PDA

View Full Version : Tặng các "của quý"

Zen
07-14-2006, 02:15 AM
Thơ con gái

Xưa kia ở tuốt trên trời
Ngọc Hoàng Thượng ế thảnh thơi thấy buồn .
Sai bắt một chú chuồn chuồn
Xịt vô mười lít nước tương đem hầm.
Bỏ vô một ký ớt bầm
Chanh chua 5 trái , me dằm 6 tô

Nước mắt cá sấu 7 xô
Dịu dàng một xíu, 8 tô dữ chằng,
Nêm thêm 9 chú lăng nhăng
Mít khô, mít ướt cằn nhằn, ghen tuông
Trăm gram nhõng nhẽo giận hờn
Mụn cám, mụn bọc, mụn cơm, mụn đề
Ngọc Hoàng hứng chí hề hề
"Sản phẩm" hoàn tất không chê chỗ nào
Sai thiên lôi lấy bột nhào
Bắc ẩu canh lửa, Nam Tào quạt than
Cuối cùng một tiếng nổ vang
Thế rồi "con ấy" tàng tàng bước ra
Bèn đặt tên nó "EVA"
Còn gọi "con gái" hay là... "cô em"

(st)

:unsure: :unsure: :unsure:

aiki
07-14-2006, 06:54 AM
Cái nàu là Zen 'điếc khg sợ sấm' hay sao vậy? Còn vài tuần nữa về VN mà đăng bài này lên, thế nào cũng có phái đoàn 'của quý' ra tiếp đón rất nhiệt tình cho coi ..... :lol: :lol: :lol: :blink: :blink:

Zen không nhớ những lờ chị GK đã nói hả .... :neutral: :neutral:

Guest
07-14-2006, 07:54 AM
Thân chào tất cả anh chi em ! (Nghe sao giống đọc diễn văn quá !)
Không ngờ thời gian qua bác Zen và các anh em chiến hữa đã chiến đấu với "kẻ thù yêu thương" của chúng ta 1 cách bền bỉ, gan dạ như vậy !!!!
Quyết chiến...nên hòa hay nên chiến ? Quyết chiến !
Không biết kỳ nầy về Việt Nam rồi Zen có qua lại Singapore được nửa hay không?... Nếu có về ăn cháu ếch ở khu đèn đỏ thì không biết có còn được cái quần áo nào lành lặn không nhỉ? Mua vé bay loại có thể cất cánh khẩn cấp chạy trốn bất cứ lúc nào cho an toàn nhe Zen.

Thân mến.:friends: :friends:

cutemoon41
07-14-2006, 10:23 AM
Grừ , kì này bác Zen dzìa Việt Nam đi, con sẽ "băm , vằm, nhồi ,nấu,cấu, xé......" bác ra làm trăm mảnh luôn!!! Chị noface, chị GK, chị Gấu, ..................chuẩn bị sẵn sàng "quà đặc biệt cho bác Zen nghen":madflame: :madflame: :madflame: :madflame: :madflame: :madflame: :madflame:

hungkid3
07-14-2006, 11:01 AM
Haha, lại có thêm người đi cùng xuồng với anh DCH roài, dù sao thì mình cũng đỡ buồn anh DCh nhỉ?? Hehehehe

noface
07-14-2006, 10:30 PM
@Bé Moon: em đừng lo, chị đã chuẩn bị đầy đủ mọi thứ rùi, chỉ còn chờ tới ngày bác Zen dzìa là có thể thực hiện được ngay, tới ngày bác Zen về chắc phải nhờ chị GK ra đón trước để chị em mình ở nhà chờ đón tiếp nồng hậu hơn quá, được không chị GK?:biggrin:

Guest
07-14-2006, 11:53 PM
@ Zen à theo nguồn thông tin tuyệt mật thì có người định treo Nick bạn trong vòng 24g vì cái tội dám trêu chọc của quý :bigsmile: Nhưng nhờ ngay thời điểm đó đồng chí Yo đã ra tay ngăn cản nên Zen mới anh toàn tính mạng nick của mình :bigsmile: . Chuyến này về Việt Nam là chết chắc rồi Zen ơi, chừng nào về thì chờ anh DCH quá cảnh 2 người về chung để tránh các phần tử "của quý" cực đoan đón tiếp nồng hậu.(dù sao 2 người cũng đỡ bầm dập hơn là 1 mình):bigsmile: :bigsmile:

Guest
07-15-2006, 12:16 AM
Anh ADO vậy là tui với anh củng nghe chung 1 người rồi.... Nhưng người nầy nói là tính TREO Nick cua ZEn đúng 35 ngày lận mà...
Xin lổi mấy anh ở Việt Nam có biết Đại công ty nào chuyện lo dịch vụ bào đảm an ninh, cận vệ không? và công ty bào hiểm nhân mạng, xin cho chiến hữu Zen biết gấp để liên lạc... Hầu có hy vọng sống còn..

Thân mến.

Zen
07-15-2006, 01:06 AM
treo nick còn đỡ anh ui, treo cái gì khác là tiu :oops: :oops:
:isad: :isad: :isad: :neutral: :neutral: :oops: :oops: :oops:
mà vô lí wá, Zen chỉ hi sinh đứng ra nói lên sự thật thui, hông thấy mấy anh Aiki, NgDalat, DCH, Yo, hungkid đứng vỗ tay hoan hô wá trời kìa, hông lẽ nói ra sự thật lại có hậu wả nghiêm trọng vậy sao chời :lol: :lol: :lol: :lol: :oops:

Ăn mày
07-16-2006, 09:11 AM
Khất tui sẽ "đứng cùng" Zen
"Chìm xuồng" cũng sẽ đứng yên... sợ gì?!
Tinh thần võ hiệp Aiki
Nói lên sự thật xá gì gian truân!:friends:
Zen này! Cin cứ an tâm
Khất sẽ chèo chống "trầm luân" cho cùng!
Thân.
AM:drinks:

Gia_Khue
07-16-2006, 06:43 PM
Ai mà đòi treo nick em Zen vậy?
GK á, chờ em Zen dzìa VN rồi nắm tóc em Zen treo lên là được rồi. Trong trường hợp mà em Zen không còn cọng tóc nào để nắm thì tùy tình hình, có chỗ nào nắm được thì sẽ nắm để treo em Zen lên.
:laugh: :laugh: :lol: :lol: :lol: :lol:

Yo
07-16-2006, 08:33 PM
@ Zen : đã nói với Zen rồi đừng bao giờ nên chọc ghẹo Sư Tử :bigsmile: Đi chọc ghẹo bà Gỏi Khô Sư Tử chi giờ bị hăm doạ "treo bất cứ cái gì mà treo được". Gì chứ chọc giận Sư Tử thì tui đây chưa dám nhất là loại Sư Tử dữ nhất Đông Dương GK gì gì đó :dazzler:

Zen
07-16-2006, 09:20 PM
anh Yo còn có con sư tử ở nhà lo chưa xong mà sao dám đi chọc "loại Sư Tử dữ nhất Đông Dương GK" được... mà lời anh dạy em sẽ luôn ghi nhớ trong lòng... hỡi ôi, bây h thì đã muộn rùi :oops: :oops: :oops: :oops: :upset: :upset: :upset:

Ăn mày
07-27-2006, 09:24 AM
Khất thấy ngoài Topic đề "tặng" mà chả có... "Ma nào" chịu chạy vô "nhận hàng" nên cũng thấy áy náy trong lòng! Mà bỏ cái này cho nó "trôi dạt như bèo mây" cũng phí nên đánh liều "Tặng" các "của quý" trong Diễn đàn vài cái "mẹo" trong công việc nội trợ nha! Chứ cái "Bí quyết cưa cẩm" rồi thì "muốn hiểu Phụ nữ..." đã bị các "cao thủ" trấn giữ hết rồi!:no1:

Nà nghe nà:

Bài "khai vị": Làm sao để tẩy sạch các vết bẩn trên quần áo:

_ Áo quần dính nhựa trái cây hay bã kẹo "sinh-gum": Ối cái này đảm bảo các bạn thích ngay: Lấy một chút cồn Y-tế hay cồn công nghiệp nhúng chỗ bị "mủ" cây hay bã kẹo vô, chờ khoảng 30 giây rồi gột nó đi. Làm tiếp nếu nó còn dính chút ít. Sạch rồi ta đem giặt bình thường.

_Áo quần vải sợi bông (T-shirt, Jeans...) mà bị dây mực viết: Dùng cồn chấm nhẹ vào cây tăm bông (nếu không có ta lấy bông Y-tế quấn vào đầu tăm tre) rồi chùi nhẹ nhàng. Có thể vết mực sẽ mờ đi và loang ra rộng hơn nhưng đừng sợ! Sau khi cồn bay hơi vết mực kia cũng theo nó mà... get out.

Bài "nâng... ly... úi nhầm... nâng cao":

_ Cửa kính bị mờ lau bằng gì cũng không sạch: Bạn dùng bã trà (là loại trà mạn khô dùng pha làm nước uống) chấm lên vết dơ để khoảng 5 phút rồi đem lau lại bằng khăn bông khô. Nếu không được thì dùng giấy báo vò nhàu để lau khô (lưu ý lau theo hai phương ngang-dọc trước, tiếp nữa ta mới lau theo hình xoáy ốc)

_ Cất cây kim trong cuộn chỉ sao cho nó không bao giờ rỉ dẫn đến làm "mục" cuộn chỉ?: Đơn giản lắm! bạn làm như sau: Bạn nào "kheo khéo" chút thì dùng lon bia hay lon nước ngọt bỏ đi cắt ra thành một cái "nồi", tiếp đó bạn dùng nến thắp (đèn cầy á) loại dùng rồi cũng được. Đặt lên bếp ga đun nhỏ lửa cho "sáp nến" từ từ chảy ra. Bạn dùng nước "sáp" đổ vô cái "ống" của cuộn chỉ (à quên... nhớ dùng giấy vụn bịt một đầu đấy nhá! Không thì sáp chảy ra hết). Chỉ 1 phút sau, bạn đã có một nơi "bảo quản" cây kim cực đã. Hoặc bạn nào "làm biếng" có thể ra hàng tạp hóa mua 1 cây nến đút vừa cái ống chỉ và nhét vào sau đó cắt bằng hai đầu ống cũng có một cái "cắm kim" rất tiện lợi.

Chúc các "của quý" ngày càng Đảm Đang nha! Khất sẽ post nhiều bài nữa nếu các Em... ối nhầm... các Chị-Em-Bạn-Cháu thấy thích!

Chúc vui!

AM

aiki
07-27-2006, 09:33 AM
Anh AM chỉ mấy cái vẹo hay wá! phải thử mới được!

Ăn mày
07-28-2006, 08:38 AM
Anh AM chỉ mấy cái vẹo hay wá! phải thử mới được!
:friends: Chưa hết đâu Anh Aiki! Còn nữa nè:

Bài "thủ đoạn làm đẹp cuộc sống":

- Nhà bạn mới xây. Ba-Mẹ vất vả cất nhà nên muốn dọn ở ngay, Anh-Chị-Em bạn đang không biết làm thể nào khi dọn vô ở mà không muốn ngửi mùi sơn (vôi):

Có khó gì đâu! bạn làm theo các bước sau: Sắm (hay mượn hàng xóm) một ít chậu to (nếu bằng nhựa là tốt nhất). Đổ đầy nước vào rồi rắc muối ăn khuấy đều (0,5 kg muối cho 20 lít nước. Bạn nào nhà gần Biển thì có thể dùng 3 phần nước biển hòa với 2 phần nước lã). bạn để mỗi phòng (khoảng 60m vuông) 1 chậu nước và mở toang cửa phòng. khi nào nhìn thấy trên bề mặt nước đóng váng nhiều nhiều mà chưa hết mùi ta thay nước khác. Đảm bảo sau 1 ngày, căn phòng của bạn sẽ "tinh khiết như nắng ban mai" nhá.

- Tường nhà bạn dùng để treo đồng hồ nhưng bây giờ bạn không muốn treo mà lại muốn có một tấm chân dung chẳng hạn. Phiền toái xảy ra là hàng ngày hàng giờ khi bạn muốn nhìn hình thì vật đầu tiên "đập" vào mắt không phải là nụ cười tươi tắn trong tấm ảnh mà là... cái lỗ đinh treo đồng hồ!!!

Quá dễ đối với một tên chuyên "cin xỏ" như Khất: bạn kiếm lấy một chút nước sạch, một miếng xốp (ví dụ cái xốp chèn trong thùng đựng TV..etc...), một cái đồ đựng nước (cái gáo, cái ca.. etc...). Nào, ta bắt đầu nhá: Bạn lấy một chút nước cho vào cái ca, kiếm chút giấy "mềm, mịn, tan nhanh trong nước..." (giấy...Toilet đó:smiletong )rồi cho vào ca nước nhào thật nhuyễn. Bạn dấp chút nước vô cái lỗ trên tường rồi nhét cái "hỗn hợp" tự tạo đó vào. Dùng miếng bọt xốp vỗ đều tay cho đến khi "hỗn hợp" được "trát" phẳng như tường. Bạn chờ khoảng 15 phút cho nước bay hơi. Lúc này bạn chỉ cần kiếm chút màu nước của các em bé tập vẽ rồi pha màu giông giống với màu tường... cứ thế bạn "tô" vào cái lỗ để "xóa dấu vết" là được.
... Phu...ù...ù... Hôm nay đi "cày" về mệt quá! Khất tạm dừng nhá! Nếu ai có khó khăn gì trong công việc nội trợ thì cứ... thóc mách...à quên... thắc mắc! Khất mà biết sẽ giải quyết cho.

Chúc cuối tuần vui vẻ!

AM

Ăn mày
07-29-2006, 03:05 AM
Mẹo nhỏ trong Picnic & Offline..etc...

Là Coăn Gái, đa số trong các bạn đều... sợ côn trùng (vd: con gián, con sâu, con cuốn chiếu..etc...). Lỡ mà Chị/Em trong đoàn bị "dính" mấy cái "thứ" đó thì biết làm thế nào?:

- Bị kiến cắn, ong đốt, lông bọ nẹt, sâu róm..vv...:
Đừng hoảng hốt! Các thứ "dung dịch" mà chúng "truyền" vào làn da của bạn chẳng qua cũng chỉ là acide thôi. Bạn vào nhà dân hoặc chỗ bạn nghỉ thế nào cũng có xà-phòng (bột giặt, xà bông, dầu gội...) hòa với chút nước sạch (tránh nhiễm trùng) rồi thoa nhẹ lên vùng "vừa sưng vừa rát" ấy càng nhanh càng tốt. Bạn ấy sẽ không thấy rát mặc dù vưỡn... sưng. Đừng sợ! Sau một thời gian ngắn, cái "chỗ" sẽ trở lại "mịn màng như da em bé" cho mà xem!

- Đi picnic mà mang ba lô theo lại phải "trèo đèo lội suối" thấy nó vướng víu quá! Chỉ muốn vứt quách đi nhưng vứt rồi bao nhiêu đồ ăn, đồ... thay... Lát đói lấy gì ăn? Lát tắm lấy gì thay?:
Há há hà hà! Khất mách nhỏ nhá. Bạn đừng dại dột mà "vứt" nó đi. Bạn làm như sau: Chọn ba lô vừa với thể trạng (vd: bạn nặng 45 kg thì nên trang bị ba lô 5-9 kg thôi) có quai đeo sau lưng. Khi leo dốc cao thì bạn có thể đeo ba lô...đằng trước (nghĩa là ba lô nằm phía... phía... gì ấy nhể... à đúng rồi... phía ngực bạn) mục đích là dồn trọng lực và phía vách núi khiến cho bạn leo dễ dàng hơn (với 9 cân hàng thì ba lô cũng không "cộm" lắm). Khi xuống núi bạn lại đeo nó lên lưng như bình thường.

- Đi rừng mua được rất nhiều củ (sắn (mì), củ mài, khoai môn...) muốn nướng mà toàn bị đen nhìn mất cả ngon:
Bạn làm như sau: Chất củi đốt cháy mạnh lên, sau đó bạn vùi cái củ khoai vô bên dưới ngọn lửa, có thể găm cho nó cây que để dễ xoay. Cứ thế vừ "hơ" vừa xoay đến khi khoai chín vàng, thơm nức thì... làm thế nào nữa bạn rõ hơn tôi mà!:bigsmile:

AM (tổng hợp)

thevagrant
07-29-2006, 03:37 AM
Anh AM nói đến mấy cái vụ khoai lùi than làm tui thèm muốn chết. Nhớ lại lần nào đi cắm trại, đốt lửa trại xong là lùi khoai lang vào, đem ra cả đám giành nhau ăn, có thằng ăn khoai sống, khoai dính cát... vậy mà vui quá trời
Không biết khi nào anh em hiepkhidao.com mình lại có một dịp cắm trại ăn khoai lang lùi nữa !

Guest
07-29-2006, 05:34 AM
Mẹo nầy xin chia sớt với bác Khất, vì ở hải ngoại có những điều kiện khác với trong nước, mời anh em xơi thử nhe:

_ Áo quần dính nhựa trái cây hay bã kẹo "sinh-gum": Ối cái này đảm bảo các bạn thích ngay: Lấy một chút cồn Y-tế hay cồn công nghiệp nhúng chỗ bị "mủ" cây hay bã kẹo vô, chờ khoảng 30 giây rồi gột nó đi. Làm tiếp nếu nó còn dính chút ít. Sạch rồi ta đem giặt bình thường.
AM

Cái nầy thì DCH tui làm khác bác AM 1 tí...nếu dính bả CHEWY..(kẹo "sinh-gum") thì lấy cái áo hay quần đó, thấm hoặc phun nước lạnh vào cho hơi ướt, rồi bỏ vào 1 cái bọc ny-lông đem để trong ngăn đá vài tiếng đồng hồ hay vài ngày càng tốt... bạn sẽ thu hồi nguyên cục "sinh-gum" cách ly với quần rất thoải mái... Hồ hởi phấn khởi.

- Nhà bạn mới xây. Ba-Mẹ vất vả cất nhà nên muốn dọn ở ngay, Anh-Chị-Em bạn đang không biết làm thể nào khi dọn vô ở mà không muốn ngửi mùi sơn (vôi)

Đây là cách của các bác Tây chuyên viên sơn nhà... là bạn ra shop bán bánh mì, mua các loại bánh mì Sandwich loại cũ 2, 3 ngày với giá rất rẻ, nếu cô bán hàng có hàng lông mi nhọn như những lưởi guơm xoáy vào tim bã thắc mắc bạn cứ việc giài thích thoải mái nhé. Bạn đem bánh mì sandwich về để từng miếng trong phòng, thường 5-10 miếng cho một phòng 4-5 thước vuông. Qua đêm phòng sẽ hết mùi vôi hoặc sơn 1 cách kỳ lạ.

Là Coăn Gái, đa số trong các bạn đều... sợ côn trùng (vd: con gián, con sâu, con cuốn chiếu..etc...). Lỡ mà Chị/Em trong đoàn bị "dính" mấy cái "thứ" đó thì biết làm thế nào?:

Không khó lắm đâu ! bạn thử dùng chính nước miếng của mình phủ lên nơi bị cắn, có lẻ 1 chất Enzyme của nước miếng làm cho vết thương bị côn trùng cắn nhẹ nhàng bớt đi nhanh trong nháy mắt, quan trọng nhất là sẽ hết ngứa tức thì.

- Tường nhà bạn dùng để treo đồng hồ nhưng bây giờ bạn không muốn treo mà lại muốn có một tấm chân dung chẳng hạn. Phiền toái xảy ra là hàng ngày hàng giờ khi bạn muốn nhìn hình thì vật đầu tiên "đập" vào mắt không phải là nụ cười tươi tắn trong tấm ảnh mà là... cái lỗ đinh treo đồng hồ!!!
:

Bạn thử lấy 1 nắm cơm nguội, vò dính trộn lại với nhau bằng 1 ít nước, lấp vào lổ đinh bạn chờ khoảng 1/2 tiếng đồng hồ, lổ sẽ chắc chắn không thua bê tông? Rồi như bác Khất nói... Tô màu như em bé thiếu nhi là cong ngay...Đây là cách trong tù người ta hay treo màn mà không có đinh hay được phép khoét lổ khác, họ xử dụng cách này.

- Đi picnic mà mang ba lô theo lại phải "trèo đèo lội suối" thấy nó vướng víu quá! Chỉ muốn vứt quách đi nhưng vứt rồi bao nhiêu đồ ăn, đồ... thay... Lát đói lấy gì ăn? Lát tắm lấy gì thay?:?:

Nói như vậy chắc là bác Khất đi núi như đi trên đồi rồi, mang 1 ba lô như các chị em... làm mẹ.. 9 ký thì chỉ có cụp xương sống mà chết hay bạn sẽ có nhiều cơ hội té xuống núi vực mà chết... Vì vừa đi mà phải ngả người ra sau cố giử cho mình thăng bằng, người là động vật có nhiều nét giống loài khỉ - có xương sống thẳng, đi cần thiết phải có thăng bằng, đi không thăng bằng việc đầu tiên là khó chịu, mệt hơn nữa. Theo DCH nếu đi núi hay rừng cách mà các thổ dân Amazon đầu tiên cua thời xa xưa hay làm là lấy 1 cái cây, xõ ngang kêu thêm 1 người nào đó bỏ đồ vào rồi cùng chia sẽ trách nhiệm mổi bác 1 đầu là tốt nhất nếu đi trong đoàn mà ba lô nặng ký hay quá mệt để tự mang.

Bác Khất ơi !!! Đã yêut hì yêu cho chót... nhờ Bác chỉ dùm nếu cắm trại trong rừng ban đêm, hay đi ban đêm thì làm sao mà biết mình đang đi về hướng nào?....Nếu trong 1 buổi tối thì nhìn sao Nam tào, Sao mai, Bắc đẩu để cùng "chúng cháu" hành quân.. Nhưng nếu bạn đi ban ngày không trăng sao, mặt trời không thấy ... em ở chi mô? hay là đúng 12 giờ trưa?.. Thì bác làm sao?

Vậy đói quá, thì cây trái nào ăn được, cây nào không? làm sao biết nơi nào có suối? làm sao và làm sao?... bạn Khất biết thì giải thích dùm luôn cho anh em thêm kiến thức nhe... hấp dẩn quá !

Thân mến :friends: :friends: :friends:

Ăn mày
07-29-2006, 07:39 PM
Ừa... cái này đúng là Khất hơi hồ đồ một tẹo... Đáng ra ta cần kiếm cành cây kết thành một cái "bè" rồi chất đồ lên đó buộc dây mà kéo... Xin lổi bà con nha! Khất nhìn gà hóa cuốc cứ nghĩ như mấy tay leo núi chuyên nghiệp!
Hà hà... mấy cái kinh nghiệm đi cắm trại...etc... Anh DCH biết mà không chỉ còn bày đặt "đá banh" sang cho Khất nữa chứ! Thôi thì... nhờ Anh Hùng share luôn đi cho rồi!
Cuối tuần vui vẻ nha Anh Hùng! Khất đang bận cùng ACE Hoa Sen làm thảm tập! Hẹn hôm khác sẽ "tặng" nhiều hơn nha!

AM

thevagrant
07-29-2006, 09:13 PM
Ai mà đã trải qua thao trường của quân đội rồi thì rành mấy cái vụ này lắm, mà anh DCH thì làm cho quân đội ÚC mà.
Chia sẻ vài kinh nghiệm đi anh.

Guest
07-30-2006, 06:47 AM
Chỉ tại vì mỗi năm theo luật tụi nầy làm cho Army thì phải đi "Parade nite" hay là "Survival Camp" mỗi năm 3 lần, mỗi chuyến 5 ngày nên biết chút chút căn bản vậy thôi. Còn kiến thức cắm trại thì DCH là dân Boy Scout nên hồi trước còn sinh hoạt đi trại rất là thường, nhưng biết võ vẻ chút ít thôi.

Hướng nào: Nếu ban ngày không trăng sao, nhìn không biết hướng nào đông - Tây - Nam - Bắc thì bạn chỉ cần tìm 1 cái cây nào tàng và nhiều lá, đứng xa nó khoảng 20 thước, bạn sẽ thấy cây có tàng nhiều hơn phía bên kia, lá sum xê xanh mướt hơn !!! Chính thị là hướng đông (Ở VN mặt trời mọc hướng đông, cây nhờ ánh sáng hút O2 nhả ra CO2, nhất là nắng sáng của mặt trời) nên cây lá tốt, cành vương dài ra hơn.

Cây trái ăn được: Định luật chung cây có nhiều màu sắc rực rở thường là cây độc, nhìn cây nào có trái bị chim ăn hoặc dấu chim ăn, thấy chim đậu thường là cây ăn được. Cây nào trái đẹp không có 1 con sâu, không có chim ăn thí chắc chắn là cây chết người.

Nước: Thú vật thường có khuynh hướng đi tìm dòng suối sau giờ mặt trời đứng bóng, nhất là những thú vật 4 chân mang nhiều máu phải đi tìm nước để uống. Bạn thấy các loài vật chung quanh có khuynh hướng chạy đi về 1 phía nhiều, nơi ấy ít nhiều có hy vọng tìm được nguồn nước (Mà VN bây giờ làm gì có thú rừng để thấy nữa, ra quán nhậu là thấy thú tùm lum, nơi ấy chắc chắn có ba xi đế !...) Các dây leo thường phải có nước, cứ thấy dây leo chặt ngay gốc thế nào cũng có được chút ít. Ngoài ra đi rừng nên đem theo 1 số bọc nylon loại lớn, phòng khi mưa khoét 3 lổ làm áo mưa, qua suối bỏ đồ khô vào buộc lại qua nước không bị thấm và hư, còn mang giày thì mang 1 cai bao ny lông trong chân, thêm vớ bên ngoài xỏ vào giày sẽ vô cùng ấm và không bị bất cứ con gì chích vào chân kể cả rắn. Tuy nhiên hay nhất về nó là chúng ta có thể bẩy nước bằng bao ny lông... Cứ 2,3 bao là có đủ được 100ml nước dể dàng... Khoét cái lổ giữa trời... khoét vừa đủ cho bao ny lông xuống, miệng mở rộng thế nào khuya sương cũng cho ta nước động trong bao.

Trường hợp đi rừng nên đem theo 1 cây kim may tay, chỉ may và 1 chút nuối, trong các túi hành quân của quân đội Úc hay US hay kèm 2 thứ này đi chung, vì kim may nó có rất nhiều ích lợi, có thể dùng để khâu vết thương, khâu quần áo, làm lưởi câu cá, nhưng có 1 điều đặc biệt nữa là có thể biến nó thành 1 la-bàn (Compass) tài tử. Bạn thử lấy 1 cái chén sành hay mủ hay 1 cái Garmen của lính bỏ nước vào với chút muối pha hơi mặn khi nếm.. Lấy 1 chiếc lá cây bỏ lên mặt nước, để cây kim lên trên chiếc lá... Nó sẽ quay vòng 1 hồi và đầu hoặc đuôi kim sẽ chỉ về hướng Bắc.

Không biết anh em ngứa chổ nào để gảy... Nói bậy bạ thôi, xin anh em, chị em chỉ giáo nhe.

Thân mến:friends: :friends: :friends:

thevagrant
07-30-2006, 10:12 AM
Mấy kinh nghiệm này của anh DCH hay thiệt, hy vọng sẽ có dịp thử !

aiki
07-30-2006, 03:49 PM
Hay lắm anh DCH! cái vụ bao nylon tui mới hay! :no1: :no1: :no1: còn gì nữa không anh?

Yo
07-30-2006, 07:55 PM
Nó sẽ quay vòng 1 hồi và đầu hoặc đuôi kim sẽ chỉ về hướng Bắc
Anh DCH ơi chỗ này em hơi thắc mắc Hướng thì chỉ có 1 mà anh nói đầu hoặc đuôi kim chỉ về phía Bắc vậy lúc đó tinh thần hoảng loạn vì đi lạc làm sao xác định chính xác hướng Bắc là đầu hay mũi kim :bigsmile: . Nếu chọn lựa hên xui đi vài bữa dám gặp chim cánh cụt lắm đó :lol: :lol:

Có 1 kinh nghiệm nữa về xác định hướng Đông khi đi trong rừng ta chỉ cần đi quanh 1 vòng 1 cái cây lớn và nhìn phần thân hay gốc của nó phần nào mà có ít rong rêu mọc và ít ẩm thấp hơn đó chính là hướng Đông vì có ánh mặt trời chiếu mà :bigsmile:

Ăn mày
07-31-2006, 08:12 PM
Yo ơi ới ời!!!
Chính xác ra là... đuôi kim nhá! Khất cin bổ xung giùm DCH là phần đuôi kim luôn chỉ hướng Bắc vì... sao thì Khất không biết:iwink: ! Các bạn Nữ nên nhớ chi tiết này kẻo mà lại phải "làm dâu" cho "xứ sở chim... cánh cụt" thì... phí à nha!:lol:
Còn "vụ" tìm phương hướng thì Khất hay làm theo cách của DCH bày (...ẹ... cũng từng được huấn luyện chớ bộ!)
:smiletong . Thấy sao nói vậy thôi. Tốt nhất là ACE nên năng đi "picnic" là biết ngay mà!

Thân ái!
AM

Ăn mày
07-31-2006, 08:49 PM
i]Hì hì... Nếu đợt này Khất mà vô trỏng được thì cin làm chân "đầu bếp" cái món đó luôn. Có điều phải rủ "anh" Gia Khuê với Cam ngọt đi chợ mua khoai vì Khất không có ai thân thuộc ở "trỏng":friends: . Đảm bảo món nướng đó sẽ hết trước các món "cao lương mĩ vị" kia cho mà xem!!!:drinks: :drinks: :drinks:

Chúc vui!

AM [/i]

Ăn mày
08-01-2006, 04:22 AM
Khất bổ xung thêm là nên mang theo một cuộn dây (loại dây sợi hoặc dây dù có đường kính bằng chiếc đũa hay điếu thuốc lá, dài khoảng 20m thôi). Một con dao đủ sắc để cắt, đủ cứng để chặt cây nhỏ (cần thiết lắm á! Chỗ nào muốn dựng lều thì cần mang theo một cái bạt công binh to ít nhất cũng bằng 2 tấm chăn hoặc một miếng nilon loại dầy như cái nilon gói mìn ấy, dầy cỡ 0,5 mm). Một cái bật lửa (hộp guẹt). Một xâu cốc, chén, dĩa... dùng 1 lần (bán ê hề trong các siêu thị VN)
Và... một điều quan trọng mà các "của quý" cần lưu ý: Nên "mang theo" ít nhất một "của thừa" có sức khoẻ, nhiệt tình (như Anh DCH, Zen, Aiki, NgDaLat.. etc...) vì sẽ có rất nhiều ích lợi: Làm nhiều ăn ít này, Đẹp Giai giỏi võ này, biết lắng nghe này, biết chia sẻ này, đôi khi ban đêm có... sợ ma cũng có người... ôm cho đỡ sợ:razz:, lúc lạnh lại có thể... thay chăn ...etc...
Nếu không còn gì thắc mắc về "hội hè, dã ngoại, picnic..etc..." nữa thì Khất sẽ chuyển sang các kinh nghiệm đời thường khác nhá!
Chúc các "của quý" ngày càng đáng quý hơn trong mắt mọi người!
AM

Gia_Khue
08-01-2006, 08:42 AM
Từ hôm bữa đến giờ, thấy các "của thừa" nhiệt tình chỉ các "của quý" nhiều chiêu wá. Cảm động ghê á. Thay mặt các "của quý" cám ơn các "của thừa" nhé.
Nhưng mà theo GK á, cần gì có những chiêu á, GK chỉ cần kiếm 1 " của thừa" nào đó mà rành hết mấy chiêu giống như anh Ăn Mày, anh DCH là được rồi. :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Ăn mày
08-03-2006, 02:56 AM
...tiếp theo...

Canh mặn mà nồi thì đầy. Bạn lại được "mom-my" dặn không cho thêm một giọt nước nào nữa:
:funny: Bạn đang... khóc đấy à? Sao khờ thế?! Khất sẽ chỉ giúp bạn! Nín đi nha:

Bạn kiếm một mảnh vải sạch nhỏ (loại vải cotton) rồi cho một nắm cơm (hay ruột bánh mì) vô buộc lại bằng sợi chỉ khâu, nhớ để thừa đầu dây dài một chút mình cầm đỡ bị bỏng (phỏng). Nồi canh đang sôi bạn vặn nhỏ bếp gas/bếp dầu..etc... rồi cho cái "bọc" ấy vào giữa nồi canh. Khi nào thấy nó không nổi lên được nữa thì vớt nó ra rồi... nếm canh. Hết mặn thì... dọn ra cho cả nhà chứ còn chờ gì nữa?! (kinh nghiệm của Khất là: Nồi canh 3 lít thì ta dùng nắm cơm bằng con... Chim...se sẻ):smile0:

Bếp ga mini(có nơi gọi là bếp... du lịch) dùng nhiều bị hiện tượng lửa cháy một vế (mâm lửa cháy không tròn đều). Bạn đã thử đủ cách (lấy tăm thông lỗ mâm chia lửa, cọ rửa sạch sẽ..etc...) mà vưỡn không hiệu quả. Vứt nó đi thì phí mà dùng nó thì... tốn kém hơn!

:cool: Buồn làm gì? Chỉ cần bạn gặp Khất ngoài đường thì dừng lại "thí" vào tay Khất đồng xu 500vnd thay vì "ngoảnh mặt làm ngơ" như một số bạn khác hay làm là được rồi! ( bỏ M...! Không khéo tụi "xinh" viên với mấy đứa chạy bàn các Nhà hàng nó biết nó tiết kiệm khối tiền. Rồi các hãng sản xuất Bếp ga lại kiện tớ thì nguy!).
Nào ta bắt tay vào việc nhá: Bạn tháo bình gas ra khỏi bếp. Tiếp đó mang cái "kiềng bếp" cất nơi khô ráo. bạn mang nguyên xi cái thân bếp ra ngoài sân nắng nha. Bạn đặt nó nơi nào "tráng nắng" nhất với tư thế ÚP NGƯỢC (nghĩa là úp toàn bộ mặt bếp xuống đất). Rồi... giờ bạn vào nhà mà mở phim Action do Thành Long hay "Sờ-ti-vần Xi-gồ" đóng mà học kĩ năng Võ thuật nha! Quên cái bếp gas đi cho đến hết cuốn phim. Xong xuôi, bạn mang vô trong nhà lắp ráp lại rồi thử đánh lửa xem "bệnh" đã hết chưa nhá! Khất nghĩ bạn sẽ rất vui cho mà xem.:funny:

Đồ hộp hay có Kiến "viếng thăm": Bạn dùng phấn viết bảng (gốc thạch cao) vẽ một đường thẳng liên tục xung quanh cái vỏ đồ hộp (vẽ một vạch vòng quanh) đảm bảo chú Kiến nào "hiếu động" sẽ tha hồ "tập" Ukemi xuống dưới đáy hộp.:no1: Có một lưu ý nhỏ là khi mang các hộp đó di chuyển bạn đừng cầm lên chỗ vạch phấn. Thi thoảng bạn nên "vẽ" lại vì bột phấn rất dễ bong (gớm Khất mà dùng sữa đặc có đường thì có nhẽ vết "vẽ" chưa bong mà hộp sữa cũng chỉ còn "cái xác không hồn"!) Bạn nào "xí xọn" có thể dùng băng keo 2 mặt dán lên bề mặt lọ đựng đường bằng thủy tinh hay nhựa cứng bóng (những chỗ không thể viết phấn) một vòng tương tự rồi dùng Phấn Rôm Em Bé "đánh" lên cái vòng băng keo cũng "cho ra 1 kết quả tương tự".:happytear

Chúc các bạn vui vẻ!

AM

Ăn mày
08-07-2006, 09:53 PM
Nói "sấu"... Vợ! (...Ặc... nói trước là Khất "lượm" bài này ở 1 Diễn đàn khác - cũng muốn share cùng Anh Em nhưng lại sợ các "của quý" trong này biết thì "phản công nguy hiểm" lắm! Trang ấy do một "Nữ Ma Đầu" làm "Trưởng Môn")

Chuyện là thế này...:

Xin kính chào tất cả các bác các anh các chị
Chào tất cả quý vị từ thành thị tới nông thôn, từ sân golf tới sân bóng đá.
Em chào từ Thanh Hoá đến tít tận Tuyên Quang và em chào từ Hà Giang chào sang Yên Bái, em chào từ Móng Cái đến mãiiii... Hà Nội quê mình. Với tất cả ân tình em xin chào các bác ạ.

Tên em là Lò Văn Son người thì thấp bé nhỏ con nhưng có tài . Bố em là Lò Văn Sài bán rượu ở đường Liễu Giai gần nhà. Mẹ em là Bạch Thu Hà bán trà đá tít bến phà Phiến Lương. Gia đình kinh tế tầm thường nhà chỉ có mỗi cái giường 4 chân. Bố mẹ em sống ly thân bởi vì bố quá nhiều lần rượu say ,mà rượu say thì bát đĩa cũng bay...xin các bác phát vỗ tay cho đỡ buồn .....

Các bác ạ, các cụ bảo rồi "Trai khôn lấy được vợ hiền như nhặt được tiền như trúng được lô". Em dại lấy con vợ ngu mấy lần nó doạ...cắt uuu.hư hư..nhưng mà ko thành Khổ quá.
Con vợ em nó đểu lắm các bác ạ, hôm nào nó cũng đánh em, vui nó cũng đánh, buồn nó cũng đánh, phấn khởi nó cũng đánh kể cả xúc động nó cũng đánh . Có đêm 2 vợ chồng vừa mới...(abc) nó cũng đánh em. Nó bảo là đánh để cảm ơn. Thế có hôm em đang ngồi xem ti vi nó đi đâu về nó tắt ti vi nó xông phi iem phát vào mặt. Nó bảo là "Vừa trúng con lô" May mà nó trúng lô chứ nó mà trúng ô tô nó phải dùng vồ nó đập em cac bac a?. Con này đểu lắm các bác ạ, uhm... đấy hôm nào nó cũng ra đường nó đọc vè chửi chồng, nó bảo là:
" Chồng người đi Pháp Hồng Kông chồng em như con chó chạy dông suốt ngày.
Thế chồng người thịt nạc da dày, chồng em chẳng khác nào cái cầy mất răng"

Em cũng không chịu kém em ra đường em đọc vè chửi to hơn, em bảo là:
"Vợ người khuya sớm tảo tẩn, vợ em vừa dốt vừa đần lại vừa ngu"

Đây này, hậu quả của mùng 8 tháng 3, nó phấn khích nó tung 3 cú đòn. Nó bảo đấy là nó còn nể các con chứ không thì nó đập cho ko còn 1 cái răng đấy các bác ạ

Các bác ơi, em tán con vợ em mất 4 đôi dép tông, mất không mấy tạ thóc khóc ròng rã mấy năm ròng mới đưa được nó về. Ai lại cái hôm cưới rất là hoành tráng tự nhiên ông trưởng ban tổ chức ông ý đang đọc diễn văn rất là hoành tráng tự nhiên cô dâu phớn lên, nó lao lên nó cướp mi cờ rô của ông trưởng ban tổ chức trong khi ông trưởng ban tổ chức ông ý đang đọc diễn văn, diễn văn như thế này các bác ạ :

"Gia đình chúng tôi vô cùng cảm ơn họ hàng gần xa bà con khối phố, họ hàng bên nội, họ hàng bên ngoại, các cháu thiếu niên nhi đồng Hội phụ nữ, Hội phụ lão đã không quản ngại đường xá xa xôi đến đưa tiễn cháu chúng tôi là cháu Thoát Thị Y về nơi yên nghỉ cuối cùng bên nhà chồng"

Tự nhiên con vợ em nó phớn lên, nó lao lên nó cướp mi cờ rô của ông ấy nó bảo là " Cho cô dâu xin hát bài".
Ngu thế nị, ngày cưới lại để cô dâu xin hát bài, con này nó dở hơi rất lâu rồi các bác ạ. Mãi hôm cưới em phát hiện ra thì đã muộn rồi Thế lên nó xin hát bài chẳng lẽ ko cho nó hát bởi vì nó là ngôi sao trong ngày cưới. Thế nó lên nó tung tẩy nó bảo" Cô dâu xin hát bài Áo em chưa mặc 1 lần" ( con lợn ngu thật ấy chứ lị, chọn cái bài gì lại chọn bài Áo em chưa mặc 1 lần hoá ra từ bé đến giờ con này toàn cởi trần à? )

Thế thì Ông già em đang ngồi nói chuyện với ông già nó trong nhà, ông thấy con dâu hát như thế ông ấy tớn lên, ông ấy lao ra cướp mi cờ rô của con dâu, tưởng ông giữ thể hiện cho em có ai ngờ đâu "nhà trai cũng xin hát bài cho nó máu, nhà trai xin hát bài Sao em lỡ vội lấy chồng"
Ối giời em mong ngày mong đêm để được lấy vợ tương ngay bài Sao em lỡ vội lấy chồng ngang bằng ông bảo "cho mày ở không suốt đời".
Thế thì con vợ em nó càng sống với em nó càng bộc lộ những cái tinh hoa hơn giời.

Ai lại nó thấy cái thằng sun sun, săn săn choi choi của HQ ở trên phim đẹp zai hơn chồng, nó ngồi xem ti vi nó bảo " chậc chậc chậcccc... thằng này mà ở bên này thì mình phải ch... hôn cho nó phát"
Úi zời hôn cho nó phát, hôn cho nó phát nó chả tát cho vêu mồm hôn cho nó phát ah
Nhưng mà nó cực kì giỏi đấy các bác ạ, ai ngờ nó ăn hết 3 bát cơm, nó lại đơm bát thứ 4 nó ăn rốn bát thứ 5 xong nó tăm sang bát thứ 6, máu lên nó chơi bát thứ 7 song nó nhảy sang bát thứ 8 ko ngờ đánh nhầm vào nồi cám

Trong làng em gọi nó là ngôi sao đánh chồng nó đánh cực kì giỏi luôn. Em đã lẩn vào đống củi, lủi vào đống rơm thế nào dép guốc của nó vẫn tìm em để thơm vào mặt chứ lị . Dạo này nó còn chơi cái kiểu chê đồ nội sính đồ ngoại. Em bảo nó rồi là "chồng mình rách rưới mình thương chồng người tứ xứ thập phương mặc người". Nó nghe đâu, nó thấy thằng Thi chồng con Thố ở bên Nga ngố mới về đi ngang qua ngõ nhà em, thế là nó đang cho con út bú nó giật đến phịch 1 cái xong nó ném con bé xuống giường. Nó lao ra đường nó bảo "ối giồi ôi, phong độ thế". Vừa nói phong độ thế thì ăn ngay cái ghế của thằng Thi nó phi vào mặt.

Các bác ạ, em lấy vợ năm nay đã được 10 năm rồi mới được 9 mặt con. 8 cháu đầu thì là gái đẻ mãi cháu thứ 9 mới là nữ Nói chung các cháu đều ngoan cả cãi mẹ như chém chả cãi bố như băm viên. Cho nên con vợ em nó đánh thường xuyên luôn.
Đầu tiên là nó đẩy con bé cả xong nó vả con thứ 2, nó véo tai con thứ 3, nó dầy la con thứ 4, nó đốn ngã con thứ 5, xong nó bóp cằm con thứ 6, nó nổi cáu con thứ 7, nó nhảy lên nó xông phi con thứ 8, không dám đánh con thứ 9 cũng bởi vì con thứ 9 nó bé quá

Các bác ơi nhưng cái điên của em là nó bảo em là thằng chồng vô trách nhiệm, nó nghĩ đâu năm ngoái mùng 8 tháng 3 nó phấn khởi nó đi ra đi vào, trên tay nó cầm nửa quả đào vừa đưa vào miệng thế nào đánh rơi. Thương vợ em mới cất nhời no bảo "thằng dở hơi lắm mồm". thế hôm 20 tháng 10 cả ngày nó cứ nói cười với em, nó bảo em có mảnh giấy rất muốn mở cho anh xem, dở ra thấy cái dòng chữ lem nhem "ko tặng em cái gì à?". Tính em vốn tính dĩ thật thà nghe vợ nói là mua quà tặng ngay. Đầu tiên là 2 chỉ đeo tay qua đầu chợ sắm ngay cho cái váy đầm. Bánh kẹo thì chất 1 mâm sau đợt đấy nó lại bảo thằng hâm nhất làng.
Năm nay lại mùng 8 tháng 3 nó phấn khích nó ăn na ăn đào, trên tay nó cầm 1 con dao đang lúc gọt vỏ thế nào đứt tay. Em liền dùng giẻ băng ngay, nó bảo " không phải việc của mày phắn đê "
Lại hôm 20 tháng 10 cả ngày nó cứ nói cười liên thuyên, em mặc cho nó hồn nhiên thế mà tối nó lại nổi điên nó đánh chồng. Em hỏi có nhất thiết phải thế không, nó liền vớ mấy quả hồng nó ném em. Lúc đấy trơ`i đã nhá nhem con em đứng ngoài thềm khóc than. Nó liền rút cái cọc màn nó khua 1 phát vỡ tan cái ấm trà nó bảo chứ là" đừng có mà đụng đến bà, léng phéng tao ban cả nhà đánh lô". Ôi zời các bác nghe thế có được không

Nhưng mà mấy cái đấy em còn bỏ qua được, nhưng mà cái điên nhất đối với em bây giờ là em ko thể bỏ qua được, em muốn bỏ con này là bới vì sao các bác biết không: nó sống với em mà nó tơ tưởng đến cái ông Nguyễn Ngọc Ngạn ở bên hải ngoại. Nó bảo nó không nhìn thấy hình của ông đấy thì nó chết. Nó không nghe được ông ấy trong đêm thì... tiếng của ông ấy trong đêm thì nó không ngủ được. Đêm nào như này các bác ạ
" Đêm hôm đó Đảo về nhà, hắn rất là buồn vì chiều nay đánh con lô 89 nó lại về 90..."
Các bác thấy thế có được không?, nó sống với em nó còn mê ông Ngạn, thế nó mới đểu chứ lại. Mà bao nhiêu đứa con gái đẹp trong làng em phũ phàng không yêu, em đâm đầu yêu con dở hơi tập bơi này đấy con bé Hạnh nhà bà Ha? đấy, làm cái nghề tối tối đứng ở gốc cây vẫy khách đấy, nghề nghiệp của nó ổn định như thế mà em ko thèm nhé thế nào mà em lại đâm đầu vào con này.
Các bác không phải cười đâu con này hôm nào nó chả có việc làm, việc làm đều đấy, tháng nào nó chả mang tiền về nuôi mẹ nó ở dưới quê. Vừa rồi nhá, nó đưa một số chị em ko có việc làm lên thành phố có việc làm hết cả rồi nhá, mà làm tập trung 1 chỗ nhá. Nó làm cái gì mà hiện đại lắm nhá, nó làm mát từ xa ở đằng sau nhà bà Na. Thế nào mọi người trìu mến gọi là mát xa sau na
Đấy ngày xưa em tán con Hành nhà bà Hạ chỉ có mỗi câu vọng cổ mà nó đổ luôn có phải mất 4 đôi dép tông đâu, em chỉ tán mỗi thế này các bác ah, các bác cho e cô bắt đầu em ca vọng cổ:

"...Hành ơi nàng có biết không bao nỗi chờ mong đêm ngày khắc khoải lòng tôi khổ ải chứa chấp trong tôi không dám hớ...ớ... môi sờ lòng... tang ử...ư... nác...
Dù tôi có thác tôi vẫn cam tâm cho đến ngàn năm cảnh vật cách xa phương trời dịu dzợi nhưng lòng của tôi vẫn hằng mong đợi gặp gỡ ai kia cho tròn mối...í...i...i... duyên...ư... từn... hành ơi nàng biết không lòng tôi tha thiết iu...nàng.
Hành ơi nàng có biết không bao nỗi chờ mong đêm ngày khắc khoải lòng tôi khổ ải chứa chấp trong tôi không dám hớ môi sờ lòng tang nác dù tôi có thác tôi vẫn cam tâm cho đến ngàn năm cảnh vật cách xa phương trời dịu dzợi nhưng lòng của tôi vẫn hằng mong đợi thương nhớ... ớ... em... goài"

Đây em tan mô~i câu ma` con Ha`nh nha` ba` Ha? no đô? luôn, ma` con Ha`nh nha` ba` Ha?, co`n na`y no no hô`n nhiên lăm cac bac a?, nhơ! sang no nhă?t la, trưa no đa ông bơ, tôi no la`m thơ đêm no thâ~n thơ` chơ` trơ`i sang, nhiê`u ngươ`i la?i cư ba?o no điên, nhưng theo em thi` không pha?i no điên, đây la` 1 sư? hô`n nhiên cu?a 1 thanh niên đưng trong công viên, no nha?y theo vu~ điê?u thâ`n tiên, điên đâu ma` điên, mo?i ngươ`i cư liên thiên.
Cac bac a`. Cư nghi~ đên con Ha`nh nha` ba` Ha? em la?i ca`ng căm phâ~n con vơ? dơ? hơi tâ?p bơi nha` em . Ma` co noi xâu con na`y thi` cu~ng đên sang mai cu~ng em không noi hêt đươ?c cac bac a? , thôi xin phep cac bac em pha?i va`o ngu? vơi no ty chư bây giơ` ma` noi xâu no nghe thây thi` đêm nay no câm vâ?n em chêt.
Xin phep cac bac em vê`. Hêt a?

P/S: ACE đọc xong cho ý kiến nhá! Thằng này chơi được đấy, toàn dùng "lục bát, lục...nồi" nghe có vần điệu ra phết!

Chúc ACE vui vẻ!

AM

Lion of aikido
08-08-2006, 12:41 AM
:lol: :lol: :lol: :lol: :no1: :no1: :no1: :no1: Hay lắm Bác ơi đúng là nghệ thuật nói xấu vợ .

Văn chương ra phết

Hình như giọng điệu nói này của nghệ sỉ Hoài Linh phải ko Bác ?

Chúc Bác luôn vui vẻ

Thân

Ăn mày
08-08-2006, 10:36 PM
http://thugian.thuyhoa.net/noi_xau_vo/

Khất gởi các Anh Em cái link để nghe nhá!:lol:(riêng Cucat thì... miễn! Hé hé...)
Đây không phải Hoài Linh hay... Xuân Hinh đâu Em! Nghe thoáng qua như giọng Xuân Bắc nhưng không khác... Quốc Trượng:happytear. Đây có nhẽ là một "gương mặt triển vọng" của "Làng Hài" Vietnam đấy!
Chúc ACE vui vẻ!
AM

Ăn mày
02-25-2007, 07:45 AM
Nhời "tỉnh tò"... hết ý:flirt:

Em thân thương yêu quý!
Lòng Tôi đang... "lí bí"
Nhờ Em nghe một tí...
Tuy trông Tôi... xấu xí
Nhưng lòng Tôi hết ý...
Gặp Em, Tôi... để ý...
Thật đúng là... "của quý"!