PDA

View Full Version : Chuyện MA !!!!??? Không nên đọc lúc khuya !!!

Guest
06-18-2006, 05:20 AM
Tui có cái may mắn là nơi làm việc chỉ cách khoảng 2 cây số, việc của tui phần nhiều tương đối nhàn hạ dù đôi lúc hơi nhức điên đầu 1 tí vì sự rắc rối của công việc, nhưng điều đó không làm tui cảm thấy chán ghét nó tí nào, mà tui chán ghét con đường về nhà vì mình hay đi làm vào ca ban đêm (3 giờ chiều đến 12 giờ đêm), mà mấy tuần nay vì có Worldcup nên tui lúc nào cũng muốn về sớm để coi các trận bóng để có chuyện mà nói dóc với anh em HKD.COM, thay gì đi bộ vòng vòng qua 5,7 con đường tui hay đi "đường tắt" (Shortcut), đường tắt nầy có nghĩa là phải băng ngang 1 nghĩa địa mà nghĩa địa Tây thì ghê lắm qua phim ảnh các bạn cũng biết rồi...

Hôm qua tui cũng làm như vậy để về nhanh hơn, và 1 chuyện đã xảy ra... thay đổi hết những ý nghĩ cũa tui từ lâu... Ma có hay thật không nhỉ?......Tui vừa đi vừa bắt ấn vừa niệm chú trừ ma (Bằng tiếng Anh dĩ nhiên... tiếng Tàu, tiếng Phạn, tiếng Việt làm sao ma Tây sợ được !!!). Khi đi sâu vào bên trong, Tui rợn cả da ... vịt bởi những tiếng nện đều đặn phát ra từ một ngôi mộ nào đó ở đằng xa. Lúc đến gần tui thở phào nhẹ nhỏm khi thấy một ông già đang ra sức dùng búa đập bể cái mộ bia .

- Thiệt hú hồn . Ông làm tui tưởng đã gặp ma. Mà ông làm gì ở đây trong đêm hôm khuya khoắc vậy hả ?

Ông già gầm lên:

- Mấy đứa con bất hiếu nầy, ngay cả tên của tui trên cái mộ bia tụi nó cũng viết sai !

- Chời !

Tui chạy quá trời, sau lưng là 1 tràn dài tiếng cười thật lạnh... Và bây giờ ngồi còn run run để kể chuyện này cho anh em HKD.COM nghe chuyện ma...

Quý bạn nào tin ma, thích nói chuyện ma, tin là có 1 thế giới hiện hữu ngoài vật chất... Xin cùng chia sẽ với anh em nhe...

Thân mến.:danger: :danger:

cucat
06-18-2006, 06:03 AM
hic hic, ghê quá! Học võ cho nó gan hơn chút mà sao nghe chuyện này lại rụng rời...! Mà hỏi thiệt là chuyện này có thiệt ko zay anh DCH ? :danger:

thevagrant
06-18-2006, 06:20 AM
Chuyện ma này cũng hấp dẫn quá !!! Bé moon nhà ta chắc không dám đọc đâu !!!

aiki
06-18-2006, 07:19 AM
Tui tin là có ma đó anh DCH ơi! Tui gặp hoài à ... từ nhỏ tới lớn đó!

Hồi nhỏ đi học trường giòng thì có 'ma sơ', về nhà thì gặp 'ma mère' hay 'ma măng', lớn lên lấy zợ thì thấy 'ma phăm' (ma femme). Ai không hiểu thì mở tự điển Pháp - Việt ra nhe.

Nói chuyện nghiêm túc thì tui nghĩ có ma thiệt đó. VN hay có chuyện 'ma zú zài', ma cà rồng .... Ai mà chơi/gọi 'cơ' thì tin là có hồn ma! Những người đã sống trước 1975 thì thế nào cũng đã nghe tới chuyện ma 'nghĩa trang quân đội' cũ ở Biên Hoà.

psi_ops2001
06-18-2006, 08:36 AM
psi nữa tin là ma có thiệt nữa kia ko !! theo psi nghĩ thì nếu tin là ma có thiệt thì nó sẽ có thiệt ! còn ko tin thì sẽ ko có !!! tin và ko tin đồng nghĩa với sợ hoặc ko sợ ! chúng ta thường thu hút điều mà chúng ta sợ mà :bigsmile: :bigsmile:
Thân

QQuan
06-18-2006, 08:51 AM
Ở VN thì chuyện ma rất nhiều, đặc biệt là ở dưới miền Tây.

Có 1 thời gian e đi Mùa Hè Xanh xuống tỉnh Bến Tre thì người dân bản xứ ở dưới đó kể cho nghe rất nhiều truyện ma.

Nếu chỉ có vậy thì ko nói j, nhưng những người kể thì thề sống thề chết là truyện đó có thật, còn có dẫn chứng nữa cơ :danger: :danger: :danger: .

Tuy ko tin lắm nhưng khi ở dưới ấy mỗi lúc đi ngoài đường lúc đêm vắng thì cũng thấy hơi rờn rợn.

Hẹn bữa nào e sưu tầm 1 pho truyện ma kể cho mấy a nghe chơi :laugh: :laugh:

psi_ops2001
06-18-2006, 07:20 PM
mấy anh thích truyện ma thì vào đây nghe nè !! có rất nhiều truyện ma của Nguyen Ngoc Ngạn !! http://ngvinh2.tripod.com/indexaudio.htm
Thân:bigsmile:

Zen
06-18-2006, 07:55 PM
Zen tin là có ma, có chuyện luân hồi chuyển kiếp.

Theo Zen thì 1 con người có 3 phần Thân (Body), Tư tưởng (Mind/Soul) và Hồn (Spirit). Khi "chết" (well, chết theo Zen chẳng wa là 1 sự chuyển tiếp từ dạng sống này qua 1 dạng "sống" khác), phần Thân sẽ mất đi, nhưng Soul và Spirit sẽ vẫn tồn tại ở 1 trạng thái khác, có thể là ở 1 thế giới khác mà mình ko biết/ko chứng minh được. Vấn đề là ko có ai chết rồi mà còn có thể quay lại thế giới người sống để kể lại cuộc sống sau khi chết (afterlife) như thế nào.

Yo
06-18-2006, 08:10 PM
Chuyện anh DCH kể là có thiệt nhưng anh kể hơi ngược chút xíu đó là lúc ảnh hỏi cái ông già ngồi đục lại cái tên mình trên mộ bia anh DCH đến hỏi thì ông già lại bỏ chạy (không phải anh DCH) vừa chạy vừa la Ma . . . :bigsmile: . Không biết anh DCH ra sao mà ma thấy ảnh lại bỏ chạy la Ma :blink:

cutemoon41
06-19-2006, 01:10 AM
Hehe, sau đây con xin mạo muội kể 1 câu chuyện mà mama con kể hồi nhỏ:
Vào thời kì bị Pháp chiếm đóng,người ta cấm ko cho bán thịt heo.Có 1 người phụ nữ kia, vì phải lo cơm áo gạo tiền cho gia đình nên phái đành đi bán thịt heo lậu.1 hôm , chị bị người ta phát hiện nên bị rượt đuổi.May là chị ta thóat được, đang ko biết phải cất chỗ thịt heo này ở đâu thì chi trong thầy 1 ngôi nhà kia.Trong nhà có 1 đôi vợ chồng và 1 đứa con nhỏ.Chị chào hỏi chủ nhà đàng hòang và thuật lại câu chuyện của mình.Hai vợ chồng vui vẻ nhận lời giúp đỡ chị.Ai ngờ,lòng tham che mờ con mắt, đang trên đường về nhà thì chị bán thịt heo bị ám hại bởi 2 vợ chồng kia.Sau khi giết chị xong, vợ chồng liền đem xác chị xuống bụi chuối sau nhà, lấy 1 cái nón lá rách đắp lên mặt chị!
Trong khi ở nhà, ông chồng lại thấy lo lắng cho người vợ của mình.Ko thể đợi được nữa nên ông bèn đi ngủ trước.Trong cơn mơ,ông bỗng thấy 1 khuôn mặt đang đầm đìa nước mắt, và đó chình la vợ ông .Chị bảo:
"Mình ơi mình , em chết thảm lắm mình ơi, em bị người ta giết , đem giấu sau bụi chuối, lấy cái nón lá rách đắp lên mặt em.Người ta tham , người ta cướp thịt heo của em................................................"
chị vừa kể vừa khóc tức tưởi.Sáng hôm sau, chồng chị ta kể lại giấc mơ của mình cho mẹ ông ta nghe.Mẹ ông cười khảy bảo:
"Ối trời ơi, chỉ là chiêm bao thôi , làm gì có thật mà lo với chả sợ,thế nào nó cũng về liền bây giờ"
Đến giấc trưa, ông lại thấy giấc mơ hôm qua 1 lần nữa.Quá lo lắng ,ông bèn đi đến chỗ vợ mình chỉ trong giấc mơ.Khi đến chỗ , ông trông thấy 1 bé gái đang ngồi bên 1 nồi nấu thịt heo kho,ông bước lại và hỏi:
"Ba mẹ cháu hôm nay có tiệc hay sao mà sao kho nhiều thịt heo thế??"
Cô bé cười hồn nhiên đáp"đâu có chú, số thịt heo này là của ba mẹ cháu lấy từ cô kia kìa"
Ông chồng cảm thấy mồ hôi rịn trán, nên nhờ cô bé dẫn đến bụi chuối sau nhà.Khi đến chỗ, ông thấy 1 chiếc nón lá rách rứoi đang ở đó.Ông run run nhấc cái nón lên.Và ông thấy.................................khuôn mặt của vợ mình, đang trương lên, đất bám đầy và 2 mắt trơng tròn, mùi hôi thối vây quanh người chị ấy!!
Áh áh , ghê quá !!
Người kể chuyện lên HKD.com xỉu!!

Guest
06-19-2006, 01:38 AM
Chuyện MA có thật 100% nè... DCH chính là người chứng kiến.

Hồi nhỏ khoảng vào năm 1978 lúc DCH còn ở Việt Nam, lúc ấy nhà nghèo ghê lắm (Bây giờ thì cũng còn nghèo bà cố luôn nhưng đở hơn 1 tí !), Ba DCH bị đi "Học tập cải tạo", Mẹ DCH ở nhà nghèo quá mới đi mua xe nước mía về để bán mà sống.

Nhà của DCH ở gần nhà Ngoại, chỉ cách 2 con đường hẻm nho nhỏ, mà con đường nầy có 1 con hẻm mà bên đường là một trại cưa bỏ hoang người ta đồn là có cái mả người chết chôn ở đó... Hỏi con nít mà nghe thì sợ lắm mỗi lần mẹ kêu đem đồ cho bà thì rất là sợ thường kiếm người đi chung, nếu đi 1 mình thì chỉ có 3 chân 4 cẳng chạy cái vèo thật nhanh chứ chưa bao giờ dám đứng lại giửa đường.

Một hôm như nhà có cải lương, hình như là tuồng "Thái Hậu Dương Vân Nga" do Thanh Nga đóng mà lúc đó phương tiện giải trí rất ư là hiếm hoi, khoảng 11.00 giờ khuya Mẹ sai DCH đem cho bà quày chuối vì hồi chiều quên đem xuống cho bà... Mà phải đi 1 mình vì ai cũng mê coi cải lương... ghê quá !

DCH biết không đi thế nào cũng bị la, nói không chừng còn bị đòn vì cái tật sợ ma, mà trong lòng thì quả là sợ bị đòn hơn là ma, vì ma chưa có bao giờ thấy nhưng đòn thì ăn rất là thường, nên DCH chạy đem quày chuối xuống cho bà... Bỏ dép chạy thật là nhanh...

Đang chạy thì bổng thấy như có 1 người chạy sau lưng, ngoài tiếng dép đứt quay của mình còn có tiếng người chạy ngoài sau nửa, không thễ nào lầm được vì tiếng động phía sau... càng chạy thì tiếng động càng nhiều hơn, "phạch phạch...." vừa chạy vừa nghe chó sủa... Trong lòng DCH lúc đó tin chắn là ma phía sau... vì đơn giàn chó thường sủa ma..trong miệng cứ niệm Phật, niệm Chúa..."Nam mô a di đà Phật... Phật ơi cứu con Nam, Jesus xin cứu lấy linh hồn con... Amen... Nhân danh cha và con...", vừa chạy đến cửa nhà của ngoại thì DCH la lên..."Ngoại ơi cứu con, ma nó rượttttttttttttttt..". Tuy ngoại còn trong nhà chưa ra, lúc ấy thì trong lòng hết sợ rồi nhìn lại phía sau... ôi thôi !

Thấy toàn là chuối mình quảy lên vai hồi nảy nó rụng xuống đất không còn trái... Vì chuối chín mà chạy nhanh.. Nó rụng bà nó hết rồi.. Chỉ còn cái quài không... trống trơn. Thì ra con ma nó rượt ĐCH.. chính là quày chuối chín nó rụng... kêu lộp đội như tiếng ai rượt !

Hú vía... Chuyện MA nầy ba mươi mấy năm qua chưa dám kể cho ai nghe vì xấu hổ, bây giờ anh em HKD.COM là người đầu tiên biết.

:friends: :friends:

Thân mến.

thevagrant
06-19-2006, 03:04 AM
Ma chuối !!! :biggrin:

psi_ops2001
06-19-2006, 03:16 AM
vậy có nghĩa là hồn ma nhập vào cây chuối để hù anh DCH đó !! :lol: :lol:
Thân

Guest
06-19-2006, 04:16 AM
Bác YO hay lắm:no1: :no1: Mai mốt offline tui kêu mấy cô, mấy chị phụ nữ, con gái nhéo anh cho biết ! Mấy chị là bạn thân và ai ai cũng ủng hộ tui mà... Phải không mấy chị?

hehehe !:friends: