ông thầy đánh kiểu gì, đòn nó cứ hời hợt chẳng ra sao cả, khác hẳn xem Tohei Sensei đánh. Thôi khi nào bác sang đây anh em mình gặp nhau kiếm chỗ nào lộn mấy vòng nhể:drinks: :friends:

Amateur_aikidoka
11-24-2006, 06:55 PM
Iem của các bác mới chuyển đến chỗ tập mới. Đây là ông thầy mới của iem:

http://www.youtube.com/watch?v=netRtRWINZo

aiki
11-25-2006, 08:58 AM
Mừng AA kiếm được võ đường là HLV mới!

Trong clip là chỗ tập của AA đó hả? sao khg thấy Kamiza (bàn thờ sư tổ). Cũng trong 1 clip khác, khi thi 3 dan, sao khg thấy chào sư tổ luôn????

AA nhớ cho điạ chỉ luôn nhe!

Amateur_aikidoka
11-25-2006, 09:11 AM
Mừng AA kiếm được võ đường là HLV mới!

Trong clip là chỗ tập của AA đó hả? sao khg thấy Kamiza (bàn thờ sư tổ). Cũng trong 1 clip khác, khi thi 3 dan, sao khg thấy chào sư tổ luôn????

AA nhớ cho điạ chỉ luôn nhe!

Trong cái clip là ông thầy đi chấm thi ở đâu đấy, chứ chỗ em tập cũng ko có bàn thờ sư tổ. Ở bên này chỗ tập chủ yếu đi thuê đâm ra thường chi treo ảnh sư tổ thôi bác ạ. Cái lớp mới này có 2 cái dojo, 1 cái là của ông thầy em dạy Aikido-zen còn một cái của đệ tử ông ấy dạy theo Aikikai - Tissier Sensei.

Điạ chỉ: TEMPELHOFER UFER 36
10963 Berlin - Germany