PDA

View Full Version : Ai lười nhất HIEPKHIDAO.COM?

Guest
06-08-2006, 01:45 AM
Ai lười nhất HIEPKHIDAO.COM?

Hôm qua tui đi làm về trể, ra khu Footscray (khu động dân Việt Nam nhất - Chị LTBUCAT chắc cũng từng ra đây ăn nhậu !) ăn tối luôn để về nhà khỏi nấu ăn cho mệt, tui ngồi than thở với chị bán hàng là đời làm đàn ông con trai nó khổ thế nào, làm biếng nấu ăn ra sao, thế là có 1 cô ngồi bên cạnh nói thật lớn với cô bạn gái đi cùng:

- "Ối dzời ơi ! Con trai đời thời nay sao làm biếng quá nhỉ?, như các thằng cha kế bên nà, em có thằng chồng như vậy chắc em chém nó chết !!!"...

Nghe câu nầy thật tình mắc cười chứ không giận cô gái này chút nào, giá mà cô ấy biết được ngày xưa tui lười biếng ra sao thì chắc chắn cô không nở nói như vậy đâu, vì bây giờ tôi là tôi - một kẻ rất siêng năng so với "ngày xưa thân ái" rồi đó các bạn, xin lấy 1 thí dụ điển hình:

Ngày xưa tui bận cái áo, cả tháng trời chưa hề giặt cái áo, từ lúc mua cái áo cho đến lúc bỏ nó vào thùng rác hoặc cho hội từ thiện (thường thì họ lắc đầu hùi hụi không lấy !), suốt cuộc đời cái áo tui chỉ có giặt cái cổ áo mà thôi, người ta chỉ thấy cái cổ áo chứ ai thấy cái phần thân áo đâu, tui luôn luôn bận áo khoát hoặc áo lạnh bên ngoài. Trời Melbourne nổi tiếng là "sáng nắng chiều mưa, trưa không biết !" đi đâu cũng 2, 3 cái áo đem theo, nên tui làm luôn bận áo lạnh dù trời nóng 40oC.

Cái lười đó nó cũng chả thấm gì các bạn, cái này không biết ở HKD.COM có ai được như tui không? đại khái là tui lười đến thế này, người ta thấy muỗi bay qua thì xông ra đập chết luôn, tui thì khác, tui nằm im, giơ cái chỗ thịt nào thơm nhất cho nó đốt, khi nó đốt, tui cũng nằm im (ý là khuyến khích nó đốt càng nhiều càng tốt ), hê hê đến khi cu cậu no kềnh, cu cậu chịu, đến bay lên không muốn nổi, tui chỉ việc nhón tay, bỏ cu cậu vào mồm, được cả thịt muỗi lẫn món tiết canh của chính mình, thức dậy khỏi cần ăn sáng :nea:

Cái lười đến nổi như vầy nữa nhe ! Hôm nọ nghe mẹ tui nói chuyện với bà hàng xóm mà tui ngượng chín hết cả người. Bà hàng xóm than thở với mẹ tui:

- "Em khổ lắm chị ạ, sáng nào cũng phải đem cà phê vào tận giường cho thằng chồng của em, nó thức dậy không đem cà phê vào nó không thèm đi làm!"

Mẹ tui an ủi bà hàng xóm:

- "Thế ăn thua gì, thằng Hùng con trai tui, sáng nào tui cùng ba nó cũng phải bưng cả cái giường ngủ ra quán cafe cơ, nếu không nó không chịu dậy!"

Có ai lười hơn tui không ạ?, mà em nghĩ lười đến thế là cùng.

Nhưng tui có 1 thằng bạn, lười cũng thuộc hàng cao thủ không kém gì tui đó là chuyện lấy vợ của nó, ông bà bô nó khá lớn tuổi mà chưa có cháu bồng, 1 hôm ông bà bàn tán tính ở phòng bên cạnh chuyện kêu nó lấy vợ, nó đang ngủ nghe xôn xao chuyện lấy vợ, nói lớn:

- "Ba ơi ! ba nói hoài tui bực mình quá, ba giỏi thì đi lấy vợ cho dùm cho tui luôn đi, mà nè... ba ráng kiếm con nhỏ nào có bầu rồi, cho tui đở mất công... ba má đừng nói nữa để tui ngủ..."

.v.v.. và nhiều nữa những tấm gương lười.

Không biết quý đàn ông con trai ở HKD.com có ai lười như tui hay hơn tui không hả bà con?

Thân mến.

psi_ops2001
06-08-2006, 03:40 AM
anh tự sáng tạo àh anh DCH ! hay lắm :laugh: :laugh: :no1: :no1: :no1:

thevagrant
06-08-2006, 08:59 AM
Anh DCH kể ra cũng thuộc loại lười nhất nhì rồi đó !!! Tui cũng xin kể vài chuyện hưởng ứng anh luôn.
Hồi trước lúc nhà tui chuẩn bị nâng nền chống nước ngập (cái này ở TPCHM ai cũng biết), đồ đạc dọn ra một chỗ hết rồi, ba tui mới kêu đi kiếm cái bàn nhỏ bày trái cây, bát nhang... làm lễ động thổ. Tui mới quỳ gối, chống hai tay xuống đất, nói : " ba ơi bày tất cả lên lưng con nè, khỏi đi kiếm bàn làm chi " :biggrin:

aiki
06-08-2006, 10:30 AM
Anh DCH chắc thắng giải vô địch lười wá! tui đây cũng lười nhưng chắc không bằng anh đâu. Tui thì xiêng lắm, mỗi ngày thì lấy đồ mình mặc, lật mặt kia lại mặc , và chỉ thay sau vài tuần thôi .... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Đề nghị anh nên làm như vậy trước khi về Offline, bảo đảm với anh chẳng có 'của quý' nào dám hó hé tới gần anh mà xé xác đâu ...:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

NgDaLat
06-08-2006, 01:52 PM
Bây giờ mọi người bầu anh DCH làm quán quân lười rồi đó. Anh có chịu đi lãnh thưởng không hay để anh Jo lãnh dùm và xài dùm luôn

Hint: Phần thưởng là đi chơi với người đẹp ... lười nhất

Yo
06-08-2006, 07:35 PM
Em chắc số 1 rồi thấy anh DCH nói mà em còn làm biếng reply nữa, em là số 1 :bigsmile: :bigsmile:

Lion of aikido
06-10-2006, 01:12 AM
@DCH ( người ta thấy muỗi bay qua thì xông ra đập chết luôn, tui thì khác, tui nằm im, giơ cái chỗ thịt nào thơm nhất cho nó đốt, khi nó đốt, tui cũng nằm im (ý là khuyến khích nó đốt càng nhiều càng tốt ), hê hê đến khi cu cậu no kềnh, cu cậu chịu, đến bay lên không muốn nổi, tui chỉ việc nhón tay, bỏ cu cậu vào mồm, được cả thịt muỗi lẫn món tiết canh của chính mình, thức dậy khỏi cần ăn sáng ) :lol: :lol: :lol:

PÓ TAY ANH LUÔN .KHÂM PHỤC KHÂM PHỤC :wacok2: :wacok2: :wacok2:

Guest
06-18-2006, 03:57 AM
Tui đã tìm được bài viết nầy ở báo, bà con đọc nhe:
"Nghiên cứu về loài chuột chứng tỏ ở bẩn tốt hơn ở sạch

WASHINGTON (AP) - Hai cuộc nghiên cứu cho thấy rằng những con chuột cống lì lợm sống trong cống rãnh và các nông trại có vẻ như có những hệ thống miễn nhiễm lành mạnh hơn là những bà con sạch bong của chúng chuyên đùa giỡn trong những phòng thí nghiệm vô trùng nhàn hạ. Bài học cho con người: Sống sạch có thể làm cho chúng ta bệnh hoạn.
Những cuộc nghiên cứu đã củng cố một lý thuyết được đưa ra từ 17 năm nay rằng thế giới được tẩy trùng của Tây Phương có thể phần nào chịu trách nhiệm về tỉ lệ gia tăng trong các trường hợp dị ứng và hen suyễn ở người và vài bệnh tự miễn dịch, chẳng hạn như những bệnh tiểu đường loại I và bệnh thấp khớp. Lý thuyết đó, được gọi là giả thuyết vệ sinh, cho rằng hệ thống miễn nhiễm của người không bị thử thách bởi bệnh và chất bẩn vào lúc nhỏ, do đó những cơ chế bảo vệ tự nhiên phản ứng quá mức đối với những kích thích nhỏ nhặt như phấn hoa.
Đó là một trong những cuộc nghiên cứu mới, được công bố hôm Thứ Sáu, 16 Tháng Sáu 2006 trong trong một tạp chí về miễn nhiễm học, Scandinavian Journal of Immunology, khám phá những khác biệt đáng kể trong các hệ miễn nhiễm giữa những con gặm nhấm ở phòng thí nghiệm và những con sống hoang."
Vậy là ở dzơ sống lâu, khỏe hơn ha bà con.... Ở Dzơ muôn năm !!! VIVA VIVA... Ở đây ai mà bị chưởi là lười và ở dơ thì vui lòng copy nó ra, dí vào mặt kẻ chưởi mình nhe...
Thân mến.:focus: