PDA

View Full Version : Clip tập Aikido của Cucat

cucat
12-08-2008, 12:06 AM
He, mặc dầu thân hình mập mạp, tướng tá mặc đồ võ cũng ko đẹp :-s :-k , nhưng CC cũng cố gắng quay clip lại vài đòn đánh trong buổi tập và gởi lên đây, coi như "mở hàng" một trào lưu mới trong forum hiepkhidao, quay clip "show hàng" để post lên forum, kỹ thuật thì phụ mà show "tướng tá, gương mặt" thì chính...heheee

Chúc mọi người một ngày vui...Show hàng đây :-({|= =d> =p~

Clip 1

http://www.youtube.com/watch?v=HRwEfjen1e0

Clip 2

http://www.youtube.com/watch?v=MrHvTGNQxy8

Clip 3

http://www.youtube.com/watch?v=P3D01Kswzhg

Clip 4

http://www.youtube.com/watch?v=K3YSI0kcwQ0

P/s: Xem đi xem lại thấy mình như một con heo, huhuhuhu, :-$ :-k 8-[

cucat
12-08-2008, 12:07 AM
Hy vọng được xem nhiều clip "show hàng" của mọi người nữa nha! hehehe \:d/ :-"

aikikai
12-08-2008, 08:24 AM
hehe, cám ơn cắt. nhưng cho anh hỏi bên lề 1 tí. em tập sân nào mà đẹp và rộng rãi quá vậy?
p/s đúng là em hơi "phát tướng", ngồi văn phòng nhiều quá hả? o:)

cucat
12-08-2008, 08:32 AM
Hehe, em tập ở sân Rạch Miễu. Nhà thi đấu Rạch Miễu thì phải.

Chẹp, cái vụ phát tướng thì do ăn gì cũng thấy ngon nên nó thành ra zay. HUhuhuhu [-o< :-s 8-[ \:d/

aiki
12-08-2008, 06:35 PM
Khg nhận ra Cucat đó nhe! Sân đẹp và rộng quá hỉ? Nhà thi đấu Rạch miếu là ở đâu vậy CC?

Uke "hiền" wá nhe! đúng võ tình thương=d> \:d/

beginer
12-08-2008, 10:39 PM
Hi cucat!
Chào các anh chị!Cucat thực hiện kỹ thuật tương đối mềm mại và bắt nhịp với bạn tập. cảm ơn đã chia sẻ clip.
Phần khen đã xong sang phần góp ý!o:)
Em phê bình anh Aiki, chắc là anh Aiki cũng thấy một số cái trong clip chưa hay nhưng không góp ý gì mà chỉ nói uke hiền quá đúng là võ tình thương!
Cucat mến! Cơ bản cơ bản là khẩu hiệu tôi thường nói với bản thân và chia sẻ cùng các bạn cùng có đam mê.
Vào cụ thể nhé:
1-Di chuyển của Cucat nhẹ nhàng nhưng còn rườm rà nhiều bước quá.
2-Cucat chưa lưu ý đến kết thúc đòn và thoát ra khi thực hiện xong kỹ thuật đặc biệt với Ikkyo đầu gối chưa thực hiện đúng vị trí, không thoát ra khỏi tầm tay đối phương khi kết thúc đòn nếu cứ kết thúc đòn đứng lên tại chỗ như vậy tay uke có thể giữ chân hoặc giật chân.
Có lẽ Cucat đều nắm được những điều đó nhưng góp ý với Cucat là thực sự phải tập nghiêm túc và tuân thủ từ khi bắt đầu đến khi kết thúc đòn từng chi tiết nhỏ khi đó mới có thể trở thành phản xạ tốt được.
Chúc Cucat tập luyện tốt.Anh Aiki đừng giận e nhé!
Thân ái!

cucat
12-08-2008, 11:37 PM
He, xin cảm ơn các anh Aikikai, chú Aiki và anh Beginner đã hồi âm. CC rất muốn biết và nhận được nhiều ý kiến hơn nữa. Thật sự CC đánh vậy còn sai và thiếu xót nhiều lắm (nhờ quay clip và tự mình xem lại cũng phát hiện ra vài cái) và rất muốn cùng mọi người c để CC có thể hoàn thiện hơn nữa.

1/ CC rất mong mọi người xem qua và góp ý thằng thắn (Khen/ chê gì CC cũng nhận ráo \:d/ ).
2/ Vai trò Uke trong tập luyện đối với CC rất quan trọng. Làm Uke tốt cũng dạng như một hình thức stretching và sự đồng bộ trong vận động. Uke và Nage cả 2 đều có thể bắt được thời điểm như nhau.
3/ Kỹ thuật CC còn kém lắm...

4/ Rất mong được xem nhiều clip từ tất cả mọi người

aikikai
12-09-2008, 01:57 AM
hehe, aikikai cũng bay vào làm đại vài câu.
anh em mình cũng đã tập với nhau vài lần rồi nên anh cảm nhận chút ít. nhìn em đánh vậy chứ khi vào tập mới thấy khác biệt,thả lỏng, làm uke mất thăng bằng, cảm nhận.. rất khá. Duy chỉ có tư thế thì hơi lượm thượm, hihi, mình đứng ra dáng con nhà võ 1 chút em, chăm chút hình thức 1 tí cũng đâu có sao, bỏ mấy thói quen xấu như kéo quần đi em o:).
haha, chỉ góp ý vậy thôi, còn muốn đào sau thêm thì đợi anh chị em khác nhào dzo.

dzu
12-09-2008, 05:28 AM
uke thế mà "hiền" gì anh aiki? hiền trong ngoặc kép là sao nhở? hehe. uke nè :D

aiki
12-09-2008, 11:30 AM
coi như "mở hàng" một trào lưu mới trong forum hiepkhidao, quay clip "show hàng" để post lên forum, kỹ thuật thì phụ mà show "tướng tá, gương mặt" thì chính...heheee

Vì câu này mà tui khg dám nói thêm, sợ nói ra khg ai dám post nữa thì buồn lắm anh beginer ơi.

Sau đây xin giúp Cucat vài ý kiến, mấy cái chính

Cái hay là nhẹ nhàng, thả lỏng. Đó là bước đầu rồi.

Mấy cần sửa
Canh lại khoảng cách (maai), di chuyển cho vững hơn nữa, nhìn khg gọn lắm o:) o:) Extensiọn tay để làm Uke MTB thì có nhưng hơi quá, coi chừng chính mình MTB luôn đó. Nhớ kết thúc đòn luôn nhe, làm như vậy mai mốt quen luôn đó

Cucat nói uke nắm mạnh hơn đi, xem có còn thả lỏng được khg?

Tiếp tục đi cucat

Dzu ơi, uke như vậy đối với tui là rất hiền đó, bên tui ít ai như vậy lắm8-[ 8-[

cucat
12-09-2008, 11:10 PM
He, chú Aiki và mọi người cứ thẳng thắn góp ý cho CC. CC rất cần feedback, nên chú đừng sợ mất lòng hoặc không ai post nữa. Con nghĩ đã post clip là đã xác định rằng nhận được khen/chê, không sao cả chú ơi. CC cũng nghĩ mọi người nên/ hoặc nếu thích cũng quay clip làm cho diễn đàn thêm xôm tụ và có nhiều đề tài để trao đổi hơn. Nếu chỉ thích nghe lời hay, hoặc tự "huyễn hoặc" hoặc mong chờ chỉ những lời khen không thì thật khó "open-mind" trong tất cả mọi việc từ tập võ nói riêng và đời sống, kinh doanh hàng ngày nói chung,...

Mọi người ơi, tham gia cho xôm tụ nào :-" \:d/