PDA

View Full Version : Người đàn ông chung tình?

GauTUTAM
07-10-2006, 04:50 AM
Đã lâu rồi, tôi không nhớ chính xác là cách đây một hay hai tuần, nhưng hôm đó là thứ 3, tôi lại nhận được thư của người ấy, người mà đã dành cho tôi thật nhiều tình cảm. Thực lòng tôi không chờ đợi lá thư này, vì tôi đang chờ thư của một người khác...

Cách đây một vài năm, khi còn là sinh viên, tôi đá cầu rất giỏi và thường ra ngoài sân chơi cầu mỗi khi được nghỉ giải lao. Gần như giờ giải lao của ngày nào cũng vậy, chỉ có tôi là con gái trên sân cầu nhưng tôi luôn có những pha trình diễn tuyệt đẹp... Rồi một ngày, hai ngày,...tôi thấy có một người học lớp bên cạnh luôn ngồi nhìn tôi mỗi khi tôi ở ngoài sân. Một vài ngày sau, chúng tôi cũng chào hỏi qua lại với nhau, vì thực ra tôi cũng quen biết nhiều bạn trai khác lớp, các mối quan hệ ấy khiến người bạn này dễ dàng trò chuyện với tôi hơn.

Tất nhiên, tôi nhận ra tình cảm mà người đó dành cho tôi, nhưng tôi thực sự không thích người bạn này một chút nào, tôi thường từ chối nói chuyện, hoặc tránh phải ở một mình với người đó. Không hiểu sao với người đó tôi luôn bướng bỉnh đến kỳ lạ, tôi làm ngược lại tất cả những gì anh ấy muốn và nhiều khi làm anh ấy phát điên lên. Và tất nhiên, dù hơn tôi hai tuổi nhưng lúc nào anh ấy cũng chỉ dám xưng hô với tôi như bạn bè.

Đến một ngày, tôi nhận được thư tay do anh ấy gửi qua một người bạn. Trong thư anh ấy nói rằng rất yêu tôi, rằng không biết bây giờ gặp tôi có là quá muộn không, rằng tôi dễ thương như vậy thì liệu anh có với tới được... Tôi không hồi âm cho anh và cũng không tỏ ra bất kỳ một biểu hiện khác lạ nào. Nhưng tôi thấy anh sống co mình hơn, anh sợ phải đối diện với tôi. Nhiều lần anh mời tôi đi chơi mà không được, đòi đưa tôi về cũng không xong... Tôi đã không dành cho anh bất kỳ một cơ hội nào.

Rồi thời gian cũng trôi đi, việc học tập và công việc làm thêm khiến cho tôi chẳng còn nghĩ nhiều đến chuyện tình cảm. Nhưng tôi biết, hàng ngày anh vẫn nhìn tôi, thậm chí bạn bè anh nói rằng anh đã uống rượu say.

Đến một ngày, khi ngang qua ký túc xá tôi nhìn thấy anh trong quán nước. Không biết có phải cơn mưa tháng 6 làm lòng tôi mềm lại không, nhưng tôi đã chào bạn mình và ngồi nói chuyện cùng anh. Hôm đó, anh đã kể với tôi về hoàn cảnh đột xuất của gia đình, và có thể anh sẽ nghỉ học, sẽ ra đi. Anh hỏi ý kiến tôi, chỉ cần tôi nói một câu là anh sẽ ở lại. Nhưng hôm đó tôi đã không có câu trả lời cho anh, tôi nói với anh về chuyện học tập, về sự cân đối với hoàn cảnh và về cơ hội trong sự nghiệp của anh... Lời cuối cùng của tôi là anh hãy tự quyết định, vì tôi không thể quyết định thay anh được.

Từ đó tôi không gặp anh nữa, bạn bè anh nói rằng vì tôi mà anh đã bỏ đi, vì tôi không giữ anh lại. Tôi không nghĩ là vì tôi, mỗi người đều tự quyết định cho tương lai, bước đường phía trước của mình, tôi chẳng có lỗi gì trong chuyện này. Nhưng dù sao thì tôi cũng cảm thấy buồn, ít ra tôi cũng là giọt nước làm tràn ly.

Nửa năm sau, vào một đêm mùa đông, khoảng 12h đêm tôi nhận được điện thoại, tôi đã nhận ra giọng anh ngay và trách mắng sao đi mà không chào tôi, có biết là tôi đã cảm thấy có lỗi về việc đó hay không, rằng bạn bè anh đã nói rằng anh như thế là vì tôi... Anh xin lỗi tôi và kể cho tôi nghe trong 6 tháng vừa qua anh đã sống như thế nào khi không được nhìn thấy tôi, không thấy nụ cười của tôi mỗi ngày. Có một chuyện bây giờ tôi mới biết là trước khi ra đi, anh đã luôn đi đằng sau tôi mỗi khi tan học về, anh đã ngồi ở đầu ngõ nhà tôi mỗi buổi tối để mong nhìn thấy tôi đi qua, anh đã đứng và nhìn trộm tôi như thế nào... Anh đã lấy hết can đảm để gọi cho tôi từ một nơi cách xa 2000km và nói rằng "Anh yêu em", điều mà anh chưa bao giờ đủ can đảm để nói trước mặt tôi.

Từ đó, đêm nào anh cũng gọi điện cho tôi khoảng 1h đồng hồ, nói tất cả những gì anh muốn nói cho tôi nghe. Nhưng tôi vẫn không thấy mình có tình cảm đặc biệt gì với anh, điều tôi nghĩ nhiều nhất là làm thế nào để anh khỏi tổn thương, vì anh sống rất tình cảm, lại đang ở một mình nơi đất khách quê người. Khi đó tôi đi làm full - time, làm thêm buổi tối và viết luận văn. Thời gian căng như dây đàn và tôi bắt đầu cảm thấy mệt mỏi khi đêm nào cũng phải nghe điện thoại, đêm nào cũng phải tìm câu trả lời hợp lí cho câu hỏi "Em có yêu anh không?"... Có những ngày tôi bảo anh "hôm nay em nhiều việc quá, em thấy mệt và em chẳng biết phải nói gì, anh nói chuyện cho em nghe hoặc hát cho em nếu anh muốn, hôm nay em chỉ nghe thôi nhé..." vậy mà anh vẫn cần mẫn ngồi hát cho tôi nghe.

Và rồi cái gì đến sẽ đến, tôi đã phải nói với anh rằng anh hiểu tính tôi, nếu tôi yêu anh thì đã yêu anh rồi chứ không phải để anh mất đi nhiều thời gian và nhiều thứ vì tôi như vậy... Rồi anh khóc, anh xin tôi một lần nói yêu anh, dù là nói dối.

Từ đó, tôi không nhận được điện thoại của anh, chỉ nhận được thư tay. Tình cảm của anh dành cho tôi dường như ngày càng nhiều hơn, trong đó có cả sự đau khổ và trách móc. Anh viết cho tôi hàng đêm, nhưng tôi chỉ viết cho anh tất cả 2 lá thư.

Rồi cũng đến ngày anh về HN, anh tìm gặp tôi và muốn chúng tôi đi chơi cùng nhau một ngày, nhưng tôi đã từ chối với lý do là tôi không muốn làm khổ anh thêm nữa. Và chúng tôi không gặp nhau kể từ lần đó, nhưng anh vẫn viết thư cho tôi. Hôm sinh nhật tôi, anh gọi điện, lần đầu tiên anh gọi điện trong ngày này. Tôi biết là anh đã nhớ ngày sinh nhật của tôi mà gọi, nhưng tôi vẫn giữ thói quen bướng bỉnh với anh như ngày nào. Tôi hỏi là: sao bao nhiêu ngày anh không gọi mà lại chọn để gọi vào ngày hôm nay? Anh nói rằng tôi biết vì sao và anh đã phải đi 200km gọi cho tôi chỉ để nhận lại một câu hỏi bướng bỉnh như vậy.

Từ đó anh không gọi cho tôi nữa, chúng tôi thỉnh thoảng trò chuyện với nhau trên mạng, anh vẫn yêu tôi nhưng cố gắng không nói đến tình cảm của mình. Tôi biết anh đã nói với tất cả những người mà anh gặp rằng anh yêu tôi nhiều như thế nào, tôi tốt đẹp như thế nào, vì sao anh yêu tôi... Các em anh trò chuyện với tôi, thậm chí gia đình anh chờ đợi anh đưa tôi về chơi để xem tôi là người như thế nào mà lại khiến anh yêu đến như vậy.

Một ngày, tôi nhận được tin nhắn từ một người em gái. Em ấy còn học phổ thông và rất yêu anh. Em có nói rằng em được nghe rất nhiều về tôi và em muốn nói chuyện với tôi để xem tôi là người thế nào mà lại khiến anh không thể quên đi được... Tôi nói với em rằng anh là người sống rất tình cảm và em hãy chăm sóc anh ấy, vì tôi không thể làm điều đó được, em tốt hơn cho anh ấy và đừng lo lắng gì về mối quan hệ của hai chúng tôi.

Và tôi lại nhận được thư, không biết là lần thứ bao nhiêu anh nói rằng đây là lá thư cuối cùng của anh dành cho tôi nữa, không biết là lần thứ bao nhiêu anh nói rằng anh hạnh phúc vì quen em và thà làm anh trai của em còn hơn mất em vĩnh viễn. Thư của anh nhiều đau đớn và rằn vặt quá. Tôi chỉ mong là lần này anh có thể ra đi, cho dù anh nghĩ "ngày hôm nay có đau đớn thế nào thì cũng hạnh phúc hơn nhiều lần những ngày sắp tới, vì anh không thể nào có tôi".

Tôi cũng chẳng biết mình làm sao, vì sao tôi lại không giữ một người yêu tôi đến quên cả bản thân mình? Có phải vì anh yêu tôi trong sự ngưỡng mộ, có phải vì anh vừa yêu vừa sợ mất tôi..., hay đơn giản chỉ là vì tôi sinh ra không phải để dành cho anh?

...

Nếu yêu thì không bao giờ nói rất tiếc, nên em xin lỗi anh vì em vẫn phải nói với anh điều đó.

(Người đàn ông chung tình này, có mặt thật trên đời này không?, có mặt trên Hiepkhidao.com hay không vậy các anh?

.Bài Sưu Tầm Từ www.24h.com.

thevagrant
07-10-2006, 05:07 AM
Người đàn ông chung tình này, có mặt thật trên đời này không?, có mặt trên Hiepkhidao.com hay không vậy các anh?

Ở trên này có rất nhiều người đàn ông chung tình, thậm chí còn hơn anh chàng kia nữa đó chị ,nhưng mối tình tuyệt đẹp đó là với Aikido :biggrin: .

Yo
07-10-2006, 05:11 AM
Có đó là Yo đây, :isad: hic mình nhớ là chuyện này giữ kín lắm mà sao GauTUTAM biết vậy ta

Gia_Khue
07-10-2006, 07:07 AM
anh vẫn cần mẫn ngồi hát cho tôi nghe.

Nhớ đến 1 người cũng từng ngồi hát lúc đêm khuya cho bé "tôm khô" nghe quá.

NgDaLat
07-10-2006, 04:23 PM
Nhớ đến 1 người cũng từng ngồi hát lúc đêm khuya cho bé "tôm khô" nghe quá.

Người đó đâu rùi?

aiki
07-10-2006, 08:48 PM
Người đàn ông chung tình này, có mặt thật trên đời này không?, có mặt trên Hiepkhidao.com hay không vậy các anh?

Tui có biết 1 người VN như vậy, nhưng không tới nỗi như anh chàng trong chuyện của GauTT. Vì là chuyện thật nên không thể nói ra được thôi.

Nhớ đến 1 người cũng từng ngồi hát lúc đêm khuya cho bé "tôm khô" nghe quá

Có phải là ba ngồi du con ngủ không chị Gỏi Khô??? :lol: :lol: :lol:

Gia_Khue
07-11-2006, 07:58 AM
Hé hé, có người chịu đem khuya ngồi hát wa điện thoại cho "tôm khô" nghe, nhưng mừ rất tiếc hổng phải bồ của bé "tôm khô", là bạn thui à.
Hé hé, ai nghe chuyện cũng nghĩ GK và anh í sẽ iu nhau.

cutemoon41
07-12-2006, 01:46 AM
Hé hé, có người chịu đem khuya ngồi hát wa điện thoại cho "tôm khô" nghe, nhưng mừ rất tiếc hổng phải bồ của bé "tôm khô", là bạn thui à.
Úi, chuyện bi giờ mới kể đó hở chị??Hai người "nãng" mạn ghê!:flirt: :flirt: :flirt: :flirt:

Zen
07-12-2006, 02:12 AM
rùi cuối cùng anh í iu cái cô nhân viên thâu tiền ĐT fải ko chị Gỏi Khô :unsure: :unsure: :unsure:

Gia_Khue
07-12-2006, 03:33 AM
Anh đó á, tới giờ vẫn mình ên à.

GauTUTAM
07-12-2006, 06:12 AM
Anh đó á, tới giờ vẫn mình ên à.

Chào chi Gia_Khuê.

Nghe là biết chàng của chị là một người đàn ông tốt và chung tình. Anh chàng tới giờ vẫn 'mình ên' tức là vẫn phòng không chiếc bóng, đàn ông như vậy coi dễ chừng ở giá tội nghiệp !, Chị Gia_khuê điện thoại kêu chàng vô đây, dzô hiepkhidao.com sinh hoạt với các anh như anh Aiki, Yo, Zen, Dch ( nhiều lắm nhưng mấy ông này là trùm) vài tuần thôi là ảnh sẽ nhiều đào, lắm kép liền.

Đàn ông như vậy khó tìm như mò kim đáy biển hả Gia_Khuê?

Thân.

hungkid3
07-12-2006, 08:56 AM
Dạo này chị em ở hiepkhidao.com phản kích anh em dữ quá nhỉ?? Đúng là "rắn mất đầu" không làm ăn gì được cả!!! Hahaha. Bớ anh DCH mau về cùng anh em chống trả "những kẻ thù dễ thương" này đêêêêêêêê!

camngot
07-12-2006, 09:34 AM
có người con trai chung tình đến vậy sao?:isad: nếu có thì mình cũng ko may mắn vớt dc!:neutral:

Ăn mày
07-16-2006, 09:49 AM
có người con trai chung tình đến vậy sao?:isad: nếu có thì mình cũng ko may mắn vớt dc!:neutral:

Sao lại "tự kỉ ám thị" thế Cô Bé? Một "trái cam" ngọt lành tinh khiết như thế này mà lại bi quan vậy sao? Có cần Anh Khất giới thiệu không nè? À mà... phải có tiền "bo" đấy nhá!:flirt: Hãy mơ những giấc mơ đẹp vì tuổi của camngot là tuổi Thần Tiên mừ! Rồi các Đấng linh thiêng sẽ phù hộ cho "em"!

Chúc vui cuối tuần!

AM

camngot
07-16-2006, 10:24 AM
Sao lại "tự kỉ ám thị" thế Cô Bé? Một "trái cam" ngọt lành tinh khiết như thế này mà lại bi quan vậy sao? Có cần Anh Khất giới thiệu không nè? À mà... phải có tiền "bo" đấy nhá!:flirt: Hãy mơ những giấc mơ đẹp vì tuổi của camngot là tuổi Thần Tiên mừ! Rồi các Đấng linh thiêng sẽ phù hộ cho "em"!

Chúc vui cuối tuần!

AM
thui khỏi anh khất à!ko dám trèo cao đâu!tủi thần tiên thì em ko bít,nhưng em thấy mệt với tuổi nì,vì vào năm học fải mặc áo dài suốt từ thứ 2 đến thứ 7!:ihmm: