PDA

View Full Version : 10 điều răn về vợ

Zen
06-20-2006, 08:15 AM
MƯỜI ĐIỀU KHUYÊN CỦA CHA

1.- Kẻ thù lớn nhất của con là nó (vợ con).

2.- Ngu dốt lớn nhất của đời con là không hiểu ra được nó.

3.- Thất bại lớn nhất của đời con là không bỏ được nó.

4.- Bi ai lớn nhất của đời con là phải sống với nó.

5.- Sai lầm lớn nhất của đời con là quyết định lấy nó.

6.- Tội lỗi lớn nhất của đời con là nghe nó.

7.- Đáng thương lớn nhất của đời con là bị nó sai khiến.

8.- Đáng khâm phục lớn nhất của đời con là con vẫn chịu được nó.

9.- Phá sản lớn nhất của đời con là cuộc đời con đã mất trong tay nó.

10.- Tài sản lớn nhất của đời con là những thứ nó đang giữ.

(st)

cutemoon41
06-20-2006, 08:19 AM
Hic hic , bác Zen và mấy bác ơi, bộ chị em phụ nữ tụi con tệ hại đến như dzậy luôn hả mấy bác? :isad: :isad:

hungkid3
06-20-2006, 08:22 AM
Lại thêm 1 bác nữa sắp nhận được "các hình phạt dễ thương" từ các "của quý" trong hiepkhidao.com roài, hehehe. Chúc mừng, chúc mừng.

cutemoon41
06-20-2006, 08:56 AM
MƯỜI ĐIỀU KHUYÊN CỦA CHA

(st)
He he, bây giờ con sẽ thay mặt chị em HKD để phản công lại nghen!!
10/( dzì muội muội chỉ phản công câu này được thôi, mấy câu khác thì đành chờ mấy tỷ tỷ giải giúp)Câu này con nghĩ là sai rồi, mấy bác đàn ông toàn lấy tiền đi uống cafe, nhậu nhẹt thâu đêm suốt sáng, nếu ko nhờ phụ nữ tụi con,giỏi chịu đựng, giữ tiền giùm chồng mà có được xài đâu, phải chi tiêu cho việc nhậu nhẹt , cafe , thuốc lá v..........v.... của chồng , chuyện học hành của con cái , chi tiêu trong nhà v........v...... mà người vợ có than thở gì đâu chớ , mấy bác nói vậy là oan ức cho những người vợ lắm đó nghen!!
Sư muội moon đây nói có đúng ko mấy sư tỷ!!Nếu đúng thì hãy hưởng ứng topic này để đã kích lại bác Zen nghen!!Thanks mấy sư tỷ!!
:no1: :redface: :flirt: :bigsmile: :smileshoc

aiki
06-20-2006, 10:11 AM
Tui sẽ khuyên mấy đứa con tui nghư zầy! :lol: :lol:

Guest
06-20-2006, 03:52 PM
MƯỜI ĐIỀU KHUYÊN CỦA CHA

1.- Kẻ thù lớn nhất của con là nó (vợ con).

2.- Ngu dốt lớn nhất của đời con là không hiểu ra được nó.

3.- Thất bại lớn nhất của đời con là không bỏ được nó.

4.- Bi ai lớn nhất của đời con là phải sống với nó.

5.- Sai lầm lớn nhất của đời con là quyết định lấy nó.

6.- Tội lỗi lớn nhất của đời con là nghe nó.

7.- Đáng thương lớn nhất của đời con là bị nó sai khiến.

8.- Đáng khâm phục lớn nhất của đời con là con vẫn chịu được nó.

9.- Phá sản lớn nhất của đời con là cuộc đời con đã mất trong tay nó.

(st)

Sao trên đời nầy có những nhà triết lý hay quá vậy nhỉ?... hay quá... Có đọc qua rồi nhưng càng đọc càng thấy hay, càng thấm thía đó bác Zen ơi !

Kỳ nầy anh em mình chết chùm rồi Bác Zen ơi !, hôm qua bác Thavagrant dẫn mấy chị đi mua dao thái thịt heo, hay thiến heo gì gì đó. Để chờ mấy thằng trời đánh như mình... Anh em mình ở Hiệpkhidao.com sao hay quá (tự khen !!!!!!!).

Thân mến.

:friends: :friends: :friends:

psi_ops2001
06-20-2006, 08:01 PM
:lol: :lol: :lol: :no1: :no1: ! mốt em sẽ khuyên con em như vậy
Thân

Guest
06-20-2006, 08:48 PM
Thân

Bây giờ PSi mới có mười mấy tuổi, 30 năm nữa mới lấy vợ, thêm 10 năm nữa mới có con... chờ nó lớn đúng 18 tuổi để hiểu... Lúc đó lý thuyết nầy nó hết thời và không còn chính xác nữa... Thiệt là sinh ra không lầm thời !

Thân mến:friends:

camngot
06-20-2006, 08:52 PM
Thân
psi đã đọc mấy dòng nì rùi!đã rút ra kinh nghiệm rùi,thế còn lấy vợ làm gì ấy nhỉ?:iwink:

psi_ops2001
06-20-2006, 09:01 PM
Bây giờ PSi mới có mười mấy tuổi, 30 năm nữa mới lấy vợ, thêm 10 năm nữa mới có con... chờ nó lớn đúng 18 tuổi để hiểu... Lúc đó lý thuyết nầy nó hết thời và không còn chính xác nữa... Thiệt là sinh ra không lầm thời !
Anh DCH ơi ! chắc lúc đó có lý thuyết khác còn sống động hơn nữa đó anh !! có khi còn bạo hơn đó á !! :bigsmile:

psi đã đọc mấy dòng nì rùi!đã rút ra kinh nghiệm rùi,thế còn lấy vợ làm gì ấy nhỉ?
vậy mốt mình đi tu luôn đó !! nói giỡn thôi chứ tùy troi ! có thì cuoi ko có thì thôi !! :laugh: :laugh: :laugh:

Gia_Khue
06-20-2006, 09:28 PM
Ông bà ta đã có câu "Ghét của nào, trời trao của đấy". Mấy anh cứ chê đi, cứ ghét đi, rồi cuối cùng cũng phải lọt vô tay những người mà mấy anh liên tục chê bai. Rồi lúc đó mấy anh cứ từ từ thưởng thức hương vị "tình iu" nhé. :danger: :danger:
Mấy anh mừ GK biết, mỗi lần có 1 người sắp lên xe bông thì bạn bè trong bữa nhậu :drinks: cuối cùng của đời độc thân đều nói 1 câu: "Sao tao đã ngu rồi mà mày còn ngu hơn. Mày không thấy gương tao hay sao mà còn đâm đầu vô bụi rậm??????".
Thế đấy, phụ nữ cứ bị đàn ông chê bai :blink: , còn đàn ông thì cứ tiếp tục cưới phụ nữ.:laugh: :laugh:
Anh DCH cất bước lên xe bông, nên rửa tay gác kiếm (không gác kiếm bị vợ đánh phù mỏ thì sao?????) , trước khi ra đi, anh đã ủy quyền lại cho em Zen 50 cái koshi.
Em Zen, có lẽ thấy mình phải làm điều gì đó để xứng đáng với 50 cái koshi, và hy vọng sẽ nhận được nhiều fần thưởng hơn nữa, nên em đã "không rửa tay, vác kiếm", tiếp tục sự nghiệp của anh DCH.
Xin bà con cho 1 tràng pháo tay, cổ vũ cho em Zen.
P/S:Em Zen, tháng 8 dzìa, có cần ra sân bay ôm bó bông bự ra đón em ko? Rồi có thêm 1 tấm bảng đen trên đó ghi 1 chữ to đùng "Zen" nữa. Mí chị em sẵn sàng đi đón em đó, mướn nguyên chiếc taxi ra đón em, em vô xe rồi thì chở em đi..... xử luôn.:danger: :danger: :danger:

cutemoon41
06-20-2006, 09:44 PM
Trời ơi, ý kiến của chị GK thật là chí lí, hết sức là chí lì, dzô cùng chí lí, nói chung là quá tuyệt vời, cho 1 tràn vỗ tay cổ vũ chị GK!!:no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1: :no1:

aikikai
06-20-2006, 10:08 PM
đúng là xem xong bài của chị GK thì mới tin là Zen nói hổng có sai ! :danger: :danger: :danger:

Gia_Khue
06-20-2006, 10:49 PM
Em Zen nói đúng, mà GK cũng nói đúng luôn.
Sự thực nó là vậy rùi, mí anh cứ thoải mái chê đi, rồi cũng có lúc fải rửa tay gác kiếm giống anh DCH, rồi sau đó cũng sẽ nhận được sự chăm sóc đặc biệt của chị em thui.
Nu.... pa ka chi !!!!!!!! :danger: :danger: :danger: :danger:

Zen
06-20-2006, 10:50 PM
Ông bà ta đã có câu "Ghét của nào, trời trao của đấy". Mấy anh cứ chê đi, cứ ghét đi, rồi cuối cùng cũng phải lọt vô tay những người mà mấy anh liên tục chê bai. Rồi lúc đó mấy anh cứ từ từ thưởng thức hương vị "tình iu" nhé. :danger: :danger:
Mấy anh mừ GK biết, mỗi lần có 1 người sắp lên xe bông thì bạn bè trong bữa nhậu :drinks: cuối cùng của đời độc thân đều nói 1 câu: "Sao tao đã ngu rồi mà mày còn ngu hơn. Mày không thấy gương tao hay sao mà còn đâm đầu vô bụi rậm??????".
Thế đấy, phụ nữ cứ bị đàn ông chê bai :blink: , còn đàn ông thì cứ tiếp tục cưới phụ nữ.:laugh: :laugh:
Anh DCH cất bước lên xe bông, nên rửa tay gác kiếm (không gác kiếm bị vợ đánh phù mỏ thì sao?????) , trước khi ra đi, anh đã ủy quyền lại cho em Zen 50 cái koshi.
Em Zen, có lẽ thấy mình phải làm điều gì đó để xứng đáng với 50 cái koshi, và hy vọng sẽ nhận được nhiều fần thưởng hơn nữa, nên em đã "không rửa tay, vác kiếm", tiếp tục sự nghiệp của anh DCH.
Xin bà con cho 1 tràng pháo tay, cổ vũ cho em Zen.
P/S:Em Zen, tháng 8 dzìa, có cần ra sân bay ôm bó bông bự ra đón em ko? Rồi có thêm 1 tấm bảng đen trên đó ghi 1 chữ to đùng "Zen" nữa. Mí chị em sẵn sàng đi đón em đó, mướn nguyên chiếc taxi ra đón em, em vô xe rồi thì chở em đi..... xử luôn.:danger: :danger: :danger:

hm hm, điều chị GK nói chỉ chứng tỏ 1 điều àh: Đàn ông luôn luôn rộng lượng tha thứ, bao dung vô bờ bến. Nếu ko có anh em đàn ông ko nỡ nhìn cảnh chị em phòng đơn gối chiếc mà chịu hy sinh đời độc thân tươi đẹp, rùi lại ngậm đắng nuốt cay chịu đựng 10 cái nhất như ở trên, rùi cắn răng bị bạn chửi là ngu để đứng ra rinh mấy chị em về thì chị em phụ nữ ế mất tiu rùi...
Bởi dzị mới nói... lòng bao dung của đàn ông thật cao cả....như núi Thái Sơn :focus: :focus:

Gia_Khue
06-20-2006, 10:53 PM
Kệ, không cần biết phụ nữ tốt hay xấu.
Chỉ cần biết cuối cùng thì chiến thắng cũng thuộc về phụ nữ. hehehehehehehe

CÙN